Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Key_blade

Thành viên lâu năm
Ko vào đc mạng

Tình hình như vậy,muốn update máy mà ko lên wifi mới tức,để máy ngay sát cục wifi luôn,sóng full vậy mà nó ghi là connection failed

ansonhai

Thành viên lâu năm
Tình hình như vậy,muốn update máy mà ko lên wifi mới tức,để máy ngay sát cục wifi luôn,sóng full vậy mà nó ghi là connection failed
Đã setting wi-fi và test connection success chưa?

Tối hôm qua mình up firmware bình thường mà, mất tầm 10 phút, được đoạn video mấy con chó vui phết :P

ansonhai

Thành viên lâu năm
Vậy bây giờ phải làm lại từ đầu để xác định lỗi là ở đâu.

- Bước 1 là kiểm tra Wi-fi router đã kết nối được với Internet hay chưa. Dùng laptop hoặc DS hay bất cứ thiết bị nào khác có thể bắt wifi và vào mạng để check.

- Bước 2 là setting lại wifi cho 3DS. Cho nó tự Search mạng rồi mình chọn và nhập key là đơn giản nhất.

Cứ check đi rồi ghi lại chi tiết báo lỗi nếu có.

Quay phim, chụp hình trên 3DS

mình chưa có e này , nên muốn hỏi các bro chức năng quay phim, chụp hình trên 3DS có tốt kg? có thực dụng kg? Thanks!

Nintendo 3DS hiện chưa quay phim được.
Khả năng chụp hình cũng rất là hạn chế, vì cả 3 camera của 3DS là độ phân giải VGA (0.3 MP) Khả năng mạnh mẽ nhất ủa 3DS là chụp hình 3D, tuy nhiên chiều sâu của ảnh không được bằng các máy chụp ảnh 3D chuyên nghiệp, do vị trí đặt của hai camera tuơng đối gần nhau. (Lý tưởng nhất là khi khoảng cách của 2 camera tuơng đuơng khoảng cách giữa hai mắt)

kelvin8652200

Pen Warrior
Cho mình hỏi 3DS nếu tắt chế độ 3D để chơi game của DS thì có rõ hok hay là mờ hơn trên DS
bạn đừng lo,vừa đút băng ds vào là tự đông 3ds sẽ tắt chế độ 3d liền ah,muốn chơi game ds 3d cũng kg dc dâu:Dry[1]: ^^, còn về chất lượng hình ảnh thì y chang trên ds thôi,kg khác j cả^^

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bật băng DS hoặc FC lên là 3D tự động tắt, khỏi cần lăn tăn băn khoăn. Game DS trên 3DS màu sắc nhìn tươi tắn hơn nhưng mình thấy nó ko mịn như DS

warriosbest

Banned
mình xem ảnh 3d - để ý thì kéo 3d mode lên 1 tí(active) là nó hiện 3d rùi nhưng khi slide max - thì cũng vậy - thế là thế nào nhỉ :rolleyes[1]:

p/s: xem ảnh 3ds có vài bức toàn phải để mắt định hình lại hình ảnh mới nhìn đc 3d ^^ - còn mấy cái thì lác cả mắt cũng ko đc :bleh[1]: - mỗi khi xem ảnh 3d nhiều quá -> tim đập nhanh hơn bt 1 chút :em15:

Khi xem ảnh 3D do máy 3ds chụp, mọi người kéo cái circle pad qua bên trái, bên phải, sẽ chỉnh được độ nông sâu của bức ảnh đấy :rolleyes[1]:

Mấy bro cho hỏi sao mình đang xóa file hình 3d trong máy thì máy treo lun! Bi jo máy màn hình đen thui nhấn nút power và các nút khác hk tác dụg? Đag đợi cho máy hết pin nhưg hk bik sao nữa. Có bạn nào bị giống mình hk vậy?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Bạn thử gập máy lại đợi tí rồi mở lên thử xem, bạn có update máy lên chưa? Mấy máy đời đầu nghe nói một số bị màn hình đen chết chóc đó

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN