Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

máy new 3ds JP nếu chuyển sang US và hack ARM9 sẽ không vào được e-shop phải ko ạ?
cho mình hỏi e-shop có cần thiết ko? và có nên mua máy JP ko? vì mình thích màu trắng
mua máy bên ngoài nếu chỗ đó ko hack ARM9 thì có thể kiếm đâu ra cái cubic ninja để tự làm :D

Sửa lần cuối:

Yung

Nấm nhỏ
Nên mua máy US, US cũng có màu trắng new3ds regular. Hack a9 giờ có ng hax giá 200k đó. Ko rành thì ko nên tự làm, nhiều rủi ro

Tình hình là tình hình mới mua 1 cái 3ds xl old, đã hackfull (thấy trong thẻ có arm9 và a9lh) và đang dùng cfw Reinand để boot. Hầu hết các game 3ds đều chơi tốt ngoại trừ cái Super Smash Bros. Mình đã thử cả 2 bản US và EU nhưng đều bị lỗi bắt phải tắt máy khởi động lại :((. Bác nào có kinh nghiệm xử lý vụ này cho e xin ý kiến với nha

Còn đây là màn hình boot của mình:

Mình cài cake và chuyển hệ từ J sang U thì h cảm giác màn hình trên nó mất tính năng 3d ý. Ở trong sysnand vẫn hiện 3d rất rõ và tốt sang cfw thì hoàn toàn ko. Đẩy 3d lên max chỉ thấy hình nhòe tách làm 2. :( CÓ cách nào giải quyết ko nhỉ

fsociety

Nấm nhỏ
Mình cài cake và chuyển hệ từ J sang U thì h cảm giác màn hình trên nó mất tính năng 3d ý. Ở trong sysnand vẫn hiện 3d rất rõ và tốt sang cfw thì hoàn toàn ko. Đẩy 3d lên max chỉ thấy hình nhòe tách làm 2. :( CÓ cách nào giải quyết ko nhỉ
Bạn dùng new3ds đúng không? Thử update lên bản cakes mới nhất xem.

fsociety

Nấm nhỏ
Mình có donw cake mới về và cài đè vảo thẻ cơ mà h đơ lun ko vào đc emunand nua ròi :(
Mình không am hiểu về chuyển phân vùng lắm, nhưng lỗi nhòe 3d thì đã được khắc phục ở các phiên bản cfw cakes, luma3ds mới rồi, trước thì phải gập máy lại mở lên mới khắc phục được tạm thời.
Chắc bạn nhờ giúp được ở group fb rồi đúng ko?

Yung

Nấm nhỏ
Chào mọi người, lâu lâu lên diễn đàn muốn trò chuyện linh tinh và làm quen bạn mới. Chả là vì bạn mình chẳng có ai chơi 3ds cả nên hơi buồn. Không biết mọi người chơi 3ds đa phần ở đâu nhỉ? Và hay chơi game gì?

Mình ở HCM, hiện đang chơi bravely second, lâu lâu online pokemon xy, oras.

Mình không am hiểu về chuyển phân vùng lắm, nhưng lỗi nhòe 3d thì đã được khắc phục ở các phiên bản cfw cakes, luma3ds mới rồi, trước thì phải gập máy lại mở lên mới khắc phục được tạm thời.
Chắc bạn nhờ giúp được ở group fb rồi đúng ko?
MÌnh nhờ đc rồi. Cảm ơn bạn :)). Cơ mà update cake bị lỗi nên phải về lại cake cũ rồi. Lỗi y như bị brick :(. May mà loay hoay suốt đêm lại đc :(

fsociety

Nấm nhỏ
các bác cho xin cái ứng dụng để back up file save của game với được k ạ, có cách dùng nữa thì càng tốt, mình cám ơn
Bạn có thể backup save bằng tính năng chính thức của nintendo (có phần save-data backup ở ngay homemenu) hoặc sử dụng savedatafiler, hoặc một số homebrew.

Mình không biết tiếng Nhật. Mà sao bạn không dùng CFW + chuyển hệ máy?
Mình thấy nó rắc rối quá, sợ làm ko ổn brick thì nguy, với máy mình fw 4.5, thấy nó bị hạn chê nhiều cái.
Mình thấy arm9 còn cần cả băng cubic.. :3

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN