Giải đáp tất cả thắc mắc Pokémon ( đọc kĩ topic trước khi hỏi )

Cửa hàng game Nintendo nShop

Góp ý cho Pokemon team ( Ruby/Spphire/Emerald) của mình

• Số thành viên bình chọn
    4
  • Poll closed .
Xin hỏi bản fire red và ruby có thể trade pkm cho nhau, nhưng không hiểu có thể kết nối 2 bản để battle pkm được không nhỉ, ví dụ 1 máy gba chạy ruby, máy kia chạy FR thì 2 máy có thể battle pkm đc không nhỉ :-/

mình chơi pkm gold , đc bill cho con eevee giờ đã luyện lên Lv46 muốn tiến hóa thành espeon nghe nói tăng chỉ số hạnh phúc rồi lên level vào ban ngày mà mãi chả đc , có đến nhà chị của red hay blue tăng cho ấy , ngày nào cũng làm mà mãi chả đc ???

gamepsp2009

Nấm nhỏ
mình chơi pkm gold , đc bill cho con eevee giờ đã luyện lên Lv46 muốn tiến hóa thành espeon nghe nói tăng chỉ số hạnh phúc rồi lên level vào ban ngày mà mãi chả đc , có đến nhà chị của red hay blue tăng cho ấy , ngày nào cũng làm mà mãi chả đc ???
cho con đó ăn 10 cái Protein, Iron, Calium , Hp up , Carbon , Zinc xong luyện 1 Lv buổi sáng Espeon buổi tối sẽ ra Umberon đảm bảo tiến hóa

Carbos chứ sao lại carbon , đang khoáng chất lại chuyển sang hóa chất cho ăn chắc chết quá @@ , tiêu pha hơi quá nên dù đã phá đảo toàn bộ 16 huy hiệu + đánh thắng red mà chỉ có hơn một trăm nghìn £ , kiểu này cày lại £ mệt nghỉ rồi @ @

gamepsp2009

Nấm nhỏ
Carbos chứ sao lại carbon , đang khoáng chất lại chuyển sang hóa chất cho ăn chắc chết quá @@ , tiêu pha hơi quá nên dù đã phá đảo toàn bộ 16 huy hiệu + đánh thắng red mà chỉ có hơn một trăm nghìn £ , kiểu này cày lại £ mệt nghỉ rồi @ @
bấm lộn mà cũng xoắn miễn sao hiểu là đc rồi :)) mấy con mà tiến hóa = Happiness cứ cách đó mà thẳng tiến dù hơi tốn nhìu tiền
vào E4 gắn Amuse Coin mà cày xong xin tiền bà mẹ

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Bạn xem đã chỉnh Save type sang 128k chưa? (option ~> emulator ~> save type ~> auto/128k)

Nếu chưa thì h chỉnh, xóa file save rồi chơi lại từ đầu :em19:

Còn chỉnh rồi thì down rom khác rồi tiếp tục dò mìn vậy ^^

các bạn cho mình hỏi xíu ,máy Dsi của mình bắt được wifi tại nhà nhưng tại sao k sử dụng được cái Nintendo Wifi vậy??? mới mua máy nên k rành mấy vụ này ,mong các bạn giúp đỡ!!!!!!!!!!!!!!! Muốn vào dream world của PKM mà chẳng được ,híc>.<

Mario

Thành viên lâu năm
Chơi Leaf Green bằng giả lập mà sau khi đánh xong Elite Four không chơi được tiếp là vì sao nhỉ? :-?
Lỗi giả lập à?
down rom khác đi bạn, có thể rom bạn đang chơi dc dump từ băng nhái của china, vì 1 số bắng nhái của china sau khi đánh E4 xong là tự động chơi lại NewGame à

DSi đúng là dùng được WPA nhưng game làm cho tất cả các hệ máy DS nên nó chỉ dùng WEP thui, tóm lại wifi có pass dang WPA trên DSi chỉ có thể dùng để lướt web với lên E-shop thui.
bạn ơi sao mình chỉnh pas dạng WEP với dạng WPA-PSK (TKIP) thì k kết nối wifi được vậy ,còn dạng WPA-PSK (AES) thì vào được mà k xài wifi nintendo cho game dc ,híc híc

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN