Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cho mình hỏi e-shop giá game tầm bao nhiu , và dung lượng thế nào , có game đỉnh nào ko :D
Có wen coi game mới trên e-shop ko , vì mình chưa lắp wifi ở nhà nên ko xem đc
Khoảng từ 5~9$, dung lượng thì chả biết, nó tính theo block ko à, nặng nhẹ loạn xạ hết, game hay nhất mình thất là Mighty Switch Force, chỉ hơi ngắn thôi. Sắp tới sẽ có thêm Unchained Blades Rexx

bạn có thể vào box Giới thiệu game để đọc qua các bài reivew của game trên eShop

tình hình tự nhiên mấy hôm nay máy mình ko thể kết nối wifi, hiện lên error code 003-2101 (network busy rồi enviroment gì gì đấy) nhưng máy tính vẫn chơi game online ầm ầm.... chưa hiểu tại sao :sorry[1]:
không có vấn đề gì đâu để 1 2 hôm là ổn còn nếu không ổn kiểm tra lại wifi mình bị mấy lần rồi có khi cả 4 5 hôm !
-cái akar2i ở centrer thỳ ko phải lo đâu centrer lý nam đế cũng nổi tiếng đấy bạn nhé

cho mình hỏi 3Ds chơi game DS = akae2i thì có chơi online đc ko , máy mình hệ US
Game ví dụ mình down trên e-shop hay dsiware shop lưu vào thẻ nhớ , vậy có cop đc sang thẻ nhớ khácd đc ko , lỡ chẳng may format thẻ nhớ thì down lại có mất tiền ko ?

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Cóp dc nhưng chỉ xài dc trên đúng máy bạn đã down. Hơn nữa những j bạn đã mua đều có thể down lại free đừng lo.

Vậy còn 3DS chơi game DS có chơi online đc ko vậy bác ?

Rồi 1 máy DSLite hoặc DSi với 1 máy 3DS có chơi cùng nhau đc ko , mạng lan và wifi á :bee:

tibitibo

Nấm nhỏ
Sau 1 thời gian hăng say, nhìn lại nút Y và Dpad có vết xướt, bùn wớ :cry[1]:. Mềnh bấm cũng nhẹ nhàng lắm mà ta :(

benpham

Banned
Loa ngoài cho máy 3DS nên mua loại loa nào, mình thử loa mini nhà có sẵn cấm vào âm thanh nhỏ xíu nhưng khi cấm vào loa của đứa bạn thì âm thanh bự khủng khiếp. ~> 3DS phải xài loa tương khích mới ổn \m/
Ai xài loa cho 3DS thấy loa nào tốt + tiện cho việc mang đi :rolleyes[1]:
bự thì chỉnh volume nhỏ xuống, kiếm loại nào mà âm thanh càng to càng tốt
thấy có mấy loa portable bán ở phongvu cũng ok lắm

conternecticus

Nấm nhỏ
Cho cont hỏi :)
3DS dung lượng tính bằng block, vậy lúc ban đầu 3DS có bao nhiêu block và các game trên E shop trung bình bao nhiêu block :)

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
cho mình hỏi mình có 1 máy hệ US và 1 máy hệ UK, mình bật DOA thấy hai máy ko chơi qua được local à :(
Ừ, khác phân vùng là ko chơi local được
Cho cont hỏi :)
3DS dung lượng tính bằng block, vậy lúc ban đầu 3DS có bao nhiêu block và các game trên E shop trung bình bao nhiêu block
Có bao nhiêu block là tùy vào cái thẻ nhớ kích thước bao nhiêu chứ liên quan gì 3DS, thẻ 2GB cho sẵn là khoảng hơn 15000 block. Game trên eShop thì lên đó mà coi, lúc chuẩn bị tải về nó có ghi hết mà

bên box ds vắng quá nên mong mod đừng chém e hiện h con dsi của e sau khi up fw 1.4.4 thỳ bị lỗi an error has occurred press and hold the power button to turn the system off please refer to the nintendo dsi operations manual for details xong khi e cài đặt up lại flash card con 3ds cũng ăn chưởng luôn mọi người giúp e với :((

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
^ cái đó là do flashcart của bạn chưa được update để chạy trên firmware mới nhất của DSi và 3DS, vô trang web của flashcart đó mà kiếm.

Box DS vắng thì post bài qua đó cho nó xôm tụ đi, mò qua đây làm gì ;)) Bên đó có mod mới rồi đó

thôi e đã tìm ra nguyên nhân và em đã vỡ mồm vì lỡ up con dsi lên 1.4.4 nó chặn mọi FC hiện tại ! thế bây h làm thế nào hả các bác :D cho e xin nốt câu cuối rồi biến luôn =))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Thì xài flashcart nào thì lên trang web của nó coi đã có bản update dành cho firmware DSi 1.4.4 chưa, giờ hầu hết card kha khá đều có rồi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN