Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em vừa tìm thấy GBM sau 1 thời gian dài thất lạc. Giờ sạc xong nó sáng đèn nhưng màn hình ko lên. Bác nào biết chỗ sửa ở sài gòn chỉ giúp với. Chỉ e chỗ mua băng chơi luôn ạ.
Cám ơn các bác.:rolleyes[1]::rolleyes[1]:

các bác cho em hỏi có cách nào làm cho màn hình gba sáng hơn ngoài cách mod đèn gbasp không?
em ở ngoài hà nội khó kiếm đèn lắm ạ:sorry[1]:
cám ơn các bác

Mario

Thành viên lâu năm
Vậy thì ban ngày ban chịu khó ngồi gần những nơi có ánh sáng tốt như ngoài trời... Còn ban đêm thì ngồi dưới ánh đèn, chọn vị trí hợp lý để nhận độ tương phản thật tốt cho màn hình.

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Bạn nào có lòng tốt và cùng niềm đam mê GBA thì làm ơn chia sẻ với mình bằng cách bán cho mình những thứ này (nếu có):

Băng gốc GoldenSun 1-2
hoặc
Ezflash V

Máy Gameboy Micro, còn đẹp tốt.

Ai có call mình qua số 0949842551 nhé. Tks nhiều.

Mario

Thành viên lâu năm
Anh tính mua EZ 5 để dùng cho DS Lite à ?

Gameboy Micro thì HCM có vài chỗ bán, tiếc là anh ko ở HCM nên em ko thể giúp anh được rùi.

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Anh tính mua EZ 5 để dùng cho DS Lite à ?

Gameboy Micro thì HCM có vài chỗ bán, tiếc là anh ko ở HCM nên em ko thể giúp anh được rùi.
Uh, cái Ez 5 dùng chơi GBA trên NDS tiện và hoàn hảo, trước anh có mua 1 cái của lonton_16 mà lăn ra die rồi, không save được nữa .

Gameboy Micro ở HCM là hàng mới hay cũ hả em?

Mario

Thành viên lâu năm
Micro thì làm gì có máy mới, chỉ có hàng xài rùi thui a ơi.

Mà cái trainer card trong chữ ký của anh toàn huyền thoại thế kia chắc là a ko bao h đánh Online rùi :D

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Micro thì làm gì có máy mới, chỉ có hàng xài rùi thui a ơi.

Mà cái trainer card trong chữ ký của anh toàn huyền thoại thế kia chắc là a ko bao h đánh Online rùi :D
Uh, anh có thời gian chơi đâu mà online, rảnh lúc nào chơi lúc đó.
Anh thích mỗi mew2 :))

Có ai gặp trường hợp lỗi này chưa giải thích cho mình với:

Mình có 1 con GBA máy ngang hôm trước đi mua cái Super Card định về cắm chơi, mà ko hiểu sao cắm vô máy mình trong phần list nó ko hiện đc tên các game tử tế mà toàn các kí tự lằng nhằng như kiểu chữ trung quốc, chọn game chơi thử thì nó đơ máy luôn ko làm gì được nữa. Lạ là cái Super Card cắm vào máy DS và GBA SP của cậu bán cho mình thì chữ vẫn hiện tốt và vẫn chơi được bình thường.
Máy GBA của mình thì vẫn chơi đc các băng bt khác. Cậu bán bảo mình là đã update firmware SC lên bản mới nhất rồi, ko biết có phải là do firmware mới nhất của SC nó lại ko tương thích với GBA máy ngang (đời cũ nhất) ko nhỉ? Ai gặp trường hợp này chưa giải thích cho mình với

Máy GBAsp của e có 1 vấn đề nhỏ là phần cổ máy có cảm giác hơi lỏng lẻo chút. Tuy ko ảnh hưởng gì lắm nhưng cái cảm giác lỏng lẻo phần cổ đó làm ko thoải mái lắm. Có cách nào khắc phục ko ạ?

Mình là newbie, đưa máy thì mình chỉ biết chơi thôi, chứ nhiều lúc đứa em nó hỏi ko biết trả lời thế nào, nên cần các pro đây hỗ trợ:
+GB 1989 , GBC và GBA có xài băng của nhau được ko?
+Trong các hệ máy GB máy nào hỗ trợ chơi game có save? (chơi đến lúc đó rồi save lại, mai chơi tiếp đại khái là vậy).
+Mình nghe nói máy GBA, GBA SP là có thể chép game vào thẻ nhớ rồi đút vào chơi đúng ko các bạn?

thx :D

Việc save là ở băng đó b. Trong băng có cục pin (kiểu pin tròn đồng hồ á), khi save game đc lưu ở đó. Mà hết pin là mất save luôn. Còn chép game thẻ nhớ thì phải có cái supercard (nó có dạng giống băng GBA) và thẻ micro sd.

Việc save là ở băng đó b. Trong băng có cục pin (kiểu pin tròn đồng hồ á), khi save game đc lưu ở đó. Mà hết pin là mất save luôn. Còn chép game thẻ nhớ thì phải có cái supercard (nó có dạng giống băng GBA) và thẻ micro sd.
vậy là đã được "đã thông kinh mạch" 2 câu, còn cái câu hỏi đầu tiên ban biết ko giup hộ mình nốt :D

Thiên Yết

Nấm bình thường
vậy là đã được "đã thông kinh mạch" 2 câu, còn cái câu hỏi đầu tiên ban biết ko giup hộ mình nốt :D
GBA có thể chơi game của gameboy original or GBC được, bồ sung là GBA đa số băng gốc thì không cần pin save(chỉ có băng GBA là không xài pin nghen, băng GBC thì vẫn có mặc dù đó là băng gốc đi nữa), save thoải mái trên mạch không sợ mất, băng china thì xài pin suy ra hết pin mất save.

GB1989 m chưa sờ wa thì ko biết. Dạng máy ngang (GBA) thì chơi đc game của GBC nha
GBA có thể chơi game của gameboy original or GBC được, bồ sung là GBA đa số băng gốc thì không cần pin save(chỉ có băng GBA là không xài pin nghen, băng GBC thì vẫn có mặc dù đó là băng gốc đi nữa), save thoải mái trên mạch không sợ mất, băng china thì xài pin suy ra hết pin mất save.
oh, thx 2 bro alot :D :D

Cho mình hỏi 1 cái Flash card IV giá bao nhiêu vậy mấy bro ??
Thêm 1 câu nữa GBA SP 2 đèn có đủ sáng để chơi vào ban đêm ko mấy bro? tại thấy nhiều bro mod đến 4 đèn

Thx all :D

VuaBungBu

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi 1 cái Flash card IV giá bao nhiêu vậy mấy bro ??
Thêm 1 câu nữa GBA SP 2 đèn có đủ sáng để chơi vào ban đêm ko mấy bro? tại thấy nhiều bro mod đến 4 đèn

Thx all :D
Flash card IV giờ kiếm cũng khó, bạn vào box Quảng cáo hỏi thử xem ai có bán hàng cũ hay xem có ai nhập hàng mới ko.
GBA SP 2 đèn đủ sáng để chơi ban đêm nhe bạn, chơi thoải mái, nhưng GBA SP 4 đèn ( máy 4 đèn sẵn, ko phải mod ) thì sáng đẹp hơn, giá cao hơn. Còn mấy cái máy mà mod đèn là máy GBA original ngang ( đời cũ ko có đèn nên được mọi người mod đèn cho sáng đó mà )

Flash card IV giờ kiếm cũng khó, bạn vào box Quảng cáo hỏi thử xem ai có bán hàng cũ hay xem có ai nhập hàng mới ko.
GBA SP 2 đèn đủ sáng để chơi ban đêm nhe bạn, chơi thoải mái, nhưng GBA SP 4 đèn ( máy 4 đèn sẵn, ko phải mod ) thì sáng đẹp hơn, giá cao hơn. Còn mấy cái máy mà mod đèn là máy GBA original ngang ( đời cũ ko có đèn nên được mọi người mod đèn cho sáng đó mà )
thx bro nhe, vậy giá Flash card IV bạn có biết giá trung bình bao nhiêu ko?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN