Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Uhm, cập nhật gateway thì chỉ đơn giản thế thôi. Khi nào lên trang chủ gateway có firmware mà nói là "This release will bring back support for latest 10.2 (hoặc 10.3, 10.4,...) emunand system firmware". Còn cập nhật hệ thống thì bạn phải suy nghĩ cân nhắc 2x trước khi tiến hành, nếu không cần thiết tốt nhất là không cập nhật, tránh update nhầm sysnand.
Cảm ơn bạn nhiều nhé,mình gà mấy cái update này lam :)

1. Firmware mới nhất bây giờ là 10.2 nhè. GW hỗ trợ cho fw 9.2 trở xuống còn sky3ds thì luôn hỗ trợ fw mới nhất
  2. Với sky3ds thì nó mô phỏng gamecard thật, bạn chỉ cần cắm vào máy là chơi được, còn GW mỗi lần khởi động lại máy bạn cần làm vài bước đơn giản để vào hack (vào emunand): System settings > Profile > Ds profile
  3. Có nhiều cách để chơi game NDS và GBA như dùng thẻ xanh của GW, r4i, DSTWO+ mới ra nghe nói cũng hỗ trợ chơi gba, cũng có thể dùng giả lập gba, snes bằng *hax,...
Mình mua đc new 3DSXL 9.0 + hack gateway luôn rồi . giờ làm sao chơi đc game gba+nds nhỉ , mình có thẻ xanh gateway nhưng người bán nói là ko chơi được . Mình muốn chơi game 3ds onlien thì có được ko , bạn chỉ m với nha

fsociety

Nấm nhỏ
Mình mua đc new 3DSXL 9.0 + hack gateway luôn rồi . giờ làm sao chơi đc game gba+nds nhỉ , mình có thẻ xanh gateway nhưng người bán nói là ko chơi được . Mình muốn chơi game 3ds onlien thì có được ko , bạn chỉ m với nha
Mình ko rõ lắm vì ko có cả gw hay r4i nhưng có vẻ cũng phức tạp, mỗi lần chơi game nds xong bạn phải cài lại ds profile exploit (gwinstaller.nds) mới có thể vào gateway menu.
Bạn có thể cài đặt các file game dạng cia vào emunand và chơi online như bình thường, rất an toàn.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN