Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

2m5 thì bạn nên mua 3ds 2nd ở chỗ a tienxiu http://www.nintendovn.com/forum/index.php?threads/30490/
mua cái fw thường thôi, khỏang 1m9 - 2m2, còn thừa thì mua 1 game card 2nd hoặc thẻ R4iDSN để chơi tạm game DS trên 3DS. đợi bao h GW update chơi đc game copy trên fw 9.2 thì mua. từ h đến lúc đó bạn góp chắc cũng đủ 1m5 cho cái GW
Cái này hả bạn
máy 3ds fw 7.x giá 1t9-2t2 ( có 3 hệ u j e - vỏ zin)
Để mình nghiên cứu xem nhé. Không biết cái này mua về có hộp hay có những phụ kiện gì nhỉ, còn hàng không nữa :(

nếu bạn chơi game h@ck chứ k tải dlc hay game digital trên eshop thì mua máy JP cũng đc. cắm R4 hay GW vào nó ra menu tiếng anh mà. k thì mua tạm máy ban eshop, xem trc trong máy có những game gì. sau này GW 9.2 ra thì mua chơi tiếp
mình tính mua về chơi pokemon thôi, nên ko nghĩ sẽ mua GW, máy ban eshop cảm giác cứ tđn ý.
ko chỗ nào khác thì chắc mình chờ tiếp, hoặc góp thêm lúa chờ mua máy mới :D

Ban eshop là s bạn...mình mới mua 1 con 3ds xl...làm thế nào để tránh ban eshop...mọi người chỉ mình được k
ban eshop theo mình tìm hiểu là do máy dùng thẻ cc chùa mua ứng dụng, tức là thẻ tín dụng bị lấy cắp ấy, tiền này ko thể tiêu được nên bọn hacker hay lợi dụng mua thuê cái gì đó trên mạng để rửa tiền. Nếu máy bạn mua mới chưa bị khóa eshop thì khỏi lo, đừng nghe mấy lời mời mọc nạp tiền giá rẻ là dc.

Mình hỏi cái về gateway 2.6 với. Bỏ 3ds lâu ngày hôm nay mới đụng lại, nghe nói là gateway h đã chơi dc online rồi nhỉ. Vậy có cần thêm gì k để chơi online, mình chỉ chơi dc offline à ???? !!!

bluke

Nấm bình thường
Mình hỏi cái về gateway 2.6 với. Bỏ 3ds lâu ngày hôm nay mới đụng lại, nghe nói là gateway h đã chơi dc online rồi nhỉ. Vậy có cần thêm gì k để chơi online, mình chỉ chơi dc offline à ???? !!!
Hiện giờ có 2 cách.
1. Xài GW patch header vào là online.
2. Convert Rom qua CIA rồi import vào thẻ SD thì không cần apply header.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Cái slidepad trông có vẻ yếu đuối...đợt 3ds xl này Nin có làm chắc chắn mấy cái button và slidepad k...đụng vào slidepad mà k dám đụng mạnh :/...ai chơi lâu r cho mình ý kiến xem :D.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Chơi game nhẹ nhàng thì ko vấn đề gì chứ mấy game thể thao hay đối kháng là coi chừng văng cái miếng cao su bọc cái núm slidepad (cái này mình bị rồi lúc chơi Mario Tennis =)))

Ác liệt hơn nữa thì thế này luôn

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
Cơ mà có cách sửa mà đúng k a H...tự sửa nghe bung máy sợ lắm :v...nút button có ai bị lờn h chưa?...nhất là 2 nút R L ấy, cái dsl của e nó bị khỏi sửa luôn...

Chưa lên 3ds xl hả a...

Cái pad bự bự mua thêm có thể thay đc new3ds k nhỉ...thấy cái slidepad 2 giống cái ctick

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN