Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

wow_wow

Thành viên lâu năm
Người ta kêu cố set IVs thế nào để ra type ICe ấy mà :))
Vì movepool của magmortar ko đánh dc Rồng :-?

Ultimate

Nấm nhỏ
cho em hỏi làm sao để biết FC của mình trong Pkm Platinum ạ ?
Vào Wifi 1 lần rồi xuống tầng dưới Pokemon Center bất kỳ,nói chuyện với 1 chị ở đó để lấy Pal Pak,sau đó vào túi đồ vào phần Key Item để kiểm tra cái Pal Pak đó,sẽ lấy đươc FC của mình

enfalala

Nấm nhỏ
em nghe nói có thể chuyển những pokemon mà pokedex sinoh không có từ bản FR/LG với R/S/E vậy làm sao để thực hiện ạh ?

Có ai giúp em,đăng giúp em phần huớng dẫn nguyên bản game pokemon gold dc ko a?

Em chơi tới huy hiệu thứ 6 rồi nhưng ko biết cách nào để vuợt wa đoạn thác nứoc để tới huy hiệu thứ 7 :em35: Anh nào giúp em tìm skill nào để vuợt wa thác nuớc ko? Thanks truớc ^^!

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
để vượt qua thác nước bạn cần HM07 ở hang băng thì phải

HM07 là chiêu WATERFALL dùng để vượt qua thác nước, bạn có thể dùng nó cho pokemon nước và một số con khác, chiêu này khá mạnh đấy ^^

Em chơi tới huy hiệu thứ 6 rồi nhưng ko biết cách nào để vuợt wa đoạn thác nứoc để tới huy hiệu thứ 7 :em35: Anh nào giúp em tìm skill nào để vuợt wa thác nuớc ko? Thanks truớc ^^!
Khi wa thành phố có nhà gym thứ 7 và 8 thì bạn đâu cần dùng skill vượt thác đâu? Chỉ dùng Water Fall vượt thác để đi đến Vitory Road thôi mà?
Bạn có chiu bơi chưa? Nếu có rồi thì bạn chỉ cần từ thành phố có nhà gym ma đi sang phía bên phải,là tới thành phố có nhà gym 7 (hệ băng) nhưng bạn lưu ý là chỉ khi bạn làm xong nhiệm vụ đánh bọn rocket ở thành phố đó thì nó mới cho bạn vào đánh nhà gym.
Xong rồi thì bạn đi wa hang băng phía tay phải thành phố và đi tới thành phố cuối cùng,đánh nhà gym 8 (hệ rồng).Lưu ý 1 cái nữa là bạn phải tiếp tục làm nhiệm vụ đánh bọn rocket ở Goldenrod City (ko nhớ chính xác tên,nói chung là thành phố bạn lấy đc xe đạp đó) thì nhà gym 8 mới cho bạn vào.

Cho em hỏi Cái pokemon Sapphire về nước 1 lần rùi. Đánh con RAYQUAZA lun. Lên MT.PYRE nói chiện.... rùi h hok bik đi đâu hết............ ai biết chỉ giùm e nha

Mấy anh giúp em tiếp với !!!

À đúng rồi !!! Khi em qua tứ đại thiên vuơng rồi ...Em sẽ lấy vé tàu ở đâu và sau đó em nhớ là có 1 con kabigon^ cản đường,zây. làm cách nào để đuổi nó T_T... Hồi xưa em chơi tới đây thì bí nên bỏ tới bi h lun :(

Em đang luyện có 3 con pokemon thôi có đủ ko anh : JYNX,TOGETIC(TOGEPI TIẾN HÓA),FERALIGATR... !!! EM ko biết phải luyện thêm con nào nữa,lúc đầu em tính luyện co evee nhung ko biết làm nó tiến hóa T_T . Còn việc luyện pokemon để sử dụng HM của nó thì em chọn mấy con GOLDUCK,PIDGEY...hẾT !!! ^^! Mấy anh nào chơi wa rồi hiến em ít kinh nghiệm !!! Thanks mi anh

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Bạn cho eevee đi cắt tóc hàng ngày ở đường hầm Gondenrod city và cho ăn thật nhiều vitamin, đánh nhau ko đc để nó chết, đến khi max happiness vào ban ngày lên 1 lever sẽ tiến hóa lên Espeon khá mạnh. Lưu ý ko đc cày eevee quá lv 47 sẽ mất Psychic

Về đội hình bạn có thể sử dụng mấy con legend như Lugia/Ho-oh, nuôi Gyarados, Espeon, Scyther (khắc đấu sĩ), Dragonnite (khắc rồng), nên trade thêm 1 con Cindaquyl cho evol lên Typhlosion để dùng Flamethrower :)

Đánh xog rồi bạn sang gặp giáo sư Elm lấy vé tàu. Còn gọi Kabigon dậy thì cứ từ từ đã nhé vì nó khá dài mình sẽ giải đáp trong thời gian sớm nhất :)

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Cho em hỏi Cái pokemon Sapphire về nước 1 lần rùi. Đánh con RAYQUAZA lun. Lên MT.PYRE nói chiện.... rùi h hok bik đi đâu hết............ ai biết chỉ giùm e nha
Chỉ còn vác vé tàu ra battle tower chiến thôi :( Bản Saphire ngắn lắm bạn nên chơi Emerald để đến đc battle frontier cốt truyện sẽ dài hơn :)

Bạn cho eevee đi cắt tóc hàng ngày ở đường hầm Gondenrod city và cho ăn thật nhiều vitamin, đánh nhau ko đc để nó chết, đến khi max happiness vào ban ngày lên 1 lever sẽ tiến hóa lên Espeon khá mạnh. Lưu ý ko đc cày eevee quá lv 47 sẽ mất Psychic

Về đội hình bạn có thể sử dụng mấy con legend như Lugia/Ho-oh, nuôi Gyarados, Espeon, Scyther (khắc đấu sĩ), Dragonnite (khắc rồng), nên trade thêm 1 con Cindaquyl cho evol lên Typhlosion để dùng Flamethrower :)

Đánh xog rồi bạn sang gặp giáo sư Elm lấy vé tàu. Còn gọi Kabigon dậy thì cứ từ từ đã nhé vì nó khá dài mình sẽ giải đáp trong thời gian sớm nhất :)
em ko thấy pokedex em có Scyther và Cindaquyl ...Nó bắt ở đâu vậy anh ...À mà em hiên nay đang up lv cho dragotini ...Con đó em thấy cũng đc...Đội hình của em bi h là togetic(43),feraligatr(48),Jynx(46)...Hiện tại vẫn chưa đánh tứ đại thiên vuơng,còn đang gò lv cho con dragontini...mà con này có tiến hóa lên lv3 ko(biến thành rồng có chân giống tứ đại thiên vuơng đó anh )????Anh thấy sao với đội hình như zay,có chắp vá lắm ko ^^!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN