Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Lợi hại, người hỏi có vẻ chưa tự tìm hiểu, chưa dám thử làm chuột bạch nhưng người trả lời chịu khó trả lời đến 30 câu, thật bái phục.
Nhớ lần đầu tiên mình xách tay con 2ds EU về, tự làm theo hướng dẫn hack alh9 mất 2 ngày, có những thời điểm máy không lên, sợ toát mồ hôi, search đủ các diễn đàn, đến khi thành công sướng lắm. Rồi đến con n3ds xl đem về, đem cài lung tung đủ các kiểu, giờ thì cứ thế mà chơi thôi.
Giờ 3ds đã hack full được rồi, khuyên bạn nên mạnh dạn tự tìm hiểu, có thế mới làm chủ cái máy của mình được.

hỏi dõ lắm trả biết sau có mua hok, mình đây từ thằng hok biết gì mày mò tính đến lúc vồ vập 3ds chắc cỡ 2-3 tháng còn hack hủng hok biết mang ra hàng, còn phần mềm google nó hướng dẫn cả đống :) tự mày mò tìm hiểu vẫn hơn :D

Xin chào!
mình là mem mới, trước giờ rất thích pokemon nhưng đến bây giờ mình mới có khả năng sắm đc 1 em New 2DS XL. Mình có 1 số câu hỏi mong được mọi người giúp đỡ ạ.
1. Máy mình là New 2DS XL - khi mua bên bán hỏi có cần hack để chép game hay chơi băng, thì mình hack máy vì mình vẫn chưa có đủ kinh tế để sưu tầm băng. Vậy nên máy mình không lên net đc thì có thể nhận pokemon event hoặc trade với các bạn khác? battle?
2. Theo mình biết thì N2dsXL có thể chơi game GBA hoặc cũ hơn. Nhưng shop bảo rằng phải mua cái card chi đó mới chép game vào rồi chơi đc. VD: pokemon yellow, Fire Red, Emerald, ...
3. Mình muốn tìm hiểu thêm về hack máy, chép game, cài - xóa game, nâng cấp - hạ cấp phần mềm thì có thể tìm đọc ở đâu ạ?
Cảm ơn mọi người đã chỉ bảo.

Anh78H

Nấm nhỏ
Xin chào!
mình là mem mới, trước giờ rất thích pokemon nhưng đến bây giờ mình mới có khả năng sắm đc 1 em New 2DS XL. Mình có 1 số câu hỏi mong được mọi người giúp đỡ ạ.
1. Máy mình là New 2DS XL - khi mua bên bán hỏi có cần hack để chép game hay chơi băng, thì mình hack máy vì mình vẫn chưa có đủ kinh tế để sưu tầm băng. Vậy nên máy mình không lên net đc thì có thể nhận pokemon event hoặc trade với các bạn khác? battle?
2. Theo mình biết thì N2dsXL có thể chơi game GBA hoặc cũ hơn. Nhưng shop bảo rằng phải mua cái card chi đó mới chép game vào rồi chơi đc. VD: pokemon yellow, Fire Red, Emerald, ...
3. Mình muốn tìm hiểu thêm về hack máy, chép game, cài - xóa game, nâng cấp - hạ cấp phần mềm thì có thể tìm đọc ở đâu ạ?
Cảm ơn mọi người đã chỉ bảo.
@@ giá new 2ds xl mới 100% tính ra cũng chỉ thua 500k với máy new 3ds xl mà thiếu mất tính năng 3d thì mất hay với các game có hiệu ứng 3ds
Hack rồi thì online chơi game lậu cài ứng dụng lậu cẩn thận đề phòng bị nintendo ban online vĩnh viễn, cách để phòng chống thì ở trong đây Lưu trữ 3DS | FAQ, Guide, Homebrew, CFW, Hack.. đơn giản là cất cái friendcode local B của máy đi và thay vào cái được chia sẻ công khai, có bị nintendo ban thì ban tập thể chứ cái của máy 80% ko ảnh hưởng

GBA thì ko cần card, nhưng game DS thì cần chủ yếu cho mượt, chứ hiện tại cũng có cách ko cần card rồi

Bạn thích tìm hiểu mấy cái ấy thì tìm trong forum này hoặc lên google tìm xem video youtube

@@ giá new 2ds xl mới 100% tính ra cũng chỉ thua 500k với máy new 3ds xl mà thiếu mất tính năng 3d thì mất hay với các game có hiệu ứng 3ds
Hack rồi thì online chơi game lậu cài ứng dụng lậu cẩn thận đề phòng bị nintendo ban online vĩnh viễn, cách để phòng chống thì ở trong đây Lưu trữ 3DS | FAQ, Guide, Homebrew, CFW, Hack.. đơn giản là cất cái friendcode local B của máy đi và thay vào cái được chia sẻ công khai, có bị nintendo ban thì ban tập thể chứ cái của máy 80% ko ảnh hưởng

GBA thì ko cần card, nhưng game DS thì cần chủ yếu cho mượt, chứ hiện tại cũng có cách ko cần card rồi

Bạn thích tìm hiểu mấy cái ấy thì tìm trong forum này hoặc lên google tìm xem video youtube
Tks bạn, mình mua máy + sạc + thẻ 32G + dán màn luôn 5tr1 ! Nếu mua máy new 3ds XL thì cỡ 6tr mấy lận :)
Mình đang tìm hiểu dần về máy và cách cài game vào :)
anyway, tks again :)

Anh78H

Nấm nhỏ
Tks bạn, mình mua máy + sạc + thẻ 32G + dán màn luôn 5tr1 ! Nếu mua máy new 3ds XL thì cỡ 6tr mấy lận :)
Mình đang tìm hiểu dần về máy và cách cài game vào :)
anyway, tks again :)
@@ sạc thì chủ yếu cọng dây usb xịn rồi xài ké với sạc 1A của điện thoại hoặc pin sạc dự phòng được rồi, thẻ 32GB thì nhiều game quá chọn 1 hồi ở màn hình home rồi vô chơi mất hay :) là kinh nghiệm của anh em truyền lại nên thẻ dung lượng thấp cũng có cái hay riêng ngoài giá rẻ hơn 1 nửa, dán màn thì chắc tùy người, mình để vậy ko dán kệ trầy hoặc bụi bặm nhưng cả năm rồi ko bị trầy, bụi thì chủ yếu mồ hôi tay bám màn cảm ứng nhưng lau bằng khăn lau kính thì hơi mất công

Bạn ơi cất friendcode lacal b của máy mình và thay cái chia sẻ công khai ntn bạn.

Anh78H

Nấm nhỏ
Mọi người cho mình hỏi pin sạc dự phòng nào phù hợp với new 3ds xl ?
Xiaomi gen 2 10k có dùng được cho new 3ds xl ko ?
Bạn xem cục nào có dòng ra output 1A là xài được vì cục sạc zin của Nintendo là 4.6V 900mA, cục xiaomi gen 2 thì mình chưa xài nên ko dám nói, nhưng với cục pisen easy power III có con chip tự dò dòng out 1A hay 2A thì khi ghim 3ds nó ko thèm sạc sau 1 lúc gắn vào và cả 2 đều đã báo đèn tín hiệu nhận 1A và báo đang sạc

Bạn xem cục nào có dòng ra output 1A là xài được vì cục sạc zin của Nintendo là 4.6V 900mA, cục xiaomi gen 2 thì mình chưa xài nên ko dám nói, nhưng với cục pisen easy power III có con chip tự dò dòng out 1A hay 2A thì khi ghim 3ds nó ko thèm sạc sau 1 lúc gắn vào và cả 2 đều đã báo đèn tín hiệu nhận 1A và báo đang sạc
Tks bác đã tư vấn . Mình mượn được con xiaomi gen 2 của thằng bạn .
Cắm vào thì thấy máy nhận sạc pin . Nhưng xem thông số trên cục pin thì nó ghi output 5V-2.4A . Liệu sạc lâu có ảnh hưởng gì tới máy và pin không nhỉ ?

Anh78H

Nấm nhỏ
Tks bác đã tư vấn . Mình mượn được con xiaomi gen 2 của thằng bạn .
Cắm vào thì thấy máy nhận sạc pin . Nhưng xem thông số trên cục pin thì nó ghi output 5V-2.4A . Liệu sạc lâu có ảnh hưởng gì tới máy và pin không nhỉ ?
Nguyên tắc chung là cường độ sạc vào nhanh thì sẽ pin mau đầy nhưng sẽ nhanh chai pin, nói nôm na là giảm tuổi thọ pin, không xài pin nó cũng tự giảm, đa số pin sản xuất ra tới hiện giờ tồn tại ngon nhất là cỡ 3 năm, qua thời gian này thì ko đảm bảo.

Lúc sạc bạn nhớ rờ tay gần chỗ sạc, nếu thấy nóng thì cẩn thận rút ra vậy cho an toàn, nhiệt là biểu hiện đầu tiên của vấn đề

Còn máy hay pin có bị sao thì là do bạn tự quyết xài sạc khác khuyến cáo của Nintendo, thằng Apple hồi trước bị người ta nói nổ pin là do người dùng xài sạc ko theo chuẩn Apple bán

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN