Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trời !!! mình thấy Wii Balck hay White thì cũng như nhau mà thôi !!!
Black đắt hơn WHITE nhiều lắm ... Nên mình nghĩ bạn cứ mua Wii White chơi đi ... khi nào trầy nhiều quá mua vỏ đen thay là có black ^^

chuongkim

Nấm nhỏ
Wii đen hack thì hack dc đó, nhưng ko choi disc copy dc, chơi qua HDD/USB, bạn có điều kiện bên Mỹ thì mua Wii đen về tự hack đi, còn HDD về Việt Nam mua có lẽ rẻ hơn. Mua với ý định chơi thì đừng mua Wii đen, còn mua đi bán lại thì ok lắm. Lúc trước mình qua Mỹ, có cầm về 2 PS3 slim mua từ amazon và costco, bán rất dc giá

Bạn chuongkim chia sẻ cho mình kinh nghiệm việc bạn xách tay về thế nào với. Vì mình cũng có ý định xách tay 1 máy Wii đen và 1 máy Xbox 360 S về. 2 máy này bên VN mình hiếm và giá đang đắt đỏ, vì có tin Xbox 360 S sắp hack được rồi. PS3 mình định về đây mua vì thấy giá đắt hơn US không bao nhiêu.

Lúc trước bạn xách tay về là để máy trong hộp hay tháo ra xếp vào hành lý xách tay? Nếu bỏ xách tay thì xếp máy thế nào cho an toàn nhỉ? Qua X ray có phải đem ra không (ngại vụ này lắm)? Và qua mấy chú hải quan nhà ta thì có gặp rắc rối gì không (vụ này còn ngại ác)? :bye2[1]:

chuongkim

Nấm nhỏ
Hải quan làm việc tại sân bay Mĩ bây giờ nghe nói đa số là người VN, nên tin hình có lẽ căng hơn lúc trước! Mình xách 2 PS3 slim về 1 cái xách tay của mình, 1 cái xách tay của má mình, còn hộp thì xếp trong vali. Trong xách tay bạn nên để máy giữa đóng đồ cho êm, với lại đừng để chất lỏng xung quanh máy, đổ ra là ăn cám

Khổ thân. Mình đi có 1 mình mới đau chứ. Còn xách nhiều món đổ điện tử khác nữa. Mà món nào cũng có 1 thôi. Mong là nó không nghĩ mình đi buôn :(

chuongkim

Nấm nhỏ
nếu fone fiết thì bọc túi, cắm sim vào, còn hàng điện tử nhỏ lẻ thì ko sao, cứ cho cả hộp vào vali hoặc đóng kiện và có thể sẽ phải đóng thêm tiền charge \m/, còn hàng lớn như mấy máy console thì làm theo cách mình hoặc tùy tình huống mà bạn xử lý

chuongkim

Nấm nhỏ
[Help] Chổ bán vỏ máy Wii

Thấy mấy trang nước ngoài bán vỏ máy Wii đã mod, nhìn siêu đẹp. Không biết VN mình, especially SG có chỗ nào bán vỏ hok? Anh em nào biết thì chỉ giúp Ck nhe. Àh sẵn tiện anh em giúp chỗ nào bán chân đứng cho Wii luôn nha, bữa mua máy 2nd hand, mà nó hok có chân
Ví dụ như trang này, có mấy cái vỏ đẹp cực
Mã:
http://www.consoleshop.com/home.php?cat=310
Thích nhất là dàn hot rock case

chuongkim

Nấm nhỏ
ủa Ck đâu thấy cài IOS 61 đâu, chỉ thấy cài IOS36 với Fake IOS36 gì thôi àh
p/s: àh bây giờ đã hiểu, chọn IOS61 để cài thì đúng hơn

minh moi mua 1 cai wii he us
doc o tren dien dan` thay co nhieu bai viet huong dan hay va chi tiet
nhung minh van ko hieu la bay h dau tien minh can lam ji de co the choi game wii bang o cung hdd
may viec minh thac mac nhat bay h la` :
1 . phai mua the nho sd loai ji, dung luong bao nhiu la du? de soft mod
2 . ke den la lam ji voi cai wii khi da co the sd ( cai hombrew chanel truoc hay cai` usb loader hay chung trinh nao)
3. hdd la o cung di dong duoc ko hay phai la o cung minh xai trong may vi tinh.neu la o cung xai trong may vi tinh thi lam sao noi no vao cai wii duoc >!<)

Cuoi cung la co ai co bat cu loi khuyen nao ma nghi la minh can biet khi moi mua wii xin cu chi giao . Minh cam on nhiu lam ^^

chuongkim

Nấm nhỏ
1. Tốt nhất là SD thường, đừng mua SDHC.
2. Tiếp theo nếu máy bạn chưa softmod thì bạn tìm các bài hướng dẫn softmod theo đúng Firmware (FW) của máy bạn (vào Wii setting nhìn gốc phải trên sẽ biết FW). Bạn có thể tìm hiểu tại đây Softmod any Wii 3.0-4.1 /4.2
3. HDD nào cũng dc, mà chủ yếu là HDD bạn không xài, vì muốn chơi game thì HDD đó phải dc format theo định dạng WBFS của máy Wii (không đọc dc khi cắm vào máy tính), cách sao chép game thì bạn có đi rồi mới hiểu dc.

Lời khuyên: Điều quan trọng là không không và không bao giờ dc update FW online trên máy Wii, Không nên chọc ngoáy cái IOS dưới 200, không nên cài đặt bất cứ gì khi chưa hiểu biết, không bừa bãi làm theo hướng dẫn của youtube v.v...
p/s: lần sau viết TV có dấu nha bạn, không thì dùng cái này Unikey 4.0.8

1. Tốt nhất là SD thường, đừng mua SDHC.
2. Tiếp theo nếu máy bạn chưa softmod thì bạn tìm các bài hướng dẫn softmod theo đúng Firmware (FW) của máy bạn (vào Wii setting nhìn gốc phải trên sẽ biết FW). Bạn có thể tìm hiểu tại đây Softmod any Wii 3.0-4.1 /4.2
3. HDD nào cũng dc, mà chủ yếu là HDD bạn không xài, vì muốn chơi game thì HDD đó phải dc format theo định dạng WBFS của máy Wii (không đọc dc khi cắm vào máy tính), cách sao chép game thì bạn có đi rồi mới hiểu dc.

Lời khuyên: Điều quan trọng là không không và không bao giờ dc update FW online trên máy Wii, Không nên chọc ngoáy cái IOS dưới 200, không nên cài đặt bất cứ gì khi chưa hiểu biết, không bừa bãi làm theo hướng dẫn của youtube v.v...
p/s: lần sau viết TV có dấu nha bạn, không thì dùng cái này Unikey 4.0.8
NTFS , FAT 32 h chơi ngon lành rồi , cắm con HDD 1TB cũng chơi dc luôn . Ko cần phải format lại WBFS đâu

chuongkim

Nấm nhỏ
ủa vậy hả? Mình update thông tin chậm quá hìhì. Vậy nên format NTFS để mount unlimited thì tốt hơn hả? Wii cũng có nhiều game trên 4gb

1 số game mình chơi lúc load bị màn hình đen luôn là sao vậy ? vd game star war the force unleash hôm trước vẫn chơi bình thường nhưng hôm nay lại bị đen luôn

@ làm sao để wii nhận game trên ổ ntfs vậy ?

configurable usb loader , neo ( và 1 chương trình load nữa ko nhớ tên ) đều không chạy đc , trước đấy mình có down save game về và copy vào trong máy . sau khi copy xong thì game này bị luôn . 1 số game khác cũng bị đen màn hình như thế

tienx88

Nấm nhỏ
bác nào có nhiều game cho em copy vô HDD với ,down vài ngày mới được 1 game nản quá , em có cái ổ 80G chắc copy được kha khá nhỉ,thank

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN