Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

kelvin8652200

Pen Warrior
lúc nào sạc thì cũng vậy thôi, nhưng nin đã nói rõ, pin 3ds sạc 500 lần là bắt đầu chai, nên khi nào hết pin hãy sạc là kinh tế nhất...vì pin của 3ds la lithion nên những chuyện canh %, hay vừa chơi vừa sạc cũng kg fai là vấn đề lớn lắm ( trên lý thuyết:D)

Mình nghe phong phanh tin đồn trên mạng là 3DS bị Region Lock.

Tức là nếu mình mua máy 3DS JP thì không thể chơi game US hay EU được à :-s

Vậy là muốn chơi game JP chỉ có cách mua máy hệ JP sao hả các cậu? Đang tính làm 1 cái chơi Inazuma Eleven GO mà kiểu này thì buồn quá :bye2[1]:.

làm gì cơ bản với 1 cái 3DS vừa có?

chào các bạn, mình vừa có 1 cái 3DS. trước đó mình chưa từng sở hữu1 cái nintendo DS nào nên hoàn toàn ko có kinh nghiệm.
mình có ngồi xem hết topic hỏi đáp, nhưng thấy những điều trong đó khá chuyên biệt và của các bạn đã có kinh nghiệm dùng, nên mình mạo muội lập 1 topic này, để hỏi những gì thuộc về basic nhất để chơi game dc trên 3DS.

mình muốn hỏi là,
để có thể tải game và chép vào thẻ để chơi, thì mình cần bắt đầu thế nào?
3DS của mình có đi kèm 1 SD card. hình như như vậy vẫn chưa được đúng không? nghe nói phải dùng các loại card đặc biệt nào đó, mà lại nghe là thế hệ card đó ko tương thích lắm với 3DS (tự tìm hiểu thấy vậy). vậy mình nên dùng loại nào để chơi được mượt nhất?
có cần software hỗ trợ nào không?
game DS có chơi dc trên 3DS ko? có cần cài đặt gì để chơi dc ko?
và có gì cần tránh để nintendo không khóa máy của mình vì xài game lậu không?

khá sợ khi tự lập 1 topic hỏi han thế này vì rõ ràng là có topic hỏi đáp. nhưng quả thực tìm 1 topic cho một newbie đối với nintendo 3DS , chưa kể chưa hề xài 1 cái DS nào trc đó chứ đừng nói 3DS rối quá, đọc lù mù ko hiểu chi cả. hi vọng dc giải đáp. Thanks bà con nhiều!

_mods với admin NVN thân thiện lắm bạn đừng có lo bị -point hay ban gi hết đó:bye1[1]::bye1[1]:
_mình thì chưa có 3ds nhưng cũng xin trã lời bạn.3ds hiện giờ chưa có hack được....có thễ hiểu là chưa có flashcard thích hợp để chơi game 3ds...tuy nhiên nếu bạn ko có đũ điều kiện đễ mua game gốc thì có thể mua flashcard loại dùng để chơi game của ds...loại này chỉ chơi được game của ds....và ko có 3d bạn nhé...loại phổ biến nhất hiện giờ là acekard 2i...bạn có thể liện hệ NVNshop để mua với giá tốt nhất
_con vấn đề làm sao để ko bị lock máy thì mình chưa có 3ds nên ko biết .....:bye2[1]::bye2[1]:
_chào mừng bạn đến với NVN và là người có 3ds đếm trên đầu ngón....chân+tay của NVN ở thời điễm hiện tại:bleh[1]:...
_chúc bạn vui với chiếc 3ds của mình

ansonhai

Thành viên lâu năm
Hãy vào đây mà đọc: Những việc cơ bản cần làm khi có DS!Tập hợp các bài viết hữu ích trong box

2 ngày nữa là có bản update bổ sung các chức năng không thể thiếu cho 3DS rồi, nhiều khả năng nó sẽ block flash card. Tốt nhất nên mua thêm 1 con DS Lite mà chơi game lậu, nếu hack cả 2 thì chơi được co-op các game DS :myemo0111:.

Số người có 3DS ở NVN hiện tại vượt xa số ngón tay+chân rồi :bleh[1]:

ry_nani

Nấm nhỏ
Đó là nhưng người giàu có được ba.mẹ cho tiền mua hoạc tiền tự làm thôi,chứ đa số 3DS còn ít người có hơn là DS:rolleyes[1]: Cái 3DS này mà bị Brick thì:em44: .Tốt nhất bạn nên qua Shop của anh Bảo Admin mua game gốc chơi cho tốt !\m/

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Chào bạn! Mình sẽ trả lời câu hỏi của bạn

_Hiện giờ ko thể tải game của 3DS về để chép vào thẻ chơi. Chỉ có game DS là chơi đc thông qua FC. acekard 2i là card có thể chơi game DS trên 3DS. Bạn có thể liên lạc Admin Bảo để mua. Nhưng mình xin nói trước đây là con dao 2 lưỡi.
_Thẻ SD đi gồm với máy 3DS được dùng đẻ chứa dữ liệu DLC của game, hình ảnh, và những thứ linh tinh sau này tải về từ E-shop. Thẻ này ko chơi 3DS hay DS game đc. Software hỗ trợ nằm trên FC
_Game gốc DS chạy hoàn toàn bình thường với 3DS
_Không có cách nào tránh việc Nintendo sẽ lock máy của bạn vì xài game lậu. 2 ngày nữa, Nintendo sẽ tung ra bản update mới và có thể sẽ brick những máy đang chơi game lậu hiện nay. Đó là lí do tại sao mình nói chơi FC trên 3DS là con dao 2 lưỡi.

Thân! Và mình sẽ chuyển topic về đúng chỗ của nó.

việt nam mình giờ toàn thấy nhập bản US , mà bọn N này cứ thích phô trương , máy handle thì lock region để làm gì , phân biệt đối xử quá:cc_confused[1]:

tienx88

Nấm nhỏ
Đó là nhưng người giàu có được ba.mẹ cho tiền mua hoạc tiền tự làm thôi,chứ đa số 3DS còn ít người có hơn là DS:rolleyes[1]: Cái 3DS này mà bị Brick thì:em44: .Tốt nhất bạn nên qua Shop của anh Bảo Admin mua game gốc chơi cho tốt !\m/

muốn chơi thì phải quyết tấm , hồi trước để mua 1 con game boy mình pha tích kiệm tiền ăn sáng mỗi ngày( mỗi ngày được 2k thôi) , sau vì cuồng quá thế là ra các cửa hàng ve chai mua đồ linh tinh về bán lại , muốn có thì phải làm như thế , đừng có nói ai giàu ai nghèo , có bàn tay là có tất cả , tôi là 1 minh chứng , đừng vì tự ái tự trọng - ai nói gì mặc ai

Key_blade

Thành viên lâu năm
việt nam mình giờ toàn thấy nhập bản US , mà bọn N này cứ thích phô trương , máy handle thì lock region để làm gì , phân biệt đối xử quá:cc_confused[1]:
Để cho dễ quản lý chứ sao,Việt Nam sài hàng chùa =)),người ta xài hàng gốc mà :em33:.Nên lock có sao đâu

Ở VN ko nhập bản US thì bán cho ai,mấy ai bít tiếng nhật+thik nin đâu,băng tiếng nhật mắc hơn US khoảng 10$ đó cụ nội :em33:

warriosbest

Banned
cứ đợi 1 ngày nữa đã - nếu supercard team confirmed về việc 0 brick thì ta mua nếu ko thì băng gốc thui :em17:

mà chả bít ntn có chai nhìu ko nhỉ ^^ - pin còn 2 vạch - update thử xem có cái gì chưa -> cắm sạc - khoảng 2-3' - rùi tháo sạc ra

Không hiểu, ngoài 2 nguồn đó thì còn có nguồn nào để có 3DS nữa à?

enfalala

Nấm nhỏ
Cho mình hỏi những game nào hiển thị được 3D là sẽ có tem "Playable on 2D and 3D..." ở dưới bìa. Còn nếu không có tem đó thì chỉ hiển thị 2D thôi phải không ?

Một số flashcard như R4 3DS, DS Two, Acekard2i,... được quảng cáo là "Work on 3DS" thì có chơi được game 3DS không hay chỉ đơn giản là chơi game DS trên 3DS thôi.

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Cho mình hỏi những game nào hiển thị được 3D là sẽ có tem "Playable on 2D and 3D..." ở dưới bìa. Còn nếu không có tem đó thì chỉ hiển thị 2D thôi phải không ?

Một số flashcard như R4 3DS, DS Two, Acekard2i,... được quảng cáo là "Work on 3DS" thì có chơi được game 3DS không hay chỉ đơn giản là chơi game DS trên 3DS thôi.
Hiện tại tất cả 3DS game đều là 3D cả. Mún 2D thì tắt 3D đi là ra 2D

Chỉ chơi đc game DS trên 3DS

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN