Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Thanks các bác, vấn đề của mình đã ok rồi...giờ điều mình mong đợi nhất là chừng nào FC hỗ trợ rom 3DS :rolleyes[1]:

Sao mình ko thấy nút thanks đâu hết vậy ?

---------- Post added at 07:37 PM ---------- Previous post was at 07:36 PM ----------

ah thấy rồi !:bleh[1]:

mình mua 3ds đc khoảng nửa tháng rồi, trước đó mình xài ds lite. nhưng hình như là khớp gập màn hình của 3ds hơi lỏng lẻo thì phải? mình thấy nó hơi rơ? có ai gặp trường hợp như máy mình ko hay là 3ds nó như vậy? :(

gDrAg0n

Thế mà cũng trúng
Nên mua máy 3ds hệ US hay hệ JP vậy mấy bác, vì mình thấy nhiều game hay ở hệ JP lại không có cho hệ US :|
nếu bạn biết tiếng Nhật thì cứ mua 3DS Nhật vì game của hệ JP nhiều hơn. Nhưng ở VN thì mọi người đa số dùng máy hệ US, cho nên đa số game nhập về ở các cửa hàng ở VN sẽ là game US, còn kiếm game JP ở VN mình nghĩ hơi khó. Cho nên theo mình thấy tốt nhất là mua 3DS hệ US cho tiện ^^

các bác cho e hỏi sao e kết nối 3ds của e vô mạng khi kết nối thấy mạng wifi và tên chủ mạng rồi vào đến cái phần kết nối internet (có cái hình roter kết nối với quả địa cầu ấy thỳ bị đánh dấu X vào đường dây ) lỗi như sau could not connect to the access point this may be v. vvvv dài lắm các bác ạ tận 2 dòng ! các pro giúp e với

gDrAg0n

Thế mà cũng trúng
các bác cho e hỏi sao e kết nối 3ds của e vô mạng khi kết nối thấy mạng wifi và tên chủ mạng rồi vào đến cái phần kết nối internet (có cái hình roter kết nối với quả địa cầu ấy thỳ bị đánh dấu X vào đường dây ) lỗi như sau could not connect to the access point this may be v. vvvv dài lắm các bác ạ tận 2 dòng ! các pro giúp e với

Mình nghĩ là do router của bạn chưa cắm dây line điện thoại vào nên sóng wifi vẫn hoạt động, 3ds vẫn bắt đc sóng nhưng ko thể vào internet. Hoặc là do kết nối internet lúc đấy có vấn đề. Bạn nên kiểm tra kĩ đã cắm đầy đủ dây chưa và thử vào lúc khác xem. Chúc thành công ^^

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Bạn nào biết thì cho mình hỏi vài diều:

_ Làm sao đặt tên cho Friend Code theo ý mình? Mình không thích tên FC hiện tại.

_ Format lại 3DS thì sẽ như thế nào? Ngoài mất hến dữ liệu ra thì có ảnh hưởng gì khác không? Mình có cần tải lại các demo có trong máy không? Format lại là mình phải chỉnh lại hết setting à?

_ Hiện giờ mình không truy cập internet được do bị khóa mã pin. Vậy nếu mình format 3DS thì có thể thiết lập lại wireless để vào internet à?

ansonhai

Thành viên lâu năm
- Tên trong friend list là tên của con Mii chính nên muốn sửa tên thì cứ vào Mii Maker sửa lại là được.

- Format là xóa hết, như máy mới luôn (riêng account trên eShop thì vẫn được giữ nguyên).

- Không có mã pin thì chưa chắc đã được format đâu, sao lúc mua ko hỏi trước?

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Muốn lấy lại mã PIN mới cũng được, gửi lên trụ sở Nintendo là được. Cái này không rành, chỉ biết là lấy lại được, Ada vô trang support của Nintendo xem thử. ^^

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Chán quá các bạn ơi. Vì lén đi mua nên mua ngay tiệm kia không có bảo hành, không hộp luôn. :( Cũng may họ còn bán kèm stylus và sd card nếu không chắc lỗ nặng. :(( Mình đã vào support.nintendo.com rồi nhưng họ chưa có mở chat log. Bây giờ chỉ cầu mong 2 tiếng sau Nintendo họ sẽ giúp được. :((

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình lén đi mua nên chỉ dám đi chỗ gần nhà thôi. Ủa Walmart cũng có bán nữa à Randal? Mấy chị rủ đi hoài mà không đi tưởng ở đó toàn bán quần áo, đồ ăn không chứ. :) Mà thôi kệ không sao. Nếu không online được thì chơi offline thôi. Chỉ tiếc là không chơi được các demo mới trên eshop.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN