Giải đáp thắc mắc chung GBA

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tình hình là đang muốn quay lại ngày xưa:myemo0111: nhưng mà ở HN ko có băng xịn nào,mà mình cũng đang định mua SuperCard.Các bạn nào biết chỗ bán thì chỉ mình nha.

cần giúp cái ez-flash 4

tớ có cái ez-flash 4 ,,dùng đc mấy hôm tự nhiên nó giở chứng ,bật máy lên nó báo sector:0, data : 0,,,vào đến giao diện ,,vào thẻ nhớ thì nó báo :" fat filesy stem error" là sao,cắm thẻ nhớ vào pc thì nó cứ đòi format , google không có,,, ai giúp với :bye2[1]:

obi123

Nấm bình thường
tớ có cái ez-flash 4 ,,dùng đc mấy hôm tự nhiên nó giở chứng ,bật máy lên nó báo sector:0, data : 0,,,vào đến giao diện ,,vào thẻ nhớ thì nó báo :" fat filesy stem error" là sao,cắm thẻ nhớ vào pc thì nó cứ đòi format , google không có,,, ai giúp với :bye2[1]:
Thế này nhé, FC của cậu có vấn đề rồi. Bây h cách tốt nhất là cắm vào PC, format đi (dung SD formatter ấy, đừng dùng cái của windows). Rồi lại copy game lại từ đầu.

Lưu ý khi dùng EZ4 là trước khi convert games, cậu vào tạo 1 thư mục savers (hay là saver tớko nhớ rõ) trong thẻ nhớ. Và 1 thư mục chứa games (Đặt gì cũng đc) rồi tiến hành convert. Sau khi hoàn thành các bước, cậu phải back-up tất cả các thứ trong thẻ nhớ ra, đề phòng trường hợp như cậu đang gặp...

Mà tớ chưa bị như thế bao h. Chỉ bị lỗi trong EZ chứ cắm vào PC thì ngon lành :(

cảm ơn bạn nhiều nhá,,tớ hỏi thêm đúng 1 câu thôi :sorry[1]:,, cái thẻ của tớ cắm vào pc nó cứ đồi format mới cho dùng nhưng khi ấn format thì máy báo không format được : "windows was unable to comple the format",, cắm vào điện thoại thì vẫn dùng ngon lành là sao,,chỉ cần dùng SD formatter là được à :bleh[1]: ,,tớ xem trên youtube thấy trong thẻ nhớ của nó có thư mục j mà ez4 bin j đó:bye2[1]:

tình hình là đã cắm thử thẻ nhớ của bố vào cái ez flash,,sau đó đem cắm vào pc và nó cũng bị lỗi luôn,,mặc dù trước đó vẫn copy , paste trên pc bình thường,,hay là tớ mua nhầm hàng lỗi ? cái ez flash ấy,,ai trả lời hộ tớ với :sorry[1]:

Vấn đề là mình vừa tậu con SC đã có đọc qua cách up FW convert rom nhưng chưa hiểu rõ lắm về cách add cheat khi convert file ví dụ thêm cheat vào rom của pkm Ruby hay Emerald chẳng hạn. :confused[1]: có đại ka nào vào giúp mình với.tiện thể hỏi luôn nên mua SC hay EZ Flash card nhỉ,mình vừa đặt dc con SC trên eachgame.Tks các bạn đã chỉ giáo trc :shake::shake::shake:

Hipi01

Nấm bình thường
Ai biết ở Hà Nội có chỗ nào bán EZ Flash IV hoặc EZ Flash III không nhỉ? Định mua SC mà thấy lắm lỗi quá nên thôi
bạn hỏi anh aliviss trong box Quảng cáo , anh ấy nhận đặt EZ 4 , còn EZ 3 thì lâu lắm rồi tớ chẳng còn thấy có trên thị trường

Hiện tại là mình có một máy Gameboy Advance SP và mình thấy bỏ tiền ra mua 1 cái băng là hơi mắc ( do còn là học sinh ) . Mình muốn hỏi là có phụ kiện nào để chép game GBA vào để chơi giống như r4 của NDS .?:happy[1]:

loptruong89

Nấm bình thường
Sao mình tìm không có vậy anh ? Mình thấy bên nshop chỉ bán phụ kiện NDS và Wii thui mà chứ đâu có phụ kiện của GBA ? Cho mình hỏi là cái super card xài được cho gameboy color không vậy ? :rolleyes[1]:
cai nay ban chay thang ra shop hoi do, gbc ko dung duoc sc. Sr dung dt tra loi nen ko co vkey.

Mario

Thành viên lâu năm

nickcarter9

Banned
Sao mình tìm không có vậy anh ? Mình thấy bên nshop chỉ bán phụ kiện NDS và Wii thui mà chứ đâu có phụ kiện của GBA ? Cho mình hỏi là cái super card xài được cho gameboy color không vậy ? :rolleyes[1]:
sc hok dùng được cho GBC đâu bạn chỉ dùng được cho GBA , GBA SP và DS Lite thôi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN