Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

axl123

Nấm nhỏ
GBA thì giờ có tất cả những loại flash cart nào mà tốt nhỉ :S Có EZ4, Supercard, M3, G6 nè, loại nào nữa nhỉ

Mình có 1 con GBM mới mua lại chừng vài tháng. Hiện tại nó sạc pin ko vô: cắm sạc mà nó ko lên đèn. Đã mở ra thấy cục pin ko có hiện tượng gì bất thường. Mình nghi bị cục sạc. Mình có thể nhờ 1 bạn đặt mua cục sạc ở máy trang bán hàng nước ngoài nhưng vấn đề là mình ko chắc có phải là do cục sạc ko. Có ai biết chỗ nào sửa vụ này hoặc ai có thể xem dùng mình máy mình bị chính xác sao thì chỉ mình với. Cám ơn!

Hipi01

Nấm bình thường
nhờ anh tienxiu trong box quảng cáo hoặc bác aliviss đặt hàng từ dealextreme về, nếu máy bạn bật mà vẫn lên chữ gameboy thì ko phải là do pin máy , sạc của bạn có phải cái loại lúc sạc thì gạt cái chân ra giống sạc DS ko , nếu là loại đó thì rất dễ cháy

máy mình bật lên vẫn lên chữ gameboy bình thường, chắc do cục sạc rồi, mà sạc mình ko phải loại lúc sạc phải gạt cái chân ra. Để mình nhờ một bạn đặt mua cục sạc

hailainguyen

Nấm nhỏ
nhà ông ở đâu
Tui có cục sạc mua ở NVN shop nè mà cái micro tui hư rồi , Ông thích cục sạc tui để lại cho ,60k ,nick tui : kithyellow , nhà tui ở Q.Tân Phú

nhà tui ở Q5.
Giá ok. Hay ông có thể để lại cục sạc ở NVNshop đc hok, như vậy tui dễ lấy hơn. Chứ mọi ngày hay về tối lắm

Hipi01

Nấm bình thường
tốt nhất để ko bị cháy bạn mua cái cục chuyển 3 chân của lioa 15k 1 cục , màu đen có cái đèn màu xanh ý, vì sạc giờ toàn sạc lô thôi , cắm trực tiếp vào ổ điện rất dễ cháy

hailainguyen

Nấm nhỏ
nhà tui ở Q5.
Giá ok. Hay ông có thể để lại cục sạc ở NVNshop đc hok, như vậy tui dễ lấy hơn. Chứ mọi ngày hay về tối lắm
để tui hỏi anh Bảo xem

---------- Post added at 04:57 PM ---------- Previous post was at 04:49 PM ----------

anh Bảo ok rồi , sáng mai ông qua lấy nha ^^

@Hipi01. Thanks, để mình xem xét lại, vì hồi đó giờ cục sạc nào mình cũng cắm trực tiếp ko à
@hailainguyen: sáng mai tui đi làm rồi, để tối về ghé shop thử cục sạc, nếu dùng đc tui lấy luôn nghen, có gì sms với ông sau

hailainguyen

Nấm nhỏ
Hôm nay mua dc 1 cái băng GBA nhà làm vườn bản con gái (băng Fake) lúc chưa thay pin save thì vẫn chơi tốt , nhưng sau khi thay pin rồi thì cắm băng vào các kiểu vẫn ko lên , chữ nintendo ở màn hình chào bị nhòe đi .Làm sao đây ? Ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình !

hailainguyen

Nấm nhỏ
Không bạn ơi , mình lắp đúng cực hết , và cố định bằng băng keo chứ ko hàn , mình nghi là lúc dùng dao rọc giấy đã làm trầy con chip hay linh kiện nào đấy của cái mạch gỗ rồi .Thế là vô phương ,từ nay cạch tới già ko mua băng fake nữa , lỡ như thay pin ko khéo thì hư luôn cái băng

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN