Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

fsociety

Nấm nhỏ
Hiểu đơn giản thì những máy đấy đều có fw 9.2 trở xuống và có thể dùng gateway hay cfw để hack, ví dụ như máy bạn kia bán thì ghi là dùng cfw, chắc là dùng rxtools.

cho mình hỏi, hôm trc mình có nghe 1 người bạn nói bây h 3ds fw 4.5 trở xuống có thể hack soft bằng rxtool gì đó được rồi ko cần gateway nữa. có thật ko? nếu thật thì hack này chơi đc game nds ko và online đc ko ?

fsociety

Nấm nhỏ
cho mình hỏi, hôm trc mình có nghe 1 người bạn nói bây h 3ds fw 4.5 trở xuống có thể hack soft bằng rxtool gì đó được rồi ko cần gateway nữa. có thật ko? nếu thật thì hack này chơi đc game nds ko và online đc ko ?
Được hết nhé bạn :D, riêng nds thì mình không rõ. Bạn vào thớt này nhé.
http://www.nintendovn.com/forum/threads/42017/

RainThunder

Nấm nhỏ
Bạn không thể chơi game NDS trên thẻ nhớ với rxTools (game 3DS, GBA, v.v... thì được). Bạn cần mua flashcart nếu muốn chơi game DS.

Cái camera 3ds bình thường mình cũng ít dùng, bây giờ giờ lên thì màn hình đen thui, nếu cố chụp có thể sẽ đứng máy. Camera trước thì vẫn không sao. Ai biết như vậy là bị lỗi hay hư gì không? Sửa như thế nào?

error code: 002-0102 : "this device's access to online services has been restricted by Nintendo."
Em mới bị như thế này, có phải banned ko
các bác có cách nào giúp ko :(((((((((((( E xin tks :D

Tình hình là tối qua em vẫn chơi MH4 bth, đến sáng ra vào bookmark để vào rxMode lại thì hiện lỗi Communication Error. Có bác nào biết cách khắc phục không ạ?

Cái máy mình vứt xó đã lâu , giờ thấy đâu có vụ rxtool có thể tải game về thẻ nhớ của máy và chơi game . mà máy mình mới FW 4.2 . thực hư ra sao đấy hả mọi người , mà tải game ở đâu ta ? thẻ mình có 4gb ko biết tải được game nào không nữa :(

Cái máy mình vứt xó đã lâu , giờ thấy đâu có vụ rxtool có thể tải game về thẻ nhớ của máy và chơi game . mà máy mình mới FW 4.2 . thực hư ra sao đấy hả mọi người , mà tải game ở đâu ta ? thẻ mình có 4gb ko biết tải được game nào không nữa :(

fsociety

Nấm nhỏ
Đúng rồi bạn nhé. Game bạn có thể tải dạng cia ở http://www.3dsiso.com/cia-downloads/
Cho mình hỏi hiện h máy 3ds của mình là hệ nhật firmware 10.3.0 28J thì có hax dc ko?Và dùng hax nao?
Bạn dùng được ninjahax (nếu có băng Cubic Ninja), oot3dhax (nếu có băng Zelda OoT3D), hoặc ironhax (nếu trước đó bạn có cài IronFall trên Eshop)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN