Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Làm thế nào để chạy được đĩa game wii tải từ net

Chào mọi người mình mới mua 1 bộ console wii (pal ) mình ở Uk mua được con này cũng khá rẻ tính ra chỉ có hơn 1 tr 8 tiền việt , hiện mình muốn chạy các đĩa game wii tải từ net về , đã thử cho vào máy rồi nhưng nó ko nhận , firmware của máy : Ver 4.OE , mong các bạn tư vấn , thanks

Chào mọi người mình mới mua 1 bộ console wii (pal ) mình ở Uk mua được con này cũng khá rẻ tính ra chỉ có hơn 1 tr 8 tiền việt , hiện mình muốn chạy các đĩa game wii tải từ net về , đã thử cho vào máy rồi nhưng nó ko nhận , firmware của máy : Ver 4.OE , mong các bạn tư vấn , thanks

silver_veno

Nấm nhỏ
Cho hỏi mình dùng FAT32 thì có cách nào chơi được game trên 4GB không, chia 2 chia 4 rồi mà cái loader vẫn không nhận :(
Dùng chương trình backupmanager là tự nó sẽ split ra trong quá trình copy cho mình luôn mà. Với cả giờ cứ xài NTFS cũng vô tư mà :D

Bạn tìm trong box này cũng có hướng dẫn softmod đầy đủ rồi đấy.

Dùng chương trình backupmanager là tự nó sẽ split ra trong quá trình copy cho mình luôn mà. Với cả giờ cứ xài NTFS cũng vô tư mà :D

Bạn tìm trong box này cũng có hướng dẫn softmod đầy đủ rồi đấy.
MÌnh thử làm theo bên này

Mã:
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8705&page=1
Nhưng bắt đầu đến phần khởi chạy Hackmii installer là nó tự tối thui màn hình luôn ???

silver_veno

Nấm nhỏ
Thì split rồi đấy, kiểm tra lại đúng luôn nhưng đem vào máy vẫn không thấy game
Là game gì vậy? Tớ chưa gặp trường hợp này bao giờ :)). Với cả light dùng trình manager nào và loader nào :-?
Tớ dùng WiiBackupManager với HDD NTFS và CFG USB Loader ... chưa gặp vấn đề với bất kì game nào, trừ khi file iso sida

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Metroid Trilogy với Sakura Taisen

Mình dùng Wii Game Manager với loader GX + cfg loader, chia 4GB hay 2GB đều không thấy gì :(

À có lỗi này không nặng lắm, mình dùng dây đi kèm của Wii cắm vào TV thì hình ảnh bị zoom mất 4 cạnh xung quanh, lỗi này do Wii hay do TV nhỉ

silver_veno

Nấm nhỏ
Metroid Trilogy với Sakura Taisen

Mình dùng Wii Game Manager với loader GX + cfg loader, chia 4GB hay 2GB đều không thấy gì :(
Thử dùng WiiBackupManager xem, hồi xưa mình dùng WBFSManager xong thấy cùi quá chuyển qua cái này, ngon lành cả :D. Chỉ việc chọn game và copy vào HDD thôi, không cần chọn chia thế nào hết, nó mặc định tự chia thành 4gb thì phải :)).
Mà cái Metroid Trilogy có hiện lên cũng không chơi được đâu, vào game chọn 1 trong 3 phần là bay bất tử :bye2[1]:.
CFG dùng bản mới nhất nhé, với cả nhớ install đầy đủ mấy ios.
À mà không thấy gì ở đây là không thấy game nào hết hay chỉ có 2 game >4gb thôi :myemo0115:

À có lỗi này không nặng lắm, mình dùng dây đi kèm của Wii cắm vào TV thì hình ảnh bị zoom mất 4 cạnh xung quanh, lỗi này do Wii hay do TV nhỉ
Nếu tivi bự (tầm 32" và hi vọng là không to hơn nữa :bleh[1]:) thì nên mua thêm cái dây component ấy. Xong vào setting chỉnh resolution lên 480p để có chất lượng hình ảnh tốt nhất.

có bạn nào hướng dẫn mình không , hay là do thẻ SD ko tương thích ?
Lỗi của bạn mình chưa gặp, vì mình làm lần đầu đã được rồi :bleh[1]:. À phải rồi, FW 4.0 thì chỉ sử dụng được thẻ nhớ SD có dung lượng 2Gb trở xuống nhé, và chỉ có thể là SD chứ không phải SDHC. Sau khi up lên 4.3 thì có thì hỗ trỡ thoải mái, SD/SDHC đều được và dung lượng thì ... cứ mua cái nào to nhất mà ví tiền của bạn đáp ứng được :myemo0111:

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
À chỉ game >4Gb thôi, sau khi chia file có tên là wbf1 với 1 file tmp, rồi xong, không đụng gì vào đó được nữa :|

Dây component thế nào hả bạn, của mình là loại 3 đầu với 1 cái chấu S-video

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:sorry[1]: Mới download xong game MH3 cho Wii, mình chạy game trên ổ cứng mọi thứ đều ổn.
Nhưng, chỉ chạy được đến cái splash-screen thôi. Start game thì nó kêu 'e e...ee' + màn hình đen thui + freeze game. +_+

Mọi người, ai biết chỉ dzùm ! :"> :-*

silver_veno

Nấm nhỏ
:sorry[1]: Mới download xong game MH3 cho Wii, mình chạy game trên ổ cứng mọi thứ đều ổn.
Nhưng, chỉ chạy được đến cái splash-screen thôi. Start game thì nó kêu 'e e...ee' + màn hình đen thui + freeze game. +_+

Mọi người, ai biết chỉ dzùm ! :"> :-*
trường hợp này một là file iso sida, hai là thiếu cios hay ios gì đấy cũng không rõ lắm, down đủ các thứ về cài là được :">

silver_veno

Nấm nhỏ
Anh em cho hỏi luôn, giờ mà muốn chơi game GC trên Wii thì làm thế nào nhỉ? Cụ thể giúp mình nhé, cách chạy game rồi controller các kiểu :rolleyes[1]:

xin hỏi là máy hệ gì bây giờ cũng đều mod và chuyển hệ sang TA đc hả các bạn kể cả korean, mod = soft với bằng chip thì cái nào dễ và tiện hơn :rolleyes[1]::rolleyes[1]:

Cho mình hỏi cái
máy mình ver 4.0 E , sau khi đã làm như các bước trong so ft mode nhưng mà tới phần khởi chạy Hackmii installer là nó tự tối thui màn hình luôn ???
đã thay 1 thẻ SD 2GB Sandisk format fat32 tình trạng vẫn thế :( , các bạn giúp với

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN