Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

gameboybin

Nấm nhỏ
Băng dùng nhiều trong việc cắm chơi máy thì 500 năm còn chả sao. Chỉ có băng dùng để đập với chọi gạch thì mới mau hư thôi cậu !!!!!

Pokemon X/Y tất cả các phân vùng đều phát hành chung 1 ngày, chứ ko phải là cho chọn tự do !!!!
Mình có phân vùng thế nào thì vẫn là Việt Nam mà thôi các bạn kiểu gì cũng chơi us nintendo ko có phân vùng vn chán nhỉ, ko biết bao giờ tập đoàn nintendo sẽ đặt cọc cửa hàng doanh nghiệp tại việt Nam nhỉ

HOANS

Nấm nhỏ
:-? Connection Setting thì vào mạng đc và game 3DS và 1 vài ứng dụng chạy đc thông qua mạng wifi.​
Nhưng mình ko thể kết nối mạng nintendo ds connection để sử dụng cho game DS, nintendo zone...​

RainThunder

Nấm nhỏ
:-? Connection Setting thì vào mạng đc và game 3DS và 1 vài ứng dụng chạy đc thông qua mạng wifi.​
Nhưng mình ko thể kết nối mạng nintendo ds connection để sử dụng cho game DS, nintendo zone...​
Để sử dụng Wi-Fi cho các game DS, bạn phải vào mục System Settings -> Internet Settings -> Nintendo DS Connection và chỉnh. Chú ý rằng các game DS chỉ hỗ trợ sóng Wi-Fi mã hóa bằng WEP nên bạn cần phải cấu hình lại điểm truy cập của bạn.
Nintendo Zone: Cái này chỉ khi đến các điểm truy cập riêng của Nintendo thì mới sử dụng được. Ở Việt Nam không có.
Edit: Để truy cập Nintendo Zone, chỉ cần bỏ mật khẩu và thay đổi SSID của điểm truy cập Wi-Fi nhà bạn thành attwifi

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình có phân vùng thế nào thì vẫn là Việt Nam mà thôi các bạn kiểu gì cũng chơi us nintendo ko có phân vùng vn chán nhỉ, ko biết bao giờ tập đoàn nintendo sẽ đặt cọc cửa hàng doanh nghiệp tại việt Nam nhỉ
Nếu như có một người chịu đứng ra làm đại diện tại VN thôi, nhưng rất tiếc ở VN đến Sony còn chả có ai chứ đừng nói Nintendo ^_^ !!!!

tình hình là không hiểu sao, em 3ds đáng yêu của em nút A tự ấn, mặc dù chả làm j`. Khi đưa tay ấn nút thì vẫn cứng. Ai biết bệnh j` thì cho em biết cách sửa và nơi sửa với (e ở Hải Phòng, cùng lắm là lên đc HN thôi, không đi xa hơn đc)

milu2013

Nấm nhỏ
Mình mới mua đc cái băng game củ ma mình cắm vào máy mà lúc nó nhận lúc nó lại ko nhận cho mình hỏi là máy mình bị gì à

Mình mới được cho 1 cái 3ds, mà không có game chơi. Qua tìm hiểu mình thích game casual như HM, định mua bản HM a new begining, mà giờ thấy animal crossing cũng hay quá, phân vận không biết mua game nào bi giờ, vì mua mới 1 game mắc quá, mua cả 2 không đủ money. Vậy bạn nào tư vấn giúp mình với, thanks các bạn nhiều.
PS: b nào không chơi nữa để lại cho mình đi, nếu mua được rẻ mình hốt lun 2 em iu

Vậy là nên mua animal crossing hả các bạn, tại mình thấy harvest moon cũng rất hay, hic, không có bạn nào vote cho HM à, bạn nào đã chơi cả 2 game vào cho mình xin ý kiến với. Đa tạ mn nhìu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN