Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

các bạn cho m hỏi , sky3ds rev 2 nút xanh mình cắm vào 3ds xl 8.1.0-19u sao ko nhận nhỉ , game có trong thẻ r mà khi cắm vào 3ds ko thấy gì luôn , trước đấy m cắm vào 3ds xl fw 9.2 nhận ngay mà fw 8.1.0-19u lại ko nhận gì , ai biết giải thích giúp m với , thanks

Bạn làm theo hd ở page 15 chứ ko phải page 1 đâu . Ko cần băng gốc nào cả . . Và tốt nhất theo mình làm theo hd này thì nếu bạn update emunand jp rồi thì nên xoá đi làm lại cái mới thì hơn . Nghĩa là emunand fw ngang với fw sys nand ấy cho đảm bảo thành công . Chuyển region xong update emu lên sau .
Cảm ơn bạn để mình thử

hôm trước mình add fund vào eshop bằng thẻ VISA debit, ngân hàng đã hoàn thành thủ tục, thanh toán xong cho nintendo và trừ tiền trong tài khoản rồi nhưng khi xong hết thủ tục thì eshop báo rằng thẻ credit card này không hợp lệ hay gì đó đại loại như vậy, và ko có đồng nào dc add vào tài khoản cả, bây giờ mình phải làm sao hả các bác :((( thẻ mình dùng là VISA debit của Vietinbank nhé

máy n3ds fw 9.2 đã hack full thì nên mua kèm GW hay sky3ds hả mấy bác
mình đọc sơ qua chỉ biết fw > 9.2 thì dùng sky3ds, rất đơn giản
còn fw từ 9.2 xuống thì dùng GW để cài file cia, nhưng cũng có cách ko cần dùng đến GW, cách này thì mình chưa hiểu lắm :confused:

Thiên Yết

Nấm bình thường
còn fw từ 9.2 xuống thì dùng GW để cài file cia, nhưng cũng có cách ko cần dùng đến GW, cách này thì mình chưa hiểu lắm :confused:
máy 9.2 thì ngon quá trời bác đem đi hack thôi, ít bị brick máy lắm, nếu fw cao mà down xuống mới sợ thôi.

Bạn ở HN thích thì tối hay CN cuối tuần qua mình hack free cho . Cần mỗi thẻ nhớ độ 16gb đổ lên thôi chứ chẳng cần mua gateway hay sky gì cả .

Mình có một máy 3ds japan. Do không biết tiếng Nhật lỡ update nó lên 10.7-032J. Bây h có cách nào để mình homebrew máy mà không cần dùng tới Ninjhax với OOThax không ?

Thanks đã trả lời mình. Nếu mình muốn mua một trong hai cái băng đó thì có thể mua ở đâu vậy ? Giá nó khoảng bao nhiêu vậy bạn ?

Lên ebay tìm thôi . Chứ những ng có ở VN sẽ ko bán đâu . Nên giá chắc cũng ngang cái sky bản mới nhất rồi . Tùy bạn chọn .

Thiên Yết

Nấm bình thường
Mình có một máy 3ds japan. Do không biết tiếng Nhật lỡ update nó lên 10.7-032J. Bây h có cách nào để mình homebrew máy mà không cần dùng tới Ninjhax với OOThax không ?
Đang có đợt giảm giá game OOT bác thử order xem sao, không thì nhờ ai đó cho mượn để hack.

fsociety

Nấm nhỏ
Bạn có thể mượn ai đó một chiếc sky3ds, nhờ họ cài cubic ninja và cài payload cho 10.7J luôn càng tốt. Rồi downgrade máy xuống là sẽ có nhiều cách để truy cập homebrew hoặc dùng cfw, hoặc hơn nữa là chuyển vùng emunand từ JP sang US :D

Cho mình hỏi là mình dùng new 3ds JP đã hack rxtool, trước giờ mua mấy ở cửa hàng người ta hack dùm, hôm nay cài thêm bravely second bản EUR (RF) thì vào game lại ra tiếng Nhật, sau đó mình thử luggi Dark Moon bản US (RF) vào game cũng hiện ra tiếng Nhật nốt, cho mình hỏi có cách chuyển sang tiếng anh không. Vì trước đó mình thấy game Pokemon Omega Ruby vào game nó có cho chọn ngôn ngữ

Mình vừa downgrade máy N3ds hệ JAP xuống 9.1, hiện tại đang dùng ReiNAND CFW
Mình vào ReiNAND CFW xong chạy homebrew launcher để cài fbi.cia thì bị lỗi sau
DESCRIPTION_INVALID_COMMAND

Các bác cho hỏi là fix thế nào giờ :(

wow. có chuyển vùng emunand được luôn ah, mình đang xài gateway, bạn chỉ mình cách chuyển được hk
Bạn có thể mượn ai đó một chiếc sky3ds, nhờ họ cài cubic ninja và cài payload cho 10.7J luôn càng tốt. Rồi downgrade máy xuống là sẽ có nhiều cách để truy cập homebrew hoặc dùng cfw, hoặc hơn nữa là chuyển vùng emunand từ JP sang US :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN