Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Còn các máy đem từ Sing và Châu Âu cũng như Úc là điện 220v (240v) có thể cắm thoải mái và trực tiếp dù cho đó là 110v.
Cái này nghe có vẻ nguy hiểm, nó viết rành rành là 110 mà mình cố tình đem cắm thì ...
Hồi trước mua con DSi cũng phải chạy xô đi mua sạc 220 cũng vì vụ này

^Mua cục sạc 220 rồi có thể cắm chỗ nào cũng được có tiện hơn ko :myemo0111:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Cái này nghe có vẻ nguy hiểm, nó viết rành rành là 110 mà mình cố tình đem cắm thì ...
Hồi trước mua con DSi cũng phải chạy xô đi mua sạc 220 cũng vì vụ này

^Mua cục sạc 220 rồi có thể cắm chỗ nào cũng được có tiện hơn ko :myemo0111:
Cục này rất cùi, vì hàng ko theo máy chất lượng dỏm, rất mau die. Mình đã mua chừng 5 cục ròi ;)) !! Có kinh nghiệm nha !!! Tốt nhất là như bác kia, mua cục chuyển khoảng 70k sài sạc zin rất bền, có hư thì hư cục chuyển thôi, ra mua lại cục chuyển rẻ hơn là mua lại cục sạc :D !!!

mình newbie, cho mình hỏi. Mình muốn active cái trình duyệt web của 3DS nhưng nó bắt phải update fw rồi mới cho active

nhưng như thế sẽ tiêu tùng cái Acekardi mất :-? có bạn nào bík giúp mới với :-s

hay quá. mình ko biết update trực tiếp từ máy (hôm mua là mấy bạn ở NVNshop làm dùm). thanks gôhai

à cho mình hỏi, muốn dán bên ngoài cho 3DS cho đỡ trầy và dấu tay thì đi chỗ nào dán cho chuyên nghiệp và hiểu chuyện, ko làm hư máy hả các bạn?

troy28790

Banned
tớ có cách sạc điện cho các charger 110v hay lắm mà ko cần đổi nguồn điện
bạn biết con người chúng ta chính là 1 điện trở, do đó để hạ áp 220v xuống 110 thì bạn hãy lấy tay trái đút vào ổ điện, tay phải cầm 1 cây kim rồi chọc vô khe sạc của 3ds, nhớ là chọc vô chấu cực + nha, còn cực - bạn nối xuống mass. vậy là bạn sẽ ko lo hư chârger nữa nha
lưu ý: nhớ đi dép để cách mass, nếu ko sẽ ko sạc được vì điện sẽ ko truyền vô máy mà đi thẳng xuống đất

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN