Giải đáp thắc mắc Gameboy Classic

Cửa hàng game Nintendo nShop

hailainguyen

Nấm nhỏ
hì , đơn giản mình chỉ lục trong đống tay cầm nes fake xem còn cái ron nào dùng được thì lấy ra chùi hết bụi bặm. Với nút A,B chỉ cần 2 phím của ron nhưng ron tay nes thường có 4 phím nên mình cắt nó ra làm thành một dải ron 2 nút , sau đó cắt tỉa rìa ngoài cho đẹp rồi gắn vào . Nếu lần đầu thay thấy ko ăn nút thì có thể do ron còn dơ , bạn thử dùng vải sạch lau lại lần nữa xem :)

hailainguyen

Nấm nhỏ
hiện giờ mình có cái máy GBC mình mua cách đây 3 rồi , mua với giá là 900k
mà mình thấy nó ít màu quá , mua hiểu là tại máy hay tại băng . băng mình mua tại nơi bán máy toàn băng Trung Quốc giá có 30k , không biết phải băng dỏm không có màu không nhỉ
mình coi trên YouTube thấy máy GBC rất đẹp màu sắc rõ . Và Trên YouTube nó luôn ghi là GBC Review thì hệ máy này có khác gì với GBC không
Ai biết trả lời giúp mình
Theo mình thì nguyên nhân là do băng của bạn thuộc hệ gameboy trắng đen nên màu sắc nó khá ít . Lúc mới mua GBC mình ko có băng của hệ này nên chỉ chơi băng pokemon red (do đút băng gameboy trắng đen vào GBC thì sẽ thêm được một số màu nhưng nhìn chung vẫn ít ).Và ở VN hiện giờ cũng chỉ còn băng GBA là nhiều và phổ biến , băng GBC vẫn chiếm một phần nhỏ nên khó kiếm .:)

có bác nào biết mod đèn or biết chỗ mod đèn cho gbc ở tp hcm k
chỉ giúp e với
e mới kiếm đc con gbc nhưng màu nó tối qá :(

nickcarter9

Banned
có bác nào biết mod đèn or biết chỗ mod đèn cho gbc ở tp hcm k
chỉ giúp e với
e mới kiếm đc con gbc nhưng màu nó tối qá :(
lúc trước có nhìu người mod lắm nhưng giờ đã giải nghệ hết rồi mình nghĩ bạn nên chuyển qua gba sp đi nếu thấy tối quá :)

hic
e vẫn thic con gbc tại nó là con đầu tiên đưa e đến vs gb
bác nào biết đèn nó ở đâu chỉ e vs
e tự làm cũng đc :(

Mario

Thành viên lâu năm
nếu tìm dc cách mod đèn thì số tiền bạn mod đèn có thể bằng tiền mua cái GBA SP đó, nên cân nhắc kỹ lưỡng.

Mario

Thành viên lâu năm
cái đèn đó ko sáng lắm đâu, nhìn chừng 10p sẽ lóa hoa mắt. nếu gặp màn hình của máy nào trày nhìu thì từ phía ánh sáng chíu xuống sẽ thấy rất nhìu bóng vết trày trụa :))

Bác ơi em có cái game boy color đang chơi thì reset lại màn hình chính. cứ lặp đi lặp lại. Có bác nào biết cách sửa không

trungkkk

Nấm nhỏ
chảng biết viết ở đâu nên hỏi luôn ở đây. Tình hình ngày xưa xem chơi 1 game zelda bây giờ muốn tìm lại để chơi mà ko biết tên là gì chỉ nhớ băng có ghi zelda: doạn đầu game đi loanh quanh 1 lúc trong rừng gặp chác là công chúa đang hát với 1 lũ thú rừng xung quanh( đoạn phim này có nhạc rất hay). Và trong game còn nhớ 1 đoạn nữa là main bị bắt đưa lên 1 hòn đảo hay gì đó(tại có cảnh đi trên bè hay thuyền ko nhớ rõ lắm @@)bị lột sạch đồ (kiếm, item mất hết). Chơi đến đây thì thằng bạn mượn cả máy GBA lẫn băng về chơi sau đó quay lại với chủ chỉ có cái máy cái băng mất tiêu luôn:em25:.Tiếc cái băng do bà chị đi công tác nước ngoài về tặng sinh nhật T_T! Ai birst game zelda đo là gì thì nói cho em biết nha và em cung muôn tfim lại băng game đó để chơi bác nào có thì pm nha. THX ^^!

Mario

Thành viên lâu năm
Zelda trên Game Boy chỉ có các bản sau đây, bạn có thể down về test xem game nào mà bạn muốn cần nhé

Mình đang có 1 băng pokemon blue gốc hết pin save, dùng mỏ hàn gỡ pin cũ đi thay pin mới vào rồi cắm băng vào vẫn báo "the data was destroyed!" và không save được, còn game vẫn chạy bình thường. Có ai biết đây là lỗi gì không ? hay phải thay linh kiện gì không ? :(( :(( :((

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN