Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chuyện là mình đã tham gia forum đã lâu, bâyy giờ mới có cơ hội sử dụng Máy Ds.
Mình quyết định mua luôn máy 3DS Xl vì có người mang cầm về hộ.
Hôm qua mình đã có em ấy trong tay, vui lắm ạ.
Máy mua tại walmart, có tặng kèm 2 game gốc dùng. Mình chắc sẽ chơi game hack vì giá game 3ds gốc cao quá ạ.
Mong các bạn có thể chỉ mình cách kiểm tra fw của máy cũng như nên dùng loại nào để hack chơi game được ko ạ?

Cám ơn mọi ng nhiều lắm.

bạn thử 2 game đó chưa
nếu thử rồi thì khá là nguy hiểm đấy
bạn vào system setting ,nhìn cái dãy số ở góc phải dưới màn hình trên
nếu là số 1 cho đến 4.5 thì xin chúc mừng
nếu hơn thì .... rất tiếc

bạn thử 2 game đó chưa
nếu thử rồi thì khá là nguy hiểm đấy
bạn vào system setting ,nhìn cái dãy số ở góc phải dưới màn hình trên
nếu là số 1 cho đến 4.5 thì xin chúc mừng
nếu hơn thì .... rất tiếc
Chính xác, máy bạn FW 4.5 hack dc bằng gate way chơi game 3ds. hơn thì chỉ chơi dc game DS hack với game 3DS gốc thui. Chúc bạn may mắn. :D

kamus

Thành viên lâu năm
Mấy bạn ơi, mình muốn link cái nintendo network id vô cái 3ds xl, nhưng trước đó đã link vào cái 3ds và cái 3ds đó bán rồi nên h link ko đc, có cách nào ko nhỉ :(

Vâng thưa các anh chị em cô dì chú bác, em là mem mới và mới tậu dc con 3ds xl bonus Lego Movie,in EBgames ver 7.2.0-17E 249 AUD :oops:
Các bác cho em hỏi friend code lấy làm sao?
chơi game 3ds online thi phải làm sao ?
Club.nitendo có quan trọng không, em lỡ làm hư cái product code rồi.
xin hết và chắc còn nữa:D

FC ở cái hình mặt cười bên trên.
Game online thì mua game nào online được thì chơi.
Quan trọng ở mức bt.
Hỏng rồi thì đành chịu thôi ( nhưng có thể sau này cần).

Kurogane

nWriter
như vầy nhé, cái code ninclub ấy ít khi cần xài lắm, chủ yếu là xài vào những lúc thế này:
1/ Khi nintendo vui nó sẽ có 1 cái promotion sale, sẽ yêu cầu bạn nhập code ninclub của 1 cái gì đó vào. Hè năm ngoái là nhập code Fire Emblem + Shin Megami Tensei IV vào sẽ được tặng 40$ trong máy, mới đợt trước hình như hồi tháng 3 thì nhập 1 code khi mua máy 3DS/3DSXL/2DS (tất là cái code mà bạn vừa share ra đó, xóa liền đi không thôi có kẻ gian :)) ) + 1 code game trong 5 game nó yêu cầu thì sẽ được tặng 1 code download game PKM X hoặc Y cho máy mà mình nhập code ninclub. Cái promotion sale này ko báo trước, cho nên bạn đừng hỏi lúc nào thì có :))
2/ Khi bạn muốn đổi 1 game nào đó trên ninclub (nhưng toàn game snes thôi và 1 tháng nó mới đổi danh sách game đó 1 lần, mỗi lần vậy là 2-3 game 3DS, 2-3game WiiU), cái này dành cho bác nào muốn trở lại tuổi thơ hoặc làm phong phú máy 3DS của mình thì đổi. 1 game trên đó ít nhất là 100coin, 1 code game 40$ là 40coin + 10coin post play ( sau khi nhập code và máy chơi game đó ít nhất được 1 tiếng thì nó sẽ xuất hiện khi vào ninclub để lấy ý kiến người chơi về game ấy mà). Mấy game snes đó mà mua trong máy ít thì cũng 2,5$ , có game thì 5$ nữa.
3/ Nhập đủ 300coin - 600coin trong 1 năm thì sẽ được gold status hoặc platium status, đến tháng 7 thì nintendo sẽ gửi quà về địa chỉ của bạn đã đăng ký, bao gồm linh tinh tùy theo năm, cái này thích nhất là lấy code game thôi, nhưng địa chỉ đó là địa chỉ bạn nhập zip code trong máy đó =>đó là địa chỉ nước ngoài, ở VN thì 1 là nhờ ng`nhà ở nước ngoài nhận giùm rồi gửi về lại, 2 là bó tay :))

Kurogane

nWriter
Tất nhiên là xài dc rùi bạn. Nhưng máy E kiếm game khó lắm bạn
ko phải, mình đang trả lời cho bác Bluke. bác ấy nói phải có máy AU thì mới xài cái code mà bác chủ thớt đã đăng kia kìa, mình mới nói lại là nếu trong forum cũng có ng` xài máy AU thì sao. cái này là câu hỏi hàm chứa câu trả lời sẵn rồi, tự mỗi người hiểu, ko cần câu trả lời 8-|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN