Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

trungkkk

Nấm nhỏ
Pin trâu hơn và cầm cảm giác thoải mái hơn 3ds thuwowg do các cạnh dc bo tròn, còn vụ bể hình là do chơi Ds mới thấy bể hình chứ chơi mấy game 3ds chưa thấy bể hình như RE revalation, Heroes of ruin, Zelda, SW, Metal Gear Solid . Nhất là RE và MGS bật 3D max nhìn thích lắm ^^!

kamai91

Nấm nhỏ
:"3 vậy mua XL vậy , hôm nay lỡ mất đợt sale trên nintendoshop rùi T_T ~ không biết còn đợt sale nào ko đây , hôm nay chả có xe để đi mua :((

Mario

Thành viên lâu năm
Mình khen những ưu điểm của XL nhưng mình lại đang dùng Origin. Bởi vì mình thích vỏ nhựa bóng bẩy sang trọng :D cũng như giá rẻ hơn 1 nữa so vs XL (mình tính giá là hàng second hand) .

mariobeo

Thành viên lâu năm
Ngày trước mình cũng từng có suy nghĩ 3DS XL sẽ bị vỡ hình so với 3DS, nhưng sau khi được trải nghiệm XL thì mình thấy XL dùng sướng hơn nhiều, chuyện vỡ hình ko đáng chú ý. Nên mua thì cứ mua XL đi bạn.

Mario

Thành viên lâu năm
Sau này 3DS dù hack dc hay ko thì mình sẽ mua thêm 1 cái LL để dành chơi băng Japan Only. Có khá nhiều game mình thích là Project Diva, Kagura và Super Robot Taisen

[E]arth

N-Poll
@Key_blade: Bạn không biết thì đừng nói mò :facepalm: 3DS XL màn hình lớn hơn nhưng không hề bị vỡ hình, vẫn sắc nét như thường. Cùng với màn hình lớn hơn thì nhìn 3D sẽ thích hơn và có góc nhìn lớn hơn.
@kamai: Nếu bạn có đủ tiền thì nên mua 3DS XL mà dùng :) Tại mình mua cái 3DS từ đầu nên không muốn upgrade đợi khi nào có bản Limited Edition nào đẹp thì mình cũng mua.

mình mới dùng 1 nitendo 3ds, thấy nói hack được nên tìm hiểu,mua 1 cái r4i,v4.5 +thẻ micro sd đã lên trang chủ http://r4i-sdhc.com/downloade.asp download phần mềm về copy vào thẻ nhưng không hiểu sao máy không nhận được r4,máy của mình dùng firmware 5.1.0.11 tiếng nhật ,bro nào biết cách xử lý thì giúp mình với

kamai91

Nấm nhỏ
cho mình hỏi là mình ở VN , bạn mình ở US , 2 đứa chơi pokemon thì có trade hay đấu với nhau được ko (ý mình là sợ lock legion)

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Mình ko rành về vấn đề này nhưng mình nghĩ con R4 của bạn chưa đc update để chạy trên 5.1.0.11, mà nếu là đúng vấn đề đó thì bạn cần 1 DS hay 3DS dưới fw đó để update FC của bạn lên.
Thứ 2 là có thể FC bạn bị hư @@, nhưng mình nghĩ là nó chưa update

Mình ko rành về vấn đề này nhưng mình nghĩ con R4 của bạn chưa đc update để chạy trên 5.1.0.11, mà nếu là đúng vấn đề đó thì bạn cần 1 DS hay 3DS dưới fw đó để update FC của bạn lên.
Thứ 2 là có thể FC bạn bị hư @@, nhưng mình nghĩ là nó chưa update
bạn có thể chỉ giúp mình cách update cái r4 dó ntn được không

Key_blade

Thành viên lâu năm
@Key_blade: Bạn không biết thì đừng nói mò :facepalm: 3DS XL màn hình lớn hơn nhưng không hề bị vỡ hình, vẫn sắc nét như thường. Cùng với màn hình lớn hơn thì nhìn 3D sẽ thích hơn và có góc nhìn lớn hơn.
Mình đang xài XL đây,mò gì ạ ==,mình sở hữu cả XL và Origin nhé

Key_blade

Thành viên lâu năm
cho mình hỏi là mình ở VN , bạn mình ở US , 2 đứa chơi pokemon thì có trade hay đấu với nhau được ko (ý mình là sợ lock legion)
DS thoải mái nhé,lock region trên 3DS chỉ lock băng thôi,online thả cửa

[E]arth

N-Poll
@Key_blade: Mình không biết ý vỡ hình của bạn là thế nào. Nhưng bạn có hiểu nó có nghĩa là gì không?
Ví dụ như điện thoại màn hình 3.3 inch có đỗ phân giải 480x854 và điện thoại có màn hình 4.2 inch cũng cùng độ phân giải như vậy. Thế chẳng lẽ 1 người dùng điện thoại 3.3 inch khi đổi sang 4.2 thì bảo điện thoại đấy vỡ hình tùm lum à? Sự thật là sự khác biệt gần như không đáng kể và khó có thể nhận ra. Máy màn hình lớn hơn chỉ khiến hình "mờ" hơn 1 chút cực kì không đáng kể. Còn việc nhìn chiếc điện thoại màn hình 3.3 inch với 4.2 inch thì khác nhau 1 trời 1 vực rồi.
Trở về vấn đề 3DS và 3DS XL. Cái 3DS gốc thì gọi là "original " chứ không phải "origin. Khác biệt giữ màn hình 3.5" trên 3DS và 4.88" trên 3DS XL là quá lớn. Khi chơi những game như Monster Hunter thì màn hình 3DS quá nhỏ và khó nhìn trong khi trên 3DS XL nhìn rộng và đẹp hơn nhiều. Còn việt hình bị "vỡ" hay gọi "pixelated" thì rất khó nhận ra. Nếu bạn đang dùng 3DS mà chuyển sang XL thì có thể nhận ra đôi chút khi để 2 cái cạnh nhau nhưng với những người chưa dùng 3DS thì nhìn rất ổn và khi đưa cho họ cái 3DS thì họ sẽ chê ngay vì màn hình quá nhỏ. Bây giờ sự thật là mình không có XL thật nhưng bạn thử hỏi mọi người xem có mấy ai nói trển 3DS XL nhìn "vỡ hình tùm lùm" không? Mình thử hỏi những người cái ở Shop và mấy người bạn dùng XL chẳng thấy ai nói thế. Khi tra trên google cụm từ "3ds xl looks pixelated" thì lên mấy diễn đàn nước ngoài thấy ai cũng nói "The games look great, not pixelated."
Đấy là ý kiến cá nhân của bản thân mình. Còn nếu bạn thấy nó xấu nó vỡ hình thì là chuyện của bạn thôi mình chỉ muốn góp ý với những người chuẩn bị mua 3DS là nên mua bản XL thì hơn
Ngoài ra, DS cũng không hẳn là thả cửa đâu. Mình đố bạn chơi được Pokemon Black EU trên 3DS bản US đấy ;)

@kamai91: Cái này chẳng liên quan gì đến Region Lock cả. Pokemon hỗ trỡ cho người chơi trên khắp thế giới chơi với nhau. Bạn chơi game ở đâu cũng như nhau thôi vì đều có thể kết nói qua Internet và chơi cùng nhau được.Region Lock chỉ khóa game ở các khu vực này không chơi được trên máy ở khu vực khác thôi. Ví dụ như băng Pokemon Black 2 bản EU sẽ không chơi được trên máy 3DS US (Pokemon Black 2 là game DSi có Region Lock đấy). Và tất cả các game 3DS khác cũng thế.
Vì vậy, kết luận là bạn chơi được với người bạn ở US bình thường không sao cả :) Bạn vào Pokemon Center đi cầu thang lên trên đến chỗ ngoài cùng bên phải để sử dụng tính năng GTS để trao đổi Pokemon nhé :)

kamai91

Nấm nhỏ
à mà mình coi trên 4rum thấy nhiều FC quá , không biết loại nào tốt mà hợp túi tiền . lần trước con DSlite của mình , mình mua cái arkcard2i về chơi dc đúng 3 tháng hè thì hư máy do con em bẻ màng hình ==" giờ nghe nói là arkcard ngừng update luôn rùi nên cũng chả dùng dc cho 3DS , còn tụi R4 thì đủ loại tên gọi chả biết con an2o nên mua T_T

với lại 3DS có chạy dc GBA trên FC ko ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN