Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Các bạn ơi cho mình hỏi. Hiện tại có một số shop đã có thể chuyển ngôn ngữ máy từ JP sang US nhờ vào Gateway 3ds chạy emunand. Có bạn nào biết cách thực hiện hay là có thông tin gì có thể chia sẻ không ạ :(. Mình tìm mãi nhưng chắc vẫn chưa đúng từ khóa. Chứ ra hàng làm phát mất 200k đắng quá. Mà GW mình cũng có
Một điều nữa là ở FW JP mình ko có mục chuyển file vào thẻ nhở trong máy qua wifi nên mỗi lần muốn cái CIA phải tháo thẻ khá là lằng nhằng. QUa Us thấy có
Mình cảm ơn

Hiện Tại là Mình vừa tập tành chơi hệ máy nintendo 3ds new .hiện mình đang chơi game pokemon Y vs anpha sapphie .
Mọi người cho mình hỏi làm sao để hack pkm shiny vs item trong pkm vậy ? nghe nói phải lấy file save đồ ra nhưng mình không biết quy trình và dùng chương trình gì để hack .Mong mọi người bỏ chút thời gian hướng dẫn giúp mình nhé !!! Tks mọi người rất nhiều !!!

Mình đọc trên diễn đàn thấy có nói là hack CFW là lên mạng chơi game được, nhưng khi mình lên nshop hỏi thì họ lại nói là hack CFW là không làm được gì ngoài chơi game cả, kể cả thay đổi profile, lên wifi cũng không được, nếu mình mà táy máy sẽ bị hỏng máy, mình không biết thật ra là ntn. Không biết ở sg có chỗ nào giúp hack máy mà chơi lên mạng đc ko? Mình định mua máy New 3DS XL.

fsociety

Nấm nhỏ
...hack CFW là không làm được gì ngoài chơi game cả, kể cả thay đổi profile, lên wifi cũng không được, nếu mình mà táy máy sẽ bị hỏng máy...
Hack cfw là hình thức ưu việt nhất hiện nay rồi. Bạn có thể lên fw mới nhất và chơi online, vào eshop,... như máy không hack. Wifi đương nhiên là dùng được :D
Khi hack thì quá trình rủi ro nhất là downgrade về firmware hack được (9.0-9.2). Bạn có thể chọn máy có fw9.2 trở xuống sẵn để tránh bước này, hoặc một vài người nhận downgrade với phí khoảng 300k có bảo hành.
Hiện Tại là Mình vừa tập tành chơi hệ máy nintendo 3ds new .hiện mình đang chơi game pokemon Y vs anpha sapphie .
Mọi người cho mình hỏi làm sao để hack pkm shiny vs item trong pkm vậy ? nghe nói phải lấy file save đồ ra nhưng mình không biết quy trình và dùng chương trình gì để hack .Mong mọi người bỏ chút thời gian hướng dẫn giúp mình nhé !!! Tks mọi người rất nhiều !!!
Bạn có dùng máy hack cfw hoặc có cách vào *hax thì có thể dùng homebrew có tên PChex để nhuộm PKM nhé :v

Mình xài n3ds 8.1 j với gateway, khi cài hyrule warriors legends cia bản eu xong vào game toàn tiếng Nhật chẳng thấy chọn ngôn ngữ đâu, cài bằng file 3ds thì mới có tiếng Anh. Ai biết fix thế nào ko?

có ai biết chỗ nào bán con ốc mặt sau của n3ds k hôm bữa tháo ra để lấy thẻ nhớ lỡ làm mất h không biết kiếm ở đâu

cho mình hỏi máy n3ds của mình bật 3d lên chơi thì giật. Mình thử trên pokemon omega ruby. Như vậy là do máy hay nguyên nhân nào khác vậy. Mong mọi người giúp đỡ. Xin cảm ơn

Thiên Yết

Nấm bình thường
vậy bạn cho mình hỏi thêm, mình muốn tải theme cho 3ds nhưng máy mình đã hack nên không vào eshop được vậy có cách nào để mình tải theme cho 3ds không
bác có thể dùng phần mềm CHMM2 để cài theme, cài đặt giống như bạn cài game vô máy, ngoài ra thì máy hack vẫn vô eshop đc nhá, muốn vô eshop thì vô bên emunand ấy.

Mình có 1 con máy O3ds lâu ngày không dùng bản nguyên 4.0.
Nghe tin đã hack được nên máu quá mà bản 4.0 làm không thành công mọi thứ đành phải lên đời
Ngặt cái nó lên thẳng đến 10.7.
Chỉ còn cách Hax bằng Oothax. Vì mình đã có Game card này.
Bác nào có Supper Save đẩy dùm cái SAVE OOthax vào Game Card để xuống đời cái.
Mình ở Biên Hòa, bác nào Thủ Đức, Sài Gòn hú nhé.
Tell: 0913909645

Cám ơn cả nhà

Bạn làm theo hd ở page 15 chứ ko phải page 1 đâu . Ko cần băng gốc nào cả . . Và tốt nhất theo mình làm theo hd này thì nếu bạn update emunand jp rồi thì nên xoá đi làm lại cái mới thì hơn . Nghĩa là emunand fw ngang với fw sys nand ấy cho đảm bảo thành công . Chuyển region xong update emu lên sau .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN