Giải đáp thắc mắc chung về 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ah mình muôn hỏi thêm là máy hack thì chơi nhg trò như multiplayer hoặc chơi onl để kết bạn thì đâu được hả? Với mìh bật wifi rồi sao k thấy chổ để vô kết nối ah, Mình mới mua nên có nhìu thắc mắc nên phiền mn giúp mình ah. Tks

Anh78H

Nấm nhỏ
Ah mình muôn hỏi thêm là máy hack thì chơi nhg trò như multiplayer hoặc chơi onl để kết bạn thì đâu được hả? Với mìh bật wifi rồi sao k thấy chổ để vô kết nối ah, Mình mới mua nên có nhìu thắc mắc nên phiền mn giúp mình ah. Tks
Chơi online multiplayer bình thường, nhưng phải cẩn thận rủi ro bị thằng Nintendo phát hiện sẽ cấm online lúc đó phải unban, tuy nhiên game có multiplayer chắc chẳng còn bao nhiêu đâu nên không online cũng không sao hết. web tải game kia thì ổn rồi cài là chơi được. Còn kết nối thì thông thường vô game nào có tùy chọn chơi online thì mới thấy

bạn bật wifi rồi thì vào setting, chọn connection setting, new connection, manual setting, search for access point là máy sẽ dò các mạng wifi xung quanh cho bạn, bạn chỉ việc chọn wifi rồi nhập mật khẩu, khi đó trở lại màn hình home ở màn trên góc trái trên hiển thị cột sóng màu xanh là đã kết nối wifi thành công

Chơi online multiplayer bình thường, nhưng phải cẩn thận rủi ro bị thằng Nintendo phát hiện sẽ cấm online lúc đó phải unban, tuy nhiên game có multiplayer chắc chẳng còn bao nhiêu đâu nên không online cũng không sao hết. web tải game kia thì ổn rồi cài là chơi được. Còn kết nối thì thông thường vô game nào có tùy chọn chơi online thì mới thấy

Ah mà sao mình tảu game từ web đó về thì cài vô chơu thì 3d k hoạt độg vậy do game không hỗ trợ hay do web đó cia nó k hổ trợ.tks bạn

Ah mà sao mình tảu game từ web đó về thì cài vô chơu thì 3d k hoạt độg vậy do game không hỗ trợ hay do web đó cia nó k hổ trợ.tks bạn
game không chơi được chế độ 3d thì là do game không có chế độ đó, dù bạn cài kiểu gì nó cũng không chơi được 3d vì đơn giản là nó...không có

Cho mình hỏi.
Con 3ds của mình h bật nguồn chỉ hiện đen xanh power chứ màn hình ko lên .
Cao nhân nào chỉ giáo giúp mình với.
Thank...!!!

Cho mình hỏi.
Con 3ds của mình h bật nguồn chỉ hiện đen xanh power chứ màn hình ko lên .
Cao nhân nào chỉ giáo giúp mình với.
Thank...!!!
bạn kiểm tra lại thẻ nhớ, chùi sạch phần tiếp xúc của nó, lỗi này thường xuất hiện khi thẻ nhớ tiếp xúc kém hoặc trong thẻ nhớ không có file boot máy

Mn cho e hỏi e có con 3ds xl trong lúc update luma thế nào bị lỗi failed to apply 1 firm patches xong e check và làm mọi cách như là thay boot mới rồi ạ nhưng nó vẫn báo lỗi như thế ai có cao kiến chỉ e vs

Anh78H

Nấm nhỏ
Mn cho e hỏi e có con 3ds xl trong lúc update luma thế nào bị lỗi failed to apply 1 firm patches xong e check và làm mọi cách như là thay boot mới rồi ạ nhưng nó vẫn báo lỗi như thế ai có cao kiến chỉ e vs
kiểm tra thử xem có phải boot.firm mới nhất đi kèm với hack boot9strap mới nhất hay không

Cho mình hỏi o3ds của mình sau khi hack CFW thì màn hình trên hiển thị không đúng màu, nó bị tái tái sao á, có cách nào khắc phục không các bạn

Mấy bác cho em hỏi, máy của em hồi trước hack bằng luma3ds, mà thẻ nhớ bị mất rồi :(( file dự phòng thì chả có hjx, giờ mở lên nó chỉ bật đèn xanh rồi tắt thôi, ai có cách nào cứu máy em với :((

Anh78H

Nấm nhỏ
máy tính 4gb có chơi đc pokemon y không a
Chơi giả lập game3ds trên PC thì yêu cầu con VGA có hỗ trợ OpenGL 3.3 trở lên là được còn chạy mượt không thì không dám nói do đó lời khuyên là mua cái máy 3ds hoặc 2ds chơi, vì ngồi PC chơi mấy cái thể loại game tốn thời gian như pokemon thì mỏi lưng lắm không tốt cho sức khoẻ, cái máy gọn nhẹ nằm sofa hoặc giường thoải mái hơn

Anh78H

Nấm nhỏ
mình hack luma 9.1 ,chơi mấy game khác thì ok ,còn mấy dòng game monster hunter boot lên thì hiện lỗi này là bị gì vậy mấy bạn:
máy mình old 3ds, firmware 11.13.045 View attachment 11043
Format máy đi bạn , dòng game monster hunter hay bị lỗi nếu dùng máy hack chuyển vùng lắm ( nếu máy có chuyển vùng từ japan sang usa thì chọn chuyển vùng trên emunand thẻ nhớ mới không bị )

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN