Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình đang chuẩn bị mua 1 máy 3DS XL , có 1 số câu hỏi mong các bạn giải đáp giúp :
1) Có 2 loại máy New 3DS là XL và LL, 1 cái là US, 1 cái là JP, thì cái JP có thể hack CFW để chơi game hack như máy US đc ko và việc sử dụng có khó hơn nhiều ko vì mình thấy máy LL rẻ hơn XL khá nhiều ,mimigame bán LL 3tr950k, còn XL tới 5,290k
2)Mình ko có nhiều time để chơi nên rất cần cheat , vậy nếu chỉ dùng CFW thì có cheat game đc ko hay nhất định phải có card Sky/Gateway?
3)Có cần thiết phải mua mấy cái thẻ Sky/Gateway ko hay tự hack cfw vẫn chơi game ngon ?

Yung

Nấm nhỏ
1. Đc, ko vào eshop đc.
2. Đc luôn, export save ra edit. Tùy game, có game có cheat game ko.
3. Hax cfw rồi thì ko cần mua thẻ. Thẻ sky dành cho máy chưa hax vẫn chơi đc.

Chả là em mua lại con new 3ds , mà từ trước đến giờ toàn nghich băng gốc, h mua máy đã hãk sẵn alm9, có cách nào xóa hoàn toàn hack để trở thành máy chưa hack và an toàn ko , cho em hướng dẫn cụ thể, tại chưa sờ mò đến mấy cái của nợ này nên sợ bị sao đó hic hic

Như tiêu đề, mình có 1 máy old 3ds, firmware 4.2. Nhu cầu mình chỉ cần chơi một số game Mario (hái nấm), Contra, bắn xe tăng... bác nào có thể tư vấn mình hoặc chỉ mình shop nào chuyên làm dịch vụ này để mình đem máy tới. Thanks các bác nhiều. Mình ở TPHCM

Yung

Nấm nhỏ
Như tiêu đề, mình có 1 máy old 3ds, firmware 4.2. Nhu cầu mình chỉ cần chơi một số game Mario (hái nấm), Contra, bắn xe tăng... bác nào có thể tư vấn mình hoặc chỉ mình shop nào chuyên làm dịch vụ này để mình đem máy tới. Thanks các bác nhiều. Mình ở TPHCM
bạn ra nshop Thành Thái q10 có dịch vụ hax đó

các bạn cho mình hỏi chút là nếu down game bằng ciangle hoặc freeshop thì nó vừa down vừa cài luôn hay là nó down về xong nó mới cài, ví dụ mình down 1 game 3gb thì thẻ nhớ chỉ cần trống 3gb là được hay phải trống 6gb vì vừa cần 3gb down vừa cần 3gb cài

Cho mình hỏi o3ds của mình màn hình trên bị nhiễu và ko hiển thị đc màu vàng, như vậy có cách nào khắc phục ko mấy bác, chi khí khắc phục hết bao nhiêu

Mấy bạn cho mình hỏi chất lượng hiển thị 3d trên máy new 3ds màn hình IPS( màn hình trên) có tốt hơn ko?
Tại mình thấy chơi 3d trên máy new 3ds nếu nghiêng nhiều quá thi cũng ko thấy dc hiệu ứng, thường nhìn trực diện hay nghieng qua lai xíu thì ok.
Máy mình new 3ds xl fw9, tính nâng cấp lên dual IPS mà ko bít sao.

Thanks!

Y chang nhau là ko hề sắc nét như điện thoại Full HD hoặc 2K, 4K vì TN hay Ips thì new 3ds xl cùng độ phân giải điểm ảnh màn hình nếu có khác cũng chỉ là góc nhìn màu sắc vẫn nguyên vẹn khi nghiêng tay, thậm chí còn hao pin hơn vì 2 cái màn ips ăn điện nhiều hơn TN.
Còn về phần 3D thì nó vậy phải chấp nhận thôi, ít ra thì nó còn có cảm biến đèn đỏ để nhận diện gương mặt tự chỉnh 3D đỡ hơn đời cũ Old 3ds rồi
Thanks! Mình cũng nghĩ zay, tại vì khi choi trên new 3ds mình cũng chỉ nghiêng qua lại xíu thôi, màu sắc chắc cũng chẳng thay đổi nhìu so với ips. Lúc nào cũng phải nhìn góc trực diện mới 3d rõ được.
Về độ sáng và chống chói chắc như nhau fk b? TN va IPS

Sửa lần cuối:
New 3ds LL hackfull chuyển vùng US cài DLC với chơi online bình thường phải không mọi người?
Nếu ngoài eshop ra thì New 3ds XL hơn bản LL ở chổ nào?

Thanks!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN