Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

bluke

Nấm bình thường
Máy bạn vẫn bình thường thôi. không bị gì đâu.
Và tốt nhất bạn không nên cheat game vì game wii mà còn cheat nữa thì pó tay :)).
Neogamma cũng được nhưng sao bạn không xài USB Loader.
ổ DVD chớp đèn xanh là bình thường thôi không việc gì cả đó là đèn báo ổ đĩa nhận dĩa.

Bây h em còn bị lỗi này nữa các bác ạ, chơi xong rồi lúc tắt máy thì nó ko tắt hết, nghĩa là ấn nút tắt, màn hình đen rồi nhưng cái nút tắt nó vẫn màu xanh, phải ấn 1 lúc lâu nó mới tắt hoàn toàn =='' :(((((((((((((((((((((((((( TT^TT

Help me plssss :(

Máy mình mấy hôm rồi chơi bt, tự nhiên hôm nay đang định chơi thì chẳng thấy lên đèn, cắm đi cắm lại, đổi ổ cắm cắm lại mãi mới lên. Cứ ngỡ bt ai dè chơi dc 1 lúc thì máy tắt cái phụt, cái đèn chỗ nút power nó đen thui :(((((((( h phải làm sao hả mọi người

bluke

Nấm bình thường
e vào web thấy nó bắt up date liệu có nên up không ! ngoài kia có 1 list game dowload vậy dow xong để vào thẻ nhớ hay ổ cứng ạ
Không nên update vì update xong lên phiên bản FW mới muốn softmod rất phiền phức.
Game down về dùng cho những máy đã softmod chép vào HDD đề chơii

Giúp em

Số là hôm trước em họ em nó táy máy update lại máy, ra hotgames thì họ bảo bó tay, có cài uloader. Hôm trước mới lấy lại cái HDD, cắm thử vẫn chạy được dù load lâu, chơi được hẳn hoi. Hôm sau bắt đầu dở chứng: load chậm, 8-10 phút mới chạy được. Hôm sau nữa thì 3 tiếng sau khi bật games vẫn không load nổi. Cho hỏi máy mình bị lỗi gì và khắc phục thế nào

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Số là hôm trước em họ em nó táy máy update lại máy, ra hotgames thì họ bảo bó tay, có cài uloader. Hôm trước mới lấy lại cái HDD, cắm thử vẫn chạy được dù load lâu, chơi được hẳn hoi. Hôm sau bắt đầu dở chứng: load chậm, 8-10 phút mới chạy được. Hôm sau nữa thì 3 tiếng sau khi bật games vẫn không load nổi. Cho hỏi máy mình bị lỗi gì và khắc phục thế nào
Có quá ít thông tin, nên khó xác định được máy bạn bị lỗi gì.

Như mô tả trên thì là một là do loader trên máy, hai là do HDD của bạn. Bạn hãy thử cài này USB LOADER và cài thêm DARKCORPv1.1 xem sao. Và fw máy bạn hiện tại là vẻ mấy? hệ máy?

mua wii về mà e vẫn chưa hiểu rõ lắm mong các bác giúp :
1-e muốn lướt web chơi game online mà mỗi lần vào nó lại ra cái bảng bắt update vậy phải làm sao?
2-e không biết đặt cái máy e như thế nào vì mỗi lần chơi re chỉnh căn rất khó :(
3-máy e không có hdd vậy mua hdd về xong làm thế nào mới chơi được trên hdd ?
4-cám ơn các bác đã giúp đỡ :D

silver_veno

Nấm nhỏ
1- Chơi online thôi thì không bị yêu cầu upadte FW đâu.
2- Đặt máy không quan trọng, quan trọng là đặt cái sensor bar. Bạn có thể đặt phía trên hoặc dưới TV. Xong rồi vào setting lựa chọn kiểu mà bạn đã đặt. Khi chơi thì nên cách cái sensor một khoảng vừa phải không quá gần cũng không quá xa (thử là biết liền).
3- Trong box cũng có 1 topic hướng dẫn tỉ mỉ cách chơi game qua HDD rồi, bạn có thể tham khảo http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=8745
Thêm thắt 1 chút dựa trên hướng dẫn của bác lemon là
+ Thay WBFS Manager bằng WiiBackupManager : dễ sử dụng và có thể dùng HDD với định dạng NTFS/FAT32, loại HDD thì mình hiện dùng cái WD MyBook 1TB không gặp vấn đề hết. Hình như cũng có 1 số loại không hoạt động, bạn nên tham khảo trước khi mua.
+ Loader thì dùng CFG USB Loader hoặc WiiFlow thay vì NeoGamma (recommend CFG USB Loader).
4- Chúc may mắn :bleh[1]:

Có quá ít thông tin, nên khó xác định được máy bạn bị lỗi gì.

Như mô tả trên thì là một là do loader trên máy, hai là do HDD của bạn. Bạn hãy thử cài này USB LOADER và cài thêm DARKCORPv1.1 xem sao. Và fw máy bạn hiện tại là vẻ mấy? hệ máy?
fw 4.3 U
nói chung hôm trước do em nghịch update máy (bản mới nhất) nên xong. Bỗng thử load lại thì vẫn chạy được games trên HDD hẳn hoi(1,2 hôm thôi). Nhưng mấy hôm nay không load được games qua uloader và cũng không update máy.

langtu

Nấm nhỏ
fw 4.3 U
nói chung hôm trước do em nghịch update máy (bản mới nhất) nên xong. Bỗng thử load lại thì vẫn chạy được games trên HDD hẳn hoi(1,2 hôm thôi). Nhưng mấy hôm nay không load được games qua uloader và cũng không update máy.
Bạn thử update uloader bản mới nhất xem. Nếu không được, chắc còn cách softmod lại Wii.

mariobeo

Thành viên lâu năm
Không hiểu sao máy mình không chơi được Wii Sports Resort, dù là bản phân vùng nào cũng thế.
Mà gần đây khi mình dùng USB Loader, chọn chế độ lấy cover cho các game mới cóp thì bị lỗi "Exception DSI occured" là sao vậy?

silver_veno

Nấm nhỏ
Không hiểu sao máy mình không chơi được Wii Sports Resort, dù là bản phân vùng nào cũng thế.
Mà gần đây khi mình dùng USB Loader, chọn chế độ lấy cover cho các game mới cóp thì bị lỗi "Exception DSI occured" là sao vậy?
1 - không rõ :|
2 - Mình thì toàn download cover bằng WiiBackupManager rồi ném vào thẻ SD. Chưa bao giờ gặp trường hợp ấy :bleh[1]:

silver_veno

Nấm nhỏ
^ Đầu tiên việc khó nhất là down cái WiiBackupManager về :myemo0111:
http://www.wiibackupmanager.co.uk/latest.html
Xong đấy thì cài đặt và mở soft này lên.
Chọn tab Files -> Add/Files rồi browser đến file iso game của bạn. Cũng trong tab này trên thanh công cụ của nó có cái nút Covers đấy, nhấn vào và chọn sync and download missing thôi.
Game nào đã có cover thì khi select hình cái disc và box art sẽ được hiển thị. Cover được down về sẽ ở trong folder Covers nằm trong folder WBM khi cài đặt.
Nói chung là cứ thử đi, soft dùng dễ vô cùng \m/

langtu

Nấm nhỏ
Nếu Wii của bạn kết nối được với internet qua Wifi hay LAN thì đơn giản lắm. Bạn chỉ cần click vào biểu tượng bánh răng, rồi tìm đến mục update là xong. Còn cách update offline là download chương trình về, rồi chạy qua HBC. Hiện tại mình dùng hai chương trình load game là Configurable USB và USB loader GX.
Bạn download Configurable USB tại đây:
Còn đây là hướng dẫn update tiếng anh:
Updating Configurable USB Loader

With v35a6 and later, this can be done with your Wii online, or you can upgrade manually.

Note that if you have never done the meta.xml steps above, you need to do so.

Online installation

Start Configurable USB Loader and push 1 twice to get to the Global Options screen.
Select Search for updates and push right on the D-pad.
A selection of versions will come up. Choose the one you want to install and push A.
The new version will download and install over the currently running version.
Don't worry about meta.xml here, your changes will be preserved.
When complete, push any button to return to USB Loader.
Exit and restart the loader to try the new version.
Manual installation

Download new version
Replace sd:/apps/USBLoader/boot.dol with the .dol file of the latest version (rename if necessary).
For .zip releases, boot.dol is located in inSDRoot/USBLoader/boot.dol from the zip file.
For .dol releases, the dol file you downloaded is the file you need to rename.
Nếu vẫn không được thì softmod lại cho chắc ăn. Bạn có thể softmod theo hướng dẫn sau (sẽ không lo thiếu IOS này nọ)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN