Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

wow_wow

Thành viên lâu năm
Bạn vào khu sa mạc ấy, bắt 1 con Trapinch luyện tới lev 41 sẽ có đòn Dig :D
Nhớ là phải để nó lên tới lev 41 rồi mới cho tiến hóa nha, nếu ko là ko học dc Dig ở lev 41 đâu

espeon

V.I.P Member
Volt Tackle thì cho Pikachu đực hold Light Ball, ấy ấy với Pikachu cái đẻ ra Pichu có Volt Tackle :D

Surf thì là hàng đặc biệt, chỉ có qua hệ thống mystery gift và hình như hết lâu rồi :D

Héo mi !!!

Giúp mình với ~.~ mình chơi pokemon Emerald khi đánh xong E4 lần đầu thì nó chạy vô save nhưng nó cứ ghi save hoài mà hok chịu hết :(( tự nhiên nó đứng luôn là sao vậy ??? ai giúp với

Ultimate

Nấm nhỏ
Bạn chơi trên máy GBA hay trên giả lập?

Nếu chơi trên giả lập thì rom của bạn bị lỗi rùi,bạn down rom khác về thử xem.Nhớ thử Save bằng Save của game xem,nếu dc thì chơi tiếp:D

Còn chơi trên máy thì chắc chân cắm băng của bạn bị hư rồi

mấy huynh ơi chỉ em cái game pokemon nèo đươc chúng ta ưa chuộng nhất nhỉ , em mới chơi nên ko rành,để có gì nghe theo mấy huynh chỉ bảo, mong có sự trợ giúp, em muốn giao lưu lun nè nick em né nhoxpro_roga_timbx, ai ranh` pokemon add chỉ bảo em nhé
1. trong game cũng phân biệt đực cai' nữa ha?(vay làm seo cho con cái đẻ nhỉ?)
2. làm seo phân biet đực hay cái
hêt'(cón nhìu thắc mắc ko nói 1 lúc ra hết)

Óe sao chưa chơi mà đã hỏi vậy, phải chơi mới biết chứ?
Pokemon xin nói với bạn 123 là bạn chơi cả đời cũng không tìm thấy chữ Fin + Restart của nó đâu ạh...Kết thúc thì chỉ là kết thúc nhưng sau đó còn bao nhiêu bí mật cần tìm nữa chứ:D
Còn đực cái thì đơn giản : Khi đấu, bạn nhìn trên thanh Status cạnh tên và Lv của Pokemon nếu thấy dấu màu xanh là đực, còn hồng là cái
Phải chơi mới biết được :hura:

alo may anh oi chi gium em lay con evee o dau zay?
Sau khi bạn lấy dc nationaldex thì zo homehearth city noi' voi' cô bé BeBE sẽ dc 1 con eevee , nếu ko thì wa trophy garden nói voi' og giám dôc' neu' og noi' trg vườn có eevee thi' zo bắt thuj .:good[1]: day' là voi' pkm diamond

Voi' pkm Ruby thì mình ko nhơ' lem' hinh' như ở thành phô' co' Gym Fighting y' trong 1 tòa nhà cao tâng' ( hinh như phia' trên Gym ) bạn lên tang' cao nhât' cua? toa' nha' đó ( sân thượng đo' ) vao' phong' găp. og tiên' si og sẽ cho 1 con . ( minh' chơi lâu rui' nen ko nhơ chính xác )

Ultimate

Nấm nhỏ
Sau khi bạn lấy dc nationaldex thì zo homehearth city noi' voi' cô bé BeBE sẽ dc 1 con eevee , nếu ko thì wa trophy garden nói voi' og giám dôc' neu' og noi' trg vườn có eevee thi' zo bắt thuj .:good[1]: day' là voi' pkm diamond

Voi' pkm Ruby thì mình ko nhơ' lem' hinh' như ở thành phô' co' Gym Fighting y' trong 1 tòa nhà cao tâng' ( hinh như phia' trên Gym ) bạn lên tang' cao nhât' cua? toa' nha' đó ( sân thượng đo' ) vao' phong' găp. og tiên' si og sẽ cho 1 con . ( minh' chơi lâu rui' nen ko nhơ chính xác )
Nhớ lộn rùi đó là lấy bên FR/LG.Đáng tiếc là ở Ruby/Sapphire/Emerald đều không thể lấy dc Eevee mà phải trade từ FR/LG/XD

NKid

V.I.P Member
Pokémon Red/Green/Blue/Yellow có nhạc Kanto hay nhất :D
Pokémon Crystal có nhạc Johnto hay nhất :D

Hai bản trên là mình thích nhất, đặc biệt là bản Red/Green/Blue/Yellow vì nó gắn liền với tuổi thơ của mình :x. Mỗi lần lên Youtube nghe lại nhạc của nó là thế nào cũng có vài tay xúc động phát khóc :((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN