Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nintendo Network ID aka tài khoản dùng để truy cập eshop
cho mình hỏi, máy thằng e mình vào eshop nó hiện 1 đoạn như này
The following changes will take place as part of the id-linking process. Please scroll through and read this carefully
Credit-Card-Information Management
Any credit-card information saved to this system will be deleted. In its place, credit-card information saved to your ID will be used, if available. Moving forward credit-card information will be managed by your ID.
Account-Activity Management
Upon linking an ID, your Nintendo eShop account activity will be transferred to that ID. Please note that any account activity that predates this ID link will only be viewable within Nintendo eShop on this system--it can't be viewed on other devices. Please also note that after the link you'll no longer be able to delete your account activity from within Nintendo eShop. If you want to delete your account activity after the link, you'll need to delete your ID via System Settings

Như vậy là thế nào mình k rõ lắm.

bluke

Nấm bình thường
The following changes will take place as part of the id-linking process. Please scroll through and read this carefully
Any credit-card information saved to this system will be deleted. In its place, credit-card information saved to your ID will be used, if available. Moving forward credit-card information will be managed by your ID.
Upon linking an ID, your Nintendo eShop account activity will be transferred to that ID. Please note that any account activity that predates this ID link will only be viewable within Nintendo eShop on this system--it can't be viewed on other devices. Please also note that after the link you'll no longer be able to delete your account activity from within Nintendo eShop. If you want to delete your account activity after the link, you'll need to delete your ID via System Settings

À cái này chỉ là cảnh báo thôi. Vì game của Nintendo nó theo máy cho nên khi dùng cho máy này thì máy khác dù có đăng nhập Network ID cũng không sử dụng được.

Kurogane

nWriter

tiếng anh mình dở nên chỉ dịch ra phần nào đó thôi, có thể có sai sót nha
Những thay đổi dưới đây sẽ diễn ra như một phần của quá trình kết nối id. Hãy xem và đọc cẩn thận.
Quản lý thông tin Credit card (thẻ tín dụng)
Bất kỳ thông tin của credit card nào đã được lưu trên hệ thống đều sẽ bị xóa. trong trường hợp đó, thông tin credit card đã được lưu trong ID của bạn có thể được sử dụng nếu có thể được. Moving forward (thua, không hiểu lắm nghĩa là gì trong câu này) thông tin credit card sẽ được quản lý bởi ID của bạn.
Quản lý hoạt động của tài khoản
Thông qua việc kết nối ID, các hoạt động trong tài khoản eshop của bạn sẽ được chuyển đến cái ID đó. Hãy lưu ý rằng bất kỳ hoạt động nào đã diễn ra trên tài khoản này khi mà chưa kết nối với ID đó thì chỉ có thể xem trên Nintendo eshop của hệ thống này (ý chỉ máy 3DS/Wii U) và không thể xem trên bất kỳ hệ thống/ thiết bị nào khác. Cũng xin lưu ý rằng sau khi kết nối, bạn sẽ không có thể xóa các hoạt động trong tài khoản của bạn từ bên trong Nintendo eshop (ý là lỡ mua rồi thì nó dính mãi luôn, không xóa được trên eshop cũng như không có hoàn tiền lại, chỉ xóa được trên máy, khi cần thì vào eshop down lại). Nếu bạn muốn xóa các hoạt động trong tài khoản của bạn sau khi kết nối, bạn sẽ cần phải xóa ID của bạn thông qua System setting trong máy (mà xóa ID là mất hết mọi thứ, cái này chắc dùng để nhắc nhở ai mà lỡ xài Credit card hack hay Credit card ăn trộm mà chưa bị report thì vào system setting tháo cái ID đó ra).

tiếng anh mình dở nên chỉ dịch ra phần nào đó thôi, có thể có sai sót nha
Nếu bạn muốn xóa các hoạt động trong tài khoản của bạn sau khi kết nối, bạn sẽ cần phải xóa ID của bạn thông qua System setting trong máy (mà xóa ID là mất hết mọi thứ, cái này chắc dùng để nhắc nhở ai mà lỡ xài Credit card hack hay Credit card ăn trộm mà chưa bị report thì vào system setting tháo cái ID đó ra).
mình cũng chưa hiểu rõ lắm cái đoạn này. vậy theo bạn là nếu máy này có xài cc hack thì vào system setting tháo ra là đc nhỉ

mọi người giúp e với, e đang cần rất gấp ạ, cục sạc e mới bị cháy, mang ra tiệm sửa điện thì ông bảo sửa dc vì dòng điện vào ra gì gì ấy cũng giống tương tự sạc điện thoại, nên ổng hẹn mai ra lấy, liệu có ổn ko ạ,e sợ mai ra lấy về sạc hỏng máy thì vỡ mồm, ai biết về điện giải thích giúp e với về vụ dòng điện này dc ko ạ

0902070937

Nấm nhỏ
mọi người giúp e với, e đang cần rất gấp ạ, cục sạc e mới bị cháy, mang ra tiệm sửa điện thì ông bảo sửa dc vì dòng điện vào ra gì gì ấy cũng giống tương tự sạc điện thoại, nên ổng hẹn mai ra lấy, liệu có ổn ko ạ,e sợ mai ra lấy về sạc hỏng máy thì vỡ mồm, ai biết về điện giải thích giúp e với về vụ dòng điện này dc ko ạ
nếu bạn k chắc thì mai mang máy ra chỗ ngta thử sạc. sạc vào có cháy thì bắt đền luôn. còn nếu k chắc nữa thì đi mua 1 cái sạc khác cho yên tâm

Cho em hỏi nếu máy em bị ban eshop, em lấy băng + sd card đem qua máy k bị ban eshop update game (pkm as) rồi đem về máy mình chơi thì có được không ạ :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN