Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cho mình hỏi mình mới mua cái Wii, chơi đĩa copy ok, FW 4.01 U giờ mình muốn chơi online thì làm như thế nào, tại chỗ tiệm nói không lên mạng được :|

kamus

Thành viên lâu năm
Cho mình hỏi mình mới mua cái Wii, chơi đĩa copy ok, FW 4.01 U giờ mình muốn chơi online thì làm như thế nào, tại chỗ tiệm nói không lên mạng được :|
tiệm gì nói kì nhỉ, máy wii là có thể chơi online được, nếu bạn muốn chơi online chỉ việc mua wifi về rồi bật wii lên cài wifi cho wii là chơi được thôi, tất nhiên là tùy vào game, có game chơi wifi đc, có game ko hỗ trợ wifi.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Khi mình insert SD Card vào Wii thì hiện thông báo "The device inserted in sd card slot cannot be use". Đây là sao vậy mấy bạn?

kamus

Thành viên lâu năm
Khi mình insert SD Card vào Wii thì hiện thông báo "The device inserted in sd card slot cannot be use". Đây là sao vậy mấy bạn?
bạn thử tắt máy wii rồi lấy thẻ SD ra sau đó gắm thẻ SD đó vào như máy chụp hình thử xem nếu nó ko hoạt động thì thẻ SD đã hư, còn nếu nó xài trên máy chụp hình đc thì đút lại vào wii thử xem, nếu ko đc thì wii bạn đã có vấn đề nên đem đi sửa.

tiệm gì nói kì nhỉ, máy wii là có thể chơi online được, nếu bạn muốn chơi online chỉ việc mua wifi về rồi bật wii lên cài wifi cho wii là chơi được thôi, tất nhiên là tùy vào game, có game chơi wifi đc, có game ko hỗ trợ wifi.
Chắc nó sợ mình lên online update bậy bạ, mình mua máy ở MiMi

Cho em hỏi, dạo này sau khi cài các cios xong thì tự nhiên Wii của em hoạt động không còn ổn định nữa, khi vào các apps ở trong homebrew channel thỉnh thoảng bị đơ máy. Mấy anh trả lời giúp em được không? Em nghĩ hay là do em cài các cios 2 lần (tức là cài 1 cios hay lần mà không uninstall cái trước)
Em cảm ơn nhiều lắm.
Mấy anh giúp em với. Em đang cần lắm.
À mà mấy anh cho em một list đầy dủ các cios cần thiết được không? Vì trong forum nhiều thứ quá em đọc không biết nên dùng cái nào.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
bạn thử tắt máy wii rồi lấy thẻ SD ra sau đó gắm thẻ SD đó vào như máy chụp hình thử xem nếu nó ko hoạt động thì thẻ SD đã hư, còn nếu nó xài trên máy chụp hình đc thì đút lại vào wii thử xem, nếu ko đc thì wii bạn đã có vấn đề nên đem đi sửa.
Nếu là loại thẻ nhớ không tương thích thì nó báo thế nào vậy bạn? Vì mình từ dùng được thẻ nhớ trên máy Wii nhưng sau khi cái cũ hư mình mua cái mới thì không xài được.

kamus

Thành viên lâu năm
Nếu là loại thẻ nhớ không tương thích thì nó báo thế nào vậy bạn?
Wii có thể tương thích tất cả loại thẻ SD, SDHC, miniSD, và microSD đấy bạn.

Vì mình từ dùng được thẻ nhớ trên máy Wii nhưng sau khi cái cũ hư mình mua cái mới thì không xài được.
thế cái mới của bạn nó xài được trên máy chụp hình hả? nếu vậy thì có thể cái khe SD wii của bạn nó hư gòy, mình nghĩ chắc ko phải do thẻ SD đâu, bạn nên đem đi sửa :D.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
cho mình hỏi có cách nào ngăn wii update khi lên mạng ko vậy? tính vô mạng nhưng sợ cái vụ error #003
Nếu Wii có FW thấp hơn 4.1 thì update 4.1 .Từ 4.1 có hacks.ini cho preloader trong đó có chức năng Block Online Updates.

Chú ý trong SD có lock đẩy lên xuống đấy.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình biết vì sao nó báo lỗi rồi. Nguyên nhân là do cái Adapter đó bị hư. MÌnh mới mua cái mới thì dùng bình thường. :laugh[1]:

Các bạn ơi cho mình hỏi.MÌnh mới mua cái Wii.ngoài hàng nói chơi xa đc 10m.
Nhưng Thanh sensor bar của mình nó chỉ nhận tín hiệu trong khoảng 3m,càng xa thì chập chon sau đó tắt luôn.
Máy mình bị lỗi hay nó chỉ đc như vậy.
Mong các bạn giúp mình.Chức năng chơi game vẫn chơi xa đc khoảng 10m.Nhưng con trỏ chỉ ở ngoài Menu chỉ đc 2.5 > 3m , thì mất tín hiệu.
cảm ơn các bạn giúp mình

Hic , k hiểu sao wii của tớ bật lên k có tín hiệu gì cả , wii remote thì đơ , k có signal . Bật lên là màn hình đen xì lì ... Ai giúp tớ với :(

trước đó đã làm gì,phaircung cấp đủ thông tin thì mới đoán bệnh được chứ.
Thì em đang loay hoay cài Preloader , dùng DOP-IOS cài IOS70 k đc , dùng wad manager cài = file .wad cũng k được . Rồi bác lanbe kêu dùng trucha bug restorer , thế là đưa vào cài , em chọn vào IOS 36 menu , chọn patched IOS 36 , nó kêu failed gì đó v...v , rồi ghi thêm dòng That's what IOS15 downgrade is good for .. . Rồi em vào IOS15 downgrade về , xong rồi tắt máy . Sáng ra thấy thế T_T . Em nghi em bị brick quá nhưng mà em nhớ trước đó có cái bootmii as boot2 rồi mà ta

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN