Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
nhưng có vấn đề là mình đọc trong này nó hướng dẫn con bulba có tính modest ( +spatt -att ) mà lại học razor leaf (tấn công vật lí ) là sao???
Lên Smogon.com mà xem. Chứ cái đấy riêng kiểu chia EV đã thấy ko được rồi. Speed mà chia thế thì làm sao kịp thả Sleep Powder

1 điều thắc mắc nữa là khi pokemon tiến hoá thì được lợi gì, mình chỉ biết là điểm statistic sẽ cao hơn nhưng 1 số trang lại khuyên ngăn pkm tiến hoá để rút ngắn lv học skill (chưa thử bao giờ ), vậy khi pkm bị chặn rồi tiến hoá có được bù điểm stats như tiến hoá bình thường ko nhỉ...

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
1 điều thắc mắc nữa là khi pokemon tiến hoá thì được lợi gì, mình chỉ biết là điểm statistic sẽ cao hơn nhưng 1 số trang lại khuyên ngăn pkm tiến hoá để rút ngắn lv học skill (chưa thử bao giờ ), vậy khi pkm bị chặn rồi tiến hoá có được bù điểm stats như tiến hoá bình thường ko nhỉ...
Thực ra chỉ có mấy con cần mấy chiêu thấp thì mới phải làm trò đấy. Chứ mấy con Sweeper thì toàn kiếm những chiêu thuộc dạng mạnh bắt buộc phải lv cao mới học được hoặc bằng TM hay Breed thì cần gì phải ngăn tiến hóa... Cái công đấy đi tìm TM học còn nhanh hơn.

trungtu1441996

Nấm nhỏ
dạo này ngẫu hứng chơi lại leaf green, nghịch 1 được 1 lúc thì mình nhận ra 1 vấn đề như thế này:
lúc đầu mình chọn bulbasor, 1 hồi tìm hiểu thì mình thấy: pokemon hệ cỏ thì có thiên hướng về sp.att, vậy là nghĩ con này hợp với modest hoặc calm...ok xong, nhưng khi nghiên cứu tiếp thì thấy tuy phần lớn skill của nó là hệ cỏ nhưng lại phân vào đòn tấn công vật lí, vd như razor leaf: hệ cỏ, physical att hoặc giga drain: hệ cỏ, sp.att...vậy thì những skill đó sẽ chịu tác động của điểm att hay sp.att và
thuộc tính của skill hay tính chất skill ( vật lí hoặc đặc biệt ) hay cả hai sẽ bị chi phối bởi điểm stat (att hoặc sp.att)..
Leaf green ko phải lo vấn để Sp.attk hay Phys.attk.
Sp.attk gồm những hệ sau:Grass,Fire,Water,Elec,Dragon,Dark...(quên gòi)
Phys.attk gồm những hệ sau:Rock,Steel,Ground,Figting,Normal,Poison....
VD:Bulbasaur thiên về Sp.attk nên những chiêu cỏ của nó là Sp.attk hết,bạn khỏi lo.

Leaf green ko phải lo vấn để Sp.attk hay Phys.attk.
Sp.attk gồm những hệ sau:Grass,Fire,Water,Elec,Dragon,Dark...(quên gòi)
Phys.attk gồm những hệ sau:Rock,Steel,Ground,Figting,Normal,Poison....
VD:Bulbasaur thiên về Sp.attk nên những chiêu cỏ của nó là Sp.attk hết,bạn khỏi lo.
chắc là vậy, vì theo link này skill razor leaf ko được phân loại skill http://www.serebii.net/attackdex/razorleaf.shtml nhưng nếu thêm chữ "dp" vào thì lại thành đòn tấn công vật lý http://www.serebii.net/attackdex-dp/razorleaf.shtml...chắc từ bản dp trở đi mới áp dụng cái này...

ratmoonser

Thành viên lâu năm
chắc là vậy, vì theo link này skill razor leaf ko được phân loại skill http://www.serebii.net/attackdex/razorleaf.shtml nhưng nếu thêm chữ "dp" vào thì lại thành đòn tấn công vật lý http://www.serebii.net/attackdex-dp/razorleaf.shtml...chắc từ bản dp trở đi mới áp dụng cái này...
đúng đó thế nên bác trungtu mới nói cậu khỏi lo vì cậu đang chơi Leaf Green mà :D !!!
Chiêu Fly cũng vậy thôi GBA thì nó sẽ là Special còn wa DP thì lại thành Physical !!

còn 1 điểm nữa: khi train điểm ev thì ko biết nó sẽ thể hiện ra trên điểm stats sau lv100 hay là trong quá trình nhỉ...vì mình tính điểm ev = link này http://www.psypokes.com/dex/stats.php thì giả sử đuợc 24 đỉêm ev speed thì tại lv 100 được +6, còn 50 được + 3 tức là lấy số lv hiện tại/100 nhân với điểm ev/4 ra số điểm stats đựơc cộng phải ko....
trước giờ mình toàn chơi lứơt qua, ai ngờ lại lắm thứ phức tạp như thế này...

trungtu1441996

Nấm nhỏ
còn 1 điểm nữa: khi train điểm ev thì ko biết nó sẽ thể hiện ra trên điểm stats sau lv100 hay là trong quá trình nhỉ...vì mình tính điểm ev = link này http://www.psypokes.com/dex/stats.php thì giả sử đuợc 24 đỉêm ev speed thì tại lv 100 được +6, còn 50 được + 3 tức là lấy số lv hiện tại/100 nhân với điểm ev/4 ra số điểm stats đựơc cộng phải ko....
trước giờ mình toàn chơi lứơt qua, ai ngờ lại lắm thứ phức tạp như thế này...
Nếu bạn luyện EV từ lv 30,thì điểm của bạn sẽ dc chia đều ra 70 lv còn lại.Nếu bạn luyện EV từ lv 70 thì điểm của bạn cũng sẽ dc chia đều ra 30 lv còn lại.Nói chung là stat nó tự cộng,bạn khỏi lo.

Các bạn giúp mình pkm platinum với. Mình chơi trò này trên nds lite. Sau khi cài vào thẻ nhớ thì chơi bình thường, nhưng kể từ sau lần đầu tiên chơi thì các lần sau, khi vào game là màn hình lại trắng tinh. Mình ko hiểu lý do vì sao cả. Mong các bạn giúp mình với.

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Các bạn giúp mình pkm platinum với. Mình chơi trò này trên nds lite. Sau khi cài vào thẻ nhớ thì chơi bình thường, nhưng kể từ sau lần đầu tiên chơi thì các lần sau, khi vào game là màn hình lại trắng tinh. Mình ko hiểu lý do vì sao cả. Mong các bạn giúp mình với.
Bạn thử format thẻ hay scan virus xem sao :-?.Mình thì thổi vào Slot 1.:em12:

cho mình hỏi trong leaf green có chiêu kết hợp ditto với pkm khác giữ everstone để nâng tỉ lệ cùng nature của ditto ko, theo tìm hiểu là ko nhưng mình nghĩ là do leaf green ko có everstone, giờ dùng cheat để có everstone thì có làm được như vậy ko nhỉ...

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Cho hõi làm sao bắt đc Spiritomb trong pokemon Pearl thế ??? Và Sinnoh Underground ỡ đâu ???
Đến Etena city vào căn nhà kế nhà poke nói chuyện với ông già để dc Key item Pokekitch j đấy ... !!! Rùi sữ dụng nó là xuống dc underground sinnoh !! Bắt Spiritomb phải xuống underground và nói chuyện với 32 người online khắc hoặc 1 người 32 lần rùi quay lên cái giếng ở đường nằm bên phải của thành phố GYM ma !!

Mình chơi pokemon silver, đến đoạn vào rừng bắt dùm thằng nhóc 2 con thú. Tên nó mình quên mất rồi nhưng kiểu bắt là lừa làm sao để mình có thể bắt từ sau lưng, con thứ 2 mình ko bắt được, bạn nào chỉ dẫn cho mình với.

Thanks đã đọc bài.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN