Giải đáp thắc mắc chung về Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

langtu

Nấm nhỏ
Đúng vậy. Wii hiện tại đã chạy được game trên ổ cứng usb, còn chạy VC trên usb chắc phải chờ thui bạn à.

Wii bị đứng sau khi dùng gamma

Con wii của em mua bên Sing , hình như đã gắn mod chip tại e chơi đc game copy mà . Tuy nhiên đối với 1 số game k chơi đc , em đã dùng gamma sau đó lauch game , chơi ok . Thế nhưgn mỗi khi lấy đĩa ra, hoặc cho về wii home thì máy bị đnứg , nút power cứ vàng mãi , vẫn lấy đĩa ra đc , nhưng k chơi đc nữa , không hiện lên màn hình luôn ạ . Chỉ còn mỗi cách rút dây cắm ra rồi cắm lại . Mà em chơi bên đĩa thừong , ko dùng gamma thì ko sao . Mỗi lần lấy đĩa ra em đều thoát ra Home truóc ròi rút đĩa . mong các bác giúp em ạ :em25:

Con wii của em mua bên Sing , hình như đã gắn mod chip tại e chơi đc game copy mà . Tuy nhiên đối với 1 số game k chơi đc , em đã dùng gamma sau đó lauch game , chơi ok . Thế nhưgn mỗi khi lấy đĩa ra, hoặc cho về wii home thì máy bị đnứg , nút power cứ vàng mãi , vẫn lấy đĩa ra đc , nhưng k chơi đc nữa , không hiện lên màn hình luôn ạ . Chỉ còn mỗi cách rút dây cắm ra rồi cắm lại . Mà em chơi bên đĩa thừong , ko dùng gamma thì ko sao . Mỗi lần lấy đĩa ra em đều thoát ra Home truóc ròi rút đĩa . mong các bác giúp em ạ

langtu

Nấm nhỏ
Lỗi vặt thoai bạn à. Bạn yên tâm nhé. Nguyên nhân thì nhiều, ví như gamma chưa hoàn chỉnh (có cái nào hoàn hảo 100% ngay từ đầu đâu :D), đĩa kém (có đĩa chép nào chất lượng bằng đĩa gốc đâu :D),..., mình thỉnh thoảng cũng gặp vài game như vậy nên bạn yên tâm, máy Wii của bạn vẫn còn tốt lắm :D

anh em cho hỏi câu này hơi ngớ ngẩn độ dài của Sensor bar là bao nhiêu nếu ko tính hai 2 cái đèn(tức là khoảng cách giữa 2 cái đèn)

Ai biết chuyện này không

Máy của mình lúc đầu thì chơi đc tốt lắm giờ thì bỏ đĩa vào thì nó kêu " cạch cạch " ối đĩa ra , rồi tự đút vào rồi lân thứ 2 là bắn nguyên cái đĩa ra hoài luôn :cray[1]: giờ mình hết chơi :em09: Ai biết cách sửa thì báo cho mình hay

vodoi_em

Nấm nhỏ
Máy của mình lúc đầu thì chơi đc tốt lắm giờ thì bỏ đĩa vào thì nó kêu " cạch cạch " ối đĩa ra , rồi tự đút vào rồi lân thứ 2 là bắn nguyên cái đĩa ra hoài luôn :cray[1]: giờ mình hết chơi :em09: Ai biết cách sửa thì báo cho mình hay
BẮn văng ra hay từ từ ra:|

Chào các bạn,

Tôi sắp mua 1 máy Wii từ Pháp, định về sẽ đem đi gắn modchip, nhưng mà đọc trên này thì thấy có cái topic hướng dẫn chơi game copy không cần modchip. Vậy xin hỏi ở đây có ai làm vậy chưa? Và chạy có ổn định không? Tôi ở TPHCM, ngoài Pasteur có chỗ nào làm không, hay ra đó chỉ có gắn modchip thôi?

Rất mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn rất nhiều :D

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
việc chơi game bằng softmod (ko cần modchip) hiện rất phổ biến bạn à. Ngoài Pasteur có thể ra Haloshop làm. Ở đó kỹ thuật khá tốt và nhiều kinh nghiệm. Họ có thể tư vấn trực tiếp bạn nên softmod hoặc modchip trên thực tế bạn sẽ dễ hình dung hơn.

>>> control <<<

Khi em kết nối *control Wii thứ hai* vô máy thì đèn cứ chớp xanh hoài,em đợi nó chớp tới hơn nửa tiếng nhưng cũng ko thấy báo đèn số 2,cái *control 1* thì vô ngon lành nhưng kết nối thêm mấy cái khác thì ko dc.Em bấm đè nút 1,2 hay nút on mà cũng ko vô,đã có thử mua cái control mới luôn mà cũng vậy :((:((:((

Khi em kết nối *control Wii thứ hai* vô máy thì đèn cứ chớp xanh hoài,em đợi nó chớp tới hơn nửa tiếng nhưng cũng ko thấy báo đèn số 2,cái *control 1* thì vô ngon lành nhưng kết nối thêm mấy cái khác thì ko dc.Em bấm đè nút 1,2 hay nút on mà cũng ko vô,đã có thử mua cái control mới luôn mà cũng vậy :((:((:((
bạn mở 2 cái wiimote đã lắp pin cùng lúc xong tháo 2 nắp pin của 2 cái ra bạn thấy một nút nhỏ đỏ đỏ bạn ấn cùng lúc nút đỏ đó của 2 cái wiimote xong rồi bạn mở chổ khe cắm thẻ sd có nút đỏ bự nhấn cùng lúc với 2 nút đỏ nhỏ của 2 cái wiimote kia luôn

minh mua wii o usa nhung khi minh cam wiimote sang nha ban choi cung la may mang tu usa nhung wimote cua to ko connect duoc voi may wii co cach nao giup minh ko

bạn mở 2 cái wiimote đã lắp pin cùng lúc xong tháo 2 nắp pin của 2 cái ra bạn thấy một nút nhỏ đỏ đỏ bạn ấn cùng lúc nút đỏ đó của 2 cái wiimote xong rồi bạn mở chổ khe cắm thẻ sd có nút đỏ bự nhấn cùng lúc với 2 nút đỏ nhỏ của 2 cái wiimote kia luôn
làm thử cái này nè bạn

cho em hỏi cách burn game iso vô Wii,em có chương trình PowerISO mà ko bik burn,em đã có thử burn mấy lần file dạng ISO (dc extra từ file winrar down trên mạng về) vào DVD mà lúc cho đĩa vô máy Wii lại ko chạy dc. T^T

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN