Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

gameboy89

V.I.P Member
Đều là game cả máy nào chả chơi đc :-j

+ Cho mình hỏi kiếm item Magmarizer như thế nào đây :-/
Trên serebii ghi thấy ở route 214 , Magby cầm nhưng ở đó làm j` có Magby mà bắt :-??

Ông anh ơi, ghi như thế nghĩa là hoặc tìm trên đường 214 (chính xác ở đâu thì quên rồi :D) hoặc Magby hoang dã có hold nó (cực kì may mắn mới gặp, có thể bắt từng con để check =)), ko thì dùng move Covet hoặc Thief cũng đc, nên dùng Covet).

Có 2 cách: để 2 máy gần nhau roài vào PC tầng trên trade, không thì kết nối vào Wifi roài có FC của 1 máy nữa roài cả 2 trade ...vậy là xong :)) chúc vui vẻ

Mà làm như thế nào mà các bác trade pokemon từ thành phố này qua thành phố khác thế em ngồi ở nhà chỉ lên wifi có dc 1 km em có USB wifi hẳn hoi mà sao trade ko dc thế???
ai chỉ em với.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Bạn nói rõ hơn tí, sao nghe khó hiểu quá :-s
Bạn muốn trade pkm với ai đó thì trainer khác phải add FC và bạn cũng phải add FC của trainer đó vào PalPad xong cả 2 xuống tầng dưới của pkm center. Đó là dùng wifi :D
Còn wireless thì để 2 máy DS ở gần nhau rồi lên tầng 2 của Pokemon Center

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
vào tầng hầm nhà PC ấy :D
Pla làm gì có power plant nhỉ :-? Tưởng có mỗi Kanto có power plant thôi chứ :-?

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
cái thunderbolt này có thể đổi xèng ở chỗ gameconer, còn cái powerplant thì chả hiểu đấy là cái chỗ nào :-?? Shop thì chỉ bán mấy move có accuaracy thấp như Thunder, FireBlast,... :em36:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN