Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

cho mình hỏi.
sao mình hack bằng gateway, khi cho thẻ nhớ microsd đã chép game vào thẻ đỏ rồi đưa vào máy nhất select máy báo "MicroSD card not ready" mình đã thử test thẻ nhớ khác vẩn ko dc (đang dùng car samsung 16GB lass 10) đã thử format qua fas 32 và exfas củng ko khả quan hơn... ko biết sao.... mong các bác giúp đỡ.

cho mình hỏi băng game đã chơi làm sao reset
máy cũ thì có cách nào tut lại không
ở tphcm có chổ nào thay nút với vỏ không
hoặc skin cũng được ạ

Mình muốn mua new3ds xl , nhưng thực sự thì mình không biết 1 tí gì về new3ds nên mấy bác tư vấn giúp
1. Mình muốn mua 1 máy vừa chơi online đc vừa chơi cả game hack và các game của đời máy cũ hơn thì phải mua những gì và làm những gì ?
2. Cho mình xin một vài địa chỉ uy tín ở HCM để mua những thứ ở trên
3. Các game hay hiện giờ thì tiếng Anh nhiều không hay chỉ toàn tiếng Nhật?
Cảm ơn
1) Cho dù có là máy như thế nào thì bạn cũng nên mua máy firmwarre từ 9.2 trở xuống để hack gateway, lúc đó thì bạn có thể chơi online được và chơi game hack hay game gốc đều được hết. Ngoại trừ 1 việc là hiện tại gateway vẫn chưa có update để bạn có thể lên eshop được nên bạn phải tự mò cia thôi.
2) Địa chỉ uy tín thì mình thấy các shop bán đều uy tín, bạn cứ tra google, không tiện quảng bá shop trên này.
3) Các game hay và mới hiện giờ đều là tiếng Nhật, còn game hay mà cũ thì có cả tiếng Anh. Nếu bạn chơi thì chịu khó chờ thôi, vì game nào hay cũng đều được tụi nó ưu ái ra mắt ở Nhật trước, thế giới thì phải chờ 1 năm đến nửa năm mới có.

cho mình hỏi.
sao mình hack bằng gateway, khi cho thẻ nhớ microsd đã chép game vào thẻ đỏ rồi đưa vào máy nhất select máy báo "MicroSD card not ready" mình đã thử test thẻ nhớ khác vẩn ko dc (đang dùng car samsung 16GB lass 10) đã thử format qua fas 32 và exfas củng ko khả quan hơn... ko biết sao.... mong các bác giúp đỡ.
Bạn kiểm tra thử gateway trên 1 máy khác xem có hack được không, sau đó test thử thẻ microSD trên máy khác luôn để biết lỗi xảy ra là do gateway của bạn hay do thẻ của bạn nhé.

fsociety

Nấm nhỏ
Mới mua 1 o3ds xl fw8.1u. Chờ có tiền mua gw lâu quá thế là lội gbatemp rồi nghiên cứu táy máy backup sysnand, format emunand bằng launcher.dat của gw, cài rxtools, vào dc rxmode qua browser, cài dc cia mario 3d land, rồi chưa hết ngứa ngáy degrade fw xuống 4.2. Đến giờ mình vào rx3dmode qua ds profile mà thậm chí chả có trong tay cái flashcard nào :s Giờ ở emunand chơi mario + vào eshop ok, mỗi tội sdcard có 4gb ít quá. Chính mình cũng không thể tin nổi, không biết làm kiểu này thì có gì bất lợi so với dùng gw card không nhỉ. Nghĩ lại làm gì có miếng nào ngon ăn thế bao giờ :s

Hiện tại mình đang có 1 con new 3DS jap, cũng mới tìm hiểu sơ sơ về mấy con này thì mới biết là ko đổi ngôn ngữ đc và chỉ chơi đc bằng gốc nhật.
Mình muốn hỏi thêm 1 số thứ:
1. Hiện băng gốc bán tại các shop là băng US hay bằng Nhật, nếu chỉ là băng US thì mình muốn mua băng Nhật thì mua ở đâu ?
2. Băng gốc Nhật cũng dùng tiếng Nhật ? Có đổi đc ngôn ngữ ko ?
3. Mua game trên eShop thì cần những gì, mình vào eShop mà ko đc, vì không hiểu nó thông báo gì :(
TY :)

Mới mua 1 o3ds xl fw8.1u. Chờ có tiền mua gw lâu quá thế là lội gbatemp rồi nghiên cứu táy máy backup sysnand, format emunand bằng launcher.dat của gw, cài rxtools, vào dc rxmode qua browser, cài dc cia mario 3d land, rồi chưa hết ngứa ngáy degrade fw xuống 4.2. Đến giờ mình vào rx3dmode qua ds profile mà thậm chí chả có trong tay cái flashcard nào :s Giờ ở emunand chơi mario + vào eshop ok, mỗi tội sdcard có 4gb ít quá. Chính mình cũng không thể tin nổi, không biết làm kiểu này thì có gì bất lợi so với dùng gw card không nhỉ. Nghĩ lại làm gì có miếng nào ngon ăn thế bao giờ :s
Hiện thời thì chưa, thậm chí CFW còn tốt hơn GW vì có thể chơi các game VC. Tuy nhiên, sau này thì ko biết, có khi gặp lỗi brick các kiểu :v. Còn GW thì tồn tại cũng mấy năm rồi vẫn chưa gặp lỗi nào nặng.

Hiện tại mình đang có 1 con new 3DS jap, cũng mới tìm hiểu sơ sơ về mấy con này thì mới biết là ko đổi ngôn ngữ đc và chỉ chơi đc bằng gốc nhật.
Mình muốn hỏi thêm 1 số thứ:
1. Hiện băng gốc bán tại các shop là băng US hay bằng Nhật, nếu chỉ là băng US thì mình muốn mua băng Nhật thì mua ở đâu ?
2. Băng gốc Nhật cũng dùng tiếng Nhật ? Có đổi đc ngôn ngữ ko ?
3. Mua game trên eShop thì cần những gì, mình vào eShop mà ko đc, vì không hiểu nó thông báo gì :(
TY :)
1. Thường thì giờ băng ở các shop đều là US. Muốn mua băng Nhật thì chắc bạn phải rao tìm.
2. Tùy game đổi được hoặc không.
3. Cần thẻ visa :v.
Nếu bạn có máy Nhật và muốn chơi được game quốc tế thì mình khuyên bạn nên hack bằng flash card :v. Hiện tại cả GW và Sky3ds đều có thể hack được free region tức là chơi game bản nào cũng được, lợi hơn. Bạn chỉ khó cái giao diện tiếng Nhật thôi còn chơi game thì tiếng anh hết.

Hiện thời thì chưa, thậm chí CFW còn tốt hơn GW vì có thể chơi các game VC. Tuy nhiên, sau này thì ko biết, có khi gặp lỗi brick các kiểu :v. Còn GW thì tồn tại cũng mấy năm rồi vẫn chưa gặp lỗi nào nặng.

1. Thường thì giờ băng ở các shop đều là US. Muốn mua băng Nhật thì chắc bạn phải rao tìm.
2. Tùy game đổi được hoặc không.
3. Cần thẻ visa :v.
Nếu bạn có máy Nhật và muốn chơi được game quốc tế thì mình khuyên bạn nên hack bằng flash card :v. Hiện tại cả GW và Sky3ds đều có thể hack được free region tức là chơi game bản nào cũng được, lợi hơn. Bạn chỉ khó cái giao diện tiếng Nhật thôi còn chơi game thì tiếng anh hết.
Nếu mình hack để chơi game quốc tế và chơi bằng băng gốc thì có được tham gia các event hay các hoạt động onl ko ?

Các bạn cho mình hỏi chút :P. Đợt này New 3ds Jp bán đang có gía khá tốt - Chỉ khoảng 3m5 chưa có flashcard.
Giá của 3DSXL được các bạn đẩy đi gồm cả fc với phụ kiện cũng chỉ tầm đấy. Không biết nên lấy New3DS JP hay 3DSXL thì được hơn nhỉ???
CHân thành cảm ơn!!!

- Mình vừa mua 1 máy new nitendo 3ds xl để chơi pokemon omega ruby, tình hình là mình đã save game lại được nhưng muốn load lại save đó thì làm thế nào???
- Kết nối wifi như thế nào?
- Trade với máy khác phải làm sao?
Mong được các pro chỉ giáo vài chiêu T__T

Yung

Nấm nhỏ
bạn nhấn nút home, close gaem pokemon rồi mở lại thôi, nó sẽ cho bạn load game save mới nhất mà bạn đã save.
Kết nối wifi, bạn vào setting, connection, manual, chọn wifi và gõ pass, cho nó test connection xong là ok.
Trade pokemon máy khác thì nó có loại local là trade trực tiếp nếu 2 máy ổ gần nhau, hoặc trade online, nhưng bạn phải add friend code của bạn kia trước

Cho mình hỏi cái này xiu :) Giờ nếu mình lấy băng pkm của mình đưa vào máy khác thì save có còn và có thể sử dụng trên máy dó được không?

RainThunder

Nấm nhỏ
Các bạn cho mình hỏi chút :P. Đợt này New 3ds Jp bán đang có gía khá tốt - Chỉ khoảng 3m5 chưa có flashcard.
Giá của 3DSXL được các bạn đẩy đi gồm cả fc với phụ kiện cũng chỉ tầm đấy. Không biết nên lấy New3DS JP hay 3DSXL thì được hơn nhỉ???
CHân thành cảm ơn!!!
- Nếu bạn chơi game h@ck (GW hoặc custom firmware, không tính Sky) thì mua loại nào cũng được. New 3DS JP nhỉnh hơn về phần cứng nhưng bất lợi về ngôn ngữ.
- Nếu bạn chơi băng gốc, game digital hoặc Sky: Nên mua 3DS XL. New 3DS JP (fw mới nhất) có thể chơi game region free thông qua RegionFour, tuy nhiên không thể vào eShop download game, DLC, update của phân vùng khác.

bạn nhấn nút home, close gaem pokemon rồi mở lại thôi, nó sẽ cho bạn load game save mới nhất mà bạn đã save.
Kết nối wifi, bạn vào setting, connection, manual, chọn wifi và gõ pass, cho nó test connection xong là ok.
Trade pokemon máy khác thì nó có loại local là trade trực tiếp nếu 2 máy ổ gần nhau, hoặc trade online, nhưng bạn phải add friend code của bạn kia trước
bạn có chơi pokemon ko bạn?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN