Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

ansonhai

Thành viên lâu năm
Đế sạc là để sạc cho nó tiện, chỉ đặt máy lên đó là sạc được với lại nhìn cho nó sang (cái đế vẫn cần phải cắm điện :bleh[1]:).

Máy hệ nào thì chỉ chơi game card của hệ đấy. Muốn chơi game tiếng Nhật thì phải mua máy hệ JP. Muốn chơi game tiếng Anh thì hãy mua máy US. Máy EU thì phải thực sự hiểu EU có cái gì và biết nguồn bán game EU thì hãy mua.

Bác hỏi vui quá . Câu trả lời thì nó nằm trong câu hỏi của bác rồi . Còn US khác EU là US chỉ chơi game US , online play local play thì với US . EU cũng giống vậy . Phân vùng ra giống nạn phân biệt chủng tộc ý .
PS: thẻ nhớ em còn nhiều mà . Sao nó cho quay có 7' hà :(

nhocson

Nấm nhỏ
cho em hỏi là từ khi em đổi cục phát wifi mới thì máy 3ds của em ko vô mạng dc vậy là cục wifi này có cần chỉnh gì để kết nối 3ds ko hay máy 3ds bị hư mấy anh giúp em

FROZENSATTHU

Nấm bình thường
xem thử xem cục phát wifi có hỗ trợ chuẩn b/g ko, vì 3ds dùng chuẩn này.
Vô wifi search connection lại có tìm ra và test thành công ko? :rolleyes[1]:

nhocson

Nấm nhỏ
xem thử xem cục phát wifi có hỗ trợ chuẩn b/g ko, vì 3ds dùng chuẩn này.
Vô wifi search connection lại có tìm ra và test thành công ko? :rolleyes[1]:
rồi mục này coi như xong phim em mới lớp 6 bít gì đâu mà chỉnh:sorry[1]:hồi trước mua cục phát mạng nhờ người ta gắn giùm:em32::em32:

3DS sử dụng qua một thời gian rồi thì pin chơi 2D được khoảng bao lâu vậy mọi người?:rolleyes[1]:
Cái pin bán ở shop NVN có dung lượng = pin gốc ko?

Như tiêu đề mới mua cái 3Ds cho nhỏ em xài mà để vọc vài hôm rồi đưa cho nó, có 1 số vấn đề nhờ ae giúp đỡ :

1. Chưa có modern wifi, con 3Ds có nhận được add-hoc từ laptop ko (win 7, đã test thử laptop nhận, phone nhận nhưng con 3Ds nhận nhưng ko truy cập đc) đã thử đổi IP, DNS, Proxy, Gateway vẫn ko đc !:bye2[1]:

2. Vì ko nhận đc wifi nên ko update được FW, FW hiện tại chỉ là 1.0.0-0U ( chưa có chức năng quay clip ) Vậy có cách nào để update FW offline ko ?

3. Lúc mua máy mua luôn cái FC, về xem lại thì chắc là đồ đểu, muốn thay thẻ 8Gb vào thì phải chép FW của FC như thế nào ?? ( Cho e cái link càng tốt )

Ngoài cách kết nối vào wifi ngoài ra không còn cách nào để update FW. Giải pháp cho bạn nè: ra Coffee Bean uống cafe rồi update FW luôn; wifi nhanh + chỗ ngồi, thức uống tuyệt vời :)). Còn về Flash card thì mình không biết.

Cách update FW duy nhất là phải có wifi. Bạn nên xem chỗ nào có wifi free thì dùng. Tốt nhất là ra mấy quán coffee có wifi mạnh

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Ko phải là fake mà là làm ăn kiểu chụp giựt, bán xong hốt tiền về là đóng cửa bỏ chạy luôn. Chắc bạn phải mua cái mới rồi

trước tiên chào mừng thêm 1 thành viên mới gia nhập nintendo,hehe.mình k rành nhiều về mạng,nhưng theo kinh nghiệm mình thì nếu ban phat wifi ở win 7 bằng công cụ có sẵn trong win thi no phát add hoc, mà 3DS chỉ nhận đc tính hiệu wifi dạng hot spot. hồi trc mình phat wifi 3ds k phát đc, sau đó tải phần mềm conectify pro về, nhớ là bản pro k phai light nhé, vì nó có hổ trợ phát dạng hot spot nên giờ mình bắt mạng vô tư,^^ chúc bạn thành công\m/

TiểuLong

Nấm nhỏ
trước tiên chào mừng thêm 1 thành viên mới gia nhập nintendo,hehe.mình k rành nhiều về mạng,nhưng theo kinh nghiệm mình thì nếu ban phat wifi ở win 7 bằng công cụ có sẵn trong win thi no phát add hoc, mà 3DS chỉ nhận đc tính hiệu wifi dạng hot spot. hồi trc mình phat wifi 3ds k phát đc, sau đó tải phần mềm conectify pro về, nhớ là bản pro k phai light nhé, vì nó có hổ trợ phát dạng hot spot nên giờ mình bắt mạng vô tư,^^ chúc bạn thành công\m/
Lite chứ không phải light bạn à ! Connectify chứ không phải conectify ,chỉ sửa lại cho bạn bên trên dễ hiểu thôi ! ^^

Key_blade

Thành viên lâu năm
Vào việc chính giúp bạn ấy
Bươc1:Về Kernel(fw):http://down.r4isdxc.com/R4isdxc English 3DS 1.2.rar
Bạn format thẻ nhớ,cóp thẳng cái kernel vào thẻ nhớ
Bước2:Tải update fw:http://www.r4isdxc.com/en/Download.html, tải cái 3DS v4.0.0.7 and DSI V1.4.4 Upgrade Firmware
Xong sau đó cóp cái folder vào thẻ nhớ update bao gồm:3DS v3.0.06 and DSI V1.4.4 Upgrade Firmware.ndsupdate.dat chung 1 folder nhé.Sau đó theo hướng dẫn Update như bình thường.
Bước3:Sau khi sử lý xong flash cart,cóp game vào,và update fw máy 3DS

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN