Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cả mình và đứa bạn đều ăn 002-0102 rồi, nghe mấy thằng nc ngoài bảo tắt Spotpass đi là đc, tắt đi mà vẫn ăn ban :( quá nhục ... thôi nằm chờ xem sao vậy ...
mình có viết một bài hướng dẫn rất chi tiết và cụ thể, kèm cả hình ảnh các kiểu, bạn vào xem nhé http://www.nintendovn.com/forum/threads/54067/
nếu gặp vấn đề gì thì cứ hỏi trong bài viết mình sẽ xem, nếu trường hợp đặc biệt thì sẽ pin lên để mọi người lỡ gặp còn biết đường giải quyết

cho mình hỏi tí nha. Cái new 3ds của mình đôi khi kết nối wifi không được, vào test connection thì đôi lúc nó báo fail, trong khi mình đứng ngay cục wifi và đt vẫn đang kết nối wifi. Mình mới mua lại máy cũ nên không rành

Chào mọi người,

Mình có 1 cái New 3ds XL chạy sys 11.2.0-35u, đã hack hard mod hồi mua máy, có a9lh và luma v6.6. Trưa nay mình ngồi update máy để vào đc eshop, giờ máy chạy sys 11.4.0-37u. Mọi thứ vẫn chạy bình thường, game 3ds cia vẫn chạy tốt, duy chỉ có game gba cia trước mình vẫn chơi bình thường giờ k chạy nữa (game gbc cũng vẫn chạy bình thường). Bấm vào game gba thì máy hiện màn hình tối thui, k làm gì được, phải giữ nút power để tắt.

Mọi người có biết bệnh này là gì và khắc phục như thế nào không ạ? Đang chơi dở advance wars mà giờ k chơi được tiếp chán quá, mong các bạn giúp đỡ cho mình với!

loptruong89

Nấm bình thường
Không chắc lắm nhưng khả năng do fw 11.4
cái trình giả lập gba ko hỗ trợ.
Cách khắc phục là tìm bản cập nhật của gba hỗ trợ fw 11.4 hoặc về lại fw 11.2.
Với lại tạm thời bạn chơi game 3DS đi chứ chơi gì mấy cái game đồ hoạ 8bit như gba =.=
GBA là 32-bit, trên đó có nhiều trò vẫn khá hay có giá trị chơi lại nhiều lần nhé
@tumi3103 b chuyển qua boot9strap và update lên luma8.0 đi, thấy fix dc nhiều lỗi lắm

GBA là 32-bit, trên đó có nhiều trò vẫn khá hay có giá trị chơi lại nhiều lần nhé
@tumi3103 b chuyển qua boot9strap và update lên luma8.0 đi, thấy fix dc nhiều lỗi lắm
Cảm ơn bạn nhé, làm thế có dễ k bạn, mình newbie ít làm mấy cái đấy nên sợ brick máy thì toi :( đúng như bạn nói đấy, GBA games nh cái đồ hoạ k bằng bây giờ nhưng cái chính là gameplay đỉnh + nhiều kỉ niệm từ ngày xưa, nên vẫn muốn chơi

mọi người cho hỏi làm sao update gateway lên 3.7.2 vậy nhỉ. Nhớ là chỉ cần copy file launcher.dat là đc, mà không hiểu sao mình cop rồi mà khi vào màn hình gateway nó vẫn ghi là gateway 3ds ultra v4.2 ?-?

Máy của mình là new 3dsll đã hack. Gần đây mỗi lần sử dụng mạng thì đều bị yêu cầu system update. Xin hỏi mình có update dc ko? Vì mình nhớ lần trước update thì màn hình bị đen luôn.

Trước khi update firmware thì bạn update cái hack của bạn trước, hack mới nhất là boot9strap + luma3ds ver 8.
Làm thế nào đê biết công cụ hack của mình và update chúng vậy bạn?

À, mình đã tìm dc topic HD. Nhưng ngay từ bước đầu đã ko làm được vì có tạo được backup NAND. Máy của mình ấn start + power ko vào được Godmode9.

Sửa lần cuối:
Các thiết bị wifi theo mình thấy thì xài 1 thời gian nó cà giựt lắm bạn, không chỉ riêng 3ds đâu mà cả điện thoại thông minh nữa ấy
Mình xóa rồi đăng nhập lại giờ vào internet ok rồi bạn :D. cảm ơn bạn nhiều.
bạn cho mình hỏi thêm, cái máy của mình là máy jp chuyển vùng sang us vậy giờ mình muốn tìm mấy kênh video 3d ảo thuật của nhật thì có được không vậy? và bạn biết phần mềm đó tên gì không?

Video 3d ảo thuật thì mình chưa xem nên chưa biết nguồn tải, với lại video 3d không kính khó tìm hơn 3d dùng kính. Thêm nữa là 3ds chỉ hỗ trợ xem video copy từ ngoài vào thẻ max độ dài 10 phút
Ah. Cảm ơn bạn. Tại hôm trước k nhớ đọc ở đâu có đoạn nói có phần mềm xem kênh của nhật

CHo mình hỏi là có cách nào khôi phục các save file game của New 3ds ko nhỉ? Mình vừa thử update rồi chuyển bootstrap các kiểu nhưng dữ liệu mất sạch rồi. Game cài lại được nhưng bay hết save file.

Khôi phục được nhưng trước đó bạn phải có bản sao lưu dự phòng của game được tạo ra bằng cách là dùng mấy phần mềm cia cài bằng fbi như savedatafiter hoặc jksv trích xuất dữ liệu từ thư mục Nintendo3DS.

Còn bây giờ cách duy nhất là bỏ thẻ nhớ vào máy tính rồi kiếm phần mềm khôi phục dữ liệu trên windows để khôi phục dữ liệu bạn đã lỡ xoá trên thẻ mà cụ thể là cái thư mục Nintendo 3DS
Trước khi thao tác mình có copy toàn bộ thẻ nhớ ra thư mục riêng rồi, như vậy được ko b?

Và cho mình hỏi cách cài đặt và sử dụng savedatafiter dc ko ạ?

Sửa lần cuối:
cho mình hỏi tí. Hiện tại mình đang có con o3DS Xl đang dùng fm 11.4 thì có hack đc ko mình đang chạy tìm khắp nơi nhưng ko có đề cập tới nó toàn dề cập n3DS xl nên đang nản. nếu đc cho mình xin cách với còn ko thì cho mình hỏi có hạ fm xuống đc không vậy

Mấy bạn cho mình hỏi là mình sử dụng 1 chiếc o3DS XL mà sau khi hack bootstrap gì đó thì máy ko lên nữa, khi mình mở thì chỉ lên đèn dc 1 giây thôi là tắt. Có ai có cách khắc phục dc ko? Hay mình cũng định mua n3ds xl mà mình phân vân rằng nếu lấy thẻ sd từ cái 3ds bị hư của mình gắn vào chiếc n3ds thì có bị mất hết dữ liệu ko ví dụ như trong thẻ sd của mình có game pokemon alpha shapphire chơi cũng dc nửa năm rồi có phải chơi lại từ đầu ko hay phải chép dữ liệu gì qua mới dc chơi tiếp. Mong các bạn giúp mình!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN