Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

@Gamethudichthuc : mình biết tại sao bn ko đổi dc rồi. cái bạn down là bản free to play tức là bản demo của bravelydefault. Bản demo chỉ có 4 chương đầu của game (tổng cộng 9 chương) và bị cắt mất phần english voice và english text.
Nếu muốn đổi ngôn ngữ thì bạn mua bản full trên eshop hoặc down rom về chơi. Mình đã cài bản full và đã đổi đc qua english

Mình đang chơi fire emblem awakening USA trên máy hệ JPN (sky3ds dùng regionfour).
Lúc thử bật spotpass thì phát hiện là không được.
Sau khi xem 1 số forum nước ngoài thì phát hiện là ROM USA khi chơi trên máy hệ JPN sẽ xảy ra tình trạng này.
Cho mình hỏi là nếu đổi sang chơi ROM EUR trên máy JPN có bị tình trạng tương tự vậy ko.

Tình hình là chiều nay mình gắn pokemon X mới mua vào máy và tiến hành update nó load hồi hiện lỗi:
Error Code: 022-5531
An error has occurred.
Please try again later.

If the problem persists, please make a note of the error code and visit support.nintendo.com

Và mình vào eshop load hồi cũng bị lỗi vậy. Xong mình gắn băng ruby vào đã update rồi thì vẫn chơi bt và online batte và trade với người chơi đc. Pro nào rành vào giải đáp thắc mắc này giúp mình với Thanks nhiều!

Mình biết lâu ròi bạn :v nhưng mà cái bản for the sequel KHÔNG PHẢI là demo mà là một ban cắt giảm.Đúng như bạnn s thì bảnn ày chỉ có 4 chương đầuu ca game.Và thật ra Square Enix đã làm lại cái bản for the sequel này và đưa lên E-shop trong bản updat firmware 10.3.0 28 và 9.8,9.4 gần đây nên phần chuyên ngôn ngữ đã dc bỏ đi

Cũng bị tình trạng vậy à bạn. Bạn có đổi qua rom JP luôn thì cùng bị y vậy. Lý do là sky không chơi online được. Nếu muốn chơi online, tức là bật spotpass được thì bạn phải cài private header riêng. Vấn đề này thì bạn tự tìm hiểu thêm nha

RainThunder

Nấm nhỏ
Mình làm xong và cắm vào 1 máy New 3DS mới mua thì nó kêu là "Save data cannot be read...".
Làm sao đây bạn?
Vụ này khó đây :|

ké topic phát
cho mình hỏi xuất sav file của pokemon Omega Ruby (băng gốc) ở đâu vậy bạn
Nếu bạn dùng CFW + SaveDataFiler, đưa vệt sáng đến CTR CARD, ấn Y để xuất ra. Nếu bạn dùng homebrew svdt, đưa con trỏ >>> đến file main, ấn Y để chép qua thẻ nhớ.

Hjx, đang chơi game tới level 60 thì sky3ds bị trục trặc nên mất luôn cái save file. Chơi lại từ đầu thì nản quá nên bác nào có save file của game này tới chừng lv60 thì cho mình xin. Thanks!

Có bác nào trên này chơi Wii U mà có đĩa Splatoon , Yoshi Woolly's World hoặc Mario Party 10 thì cho mình mang máy đến up firmware nhờ được không
có cám ơn và hậu tạ hậu hĩ theo ý các bác :P

Mình đang dùng máy 3ds với sky3ds, firmware khá cao 10. gì đó, nếu bây giờ muốn chơi game NDS thì phải làm thế nào nhỉ, lên mạng search thấy có việc dùng R4 nhưng nhiều loại quá gà nên không biết :D. Các pro cho xin ý kiến

fsociety

Nấm nhỏ
Oh vậy à? cám ơn ban! Minh mua may 3DS ở NShop, họ bảo chơi game hack không được mở wifi?
Họ hack game cho bạn bằng kiểu gì? Theo mình biết thì hack gì cũng mở wifi tốt, nếu là hack cfw gw thì còn online thoải mái, chưa ai bị ban (hay ban vĩnh viễn) vì chơi game hack bật wifi bao giờ, trừ trường hợp mua game bằng tiền bẩn

Họ hack game cho bạn bằng kiểu gì? Theo mình biết thì hack gì cũng mở wifi tốt, nếu là hack cfw gw thì còn online thoải mái, chưa ai bị ban (hay ban vĩnh viễn) vì chơi game hack bật wifi bao giờ, trừ trường hợp mua game bằng tiền bẩn
Mình không biết hack gì luôn :( Mua máy, mua thẻ gateway, chép game trọn gói của họ chỉ chơi thôi. Firware 9.1 Mà shop nói không nên mở wifi chơi online. Nên mình đang tính bán con New 3Ds Japan này để mua US để chơi băng gốc nè. Mới mua được 1 tháng

silver_veno

Nấm nhỏ
Đánh giá cá nhận:
Phím tốt, bền bỉ. Máy old thì d-pad có thể dễ bị tróc sơn 1 chút nhưng bấm thì vẫn ngon. Circle dùng cường độ vừa phải, thấy ko có trục trặc gì hết.

Với cả cũng góp ý với bạn chút :D. Cứ mua mà chơi đi, chưa mua đã lo hỏng nút thì chơi sao được. Không lẽ mua về cũng chỉ dám ngắm chứ không dám bấm X_X

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN