Giải đáp thắc mắc Gameboy Classic

Cửa hàng game Nintendo nShop

afdf

Nấm nhỏ
theo mình thì màn hình của bạn " mờ mờ ảo ảo " như vậy có lẽ là do máy cũ quá nên dây điện trong máy hok đc như xưa nên chập chờn đó . Bạn có thể mang máy ra các quán sửa chữa máy game để hỏi hoặc nếu liều thì tháo ra thử xem !!!

afdf

Nấm nhỏ
không biết cái GBC của bạn có giống y chang như cái trên youtube hok không nữa, gameboy color thì tháo ra có dòng chữ nintendo ở trong máy thì chắc là không phải hàng dởm rùi

cho em hỏi...máy e là GBC mà choi game pokemon red va harvest moon 2,chơi xong,save lại nhung khi tat nguồn...lần sau chơi lại thì mất hết save lun...cho e hỏi đó là do máy hay do băng vậy mấy a c

junior1506

Nấm nhỏ
cho em hỏi...máy e là GBC mà choi game pokemon red va harvest moon 2,chơi xong,save lại nhung khi tat nguồn...lần sau chơi lại thì mất hết save lun...cho e hỏi đó là do máy hay do băng vậy mấy a c
đó là do băng bạn pin đã quá đát nên ko thể save được, bạn nên đi thay pin trong băng để chơi cho tốt hơn. pin của GBC nên xài được lâu lắm, chúc bạn sớm phá đảo game của mình:no:

afdf

Nấm nhỏ
Đó là do băng của bạn bị hết pin save , bạn chỉ việc mở băng ra rồi mua loại pin giống loại pin ở trong băng là đc thôi mà.

hailainguyen

Nấm nhỏ
chào các bạn , cho mình hỏi tí : cái GBA original mình đem chơi thì thấy tâm màn hình có một vết nhăn nheo , gỡ miếng bảo vệ ra thì vết nhăn ấy nằm phía trong màn hình ( bề mặt màn hinh vẫn phẳng ). Khi chưa bật máy nhìn kĩ thì thấy màn hình có vết màu xanh xanh loan rộng ra nhưng mờ ko đáng kể . Tớ ko chắc nhưng tớ nghĩ tại tớ bật máy lên chưa được 10 , phút thì đã tắt cái bụp ( pin yếu ) khá nhiều lần . Giờ đang thử phơi nắng nhưng ko biết hiệu quả ko :) .Ai giải thích hộ mình với :)

@ Mucong : tớ nghĩ do cái GBc của cậu bị lỏng cáp màn hình . Ra tiệm nhờ họ sửa lại xem :(

hailainguyen

Nấm nhỏ
Cái nút này thay dễ ẹc à, tui thay rồi
bấm ào ào. ra mua cái nút của điện tử băng ấy, 2 nghìn 4,5 cái gì đó, rồi mở máy ra thay vào, chơi đã lắm, yên tâm
Cách của bạn là chuẩn luôn ,tớ vừa thay xong , bấm rất tuyệt, nhưng nút start và select thì nhỏ quá nên khó kiếm ron 4 nút loại nhỏ để thay cho 2 nút này :)
Cách này khá hay vì đỡ được khoản mua keo dẫn điện :) Các bạn khi thay nên nhớ cắt rìa ngoài của ron cho kĩ rồi nhét vào máy nhé :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN