[Guide] Yêu cầu/Thắc mắc/Giải đáp chung các vấn đề về HomeBrew

Cửa hàng game Nintendo nShop

cám ơn bạn nhiều mình làm ngay đây *)* ông khách nghịch quá xóa sach trong nand lun

đang tìm hiểu thêm ở http://gbatemp.net/index.php?showtopic=135174 thì bạn chỉ tiện quá đỡ phải đọc toét mắt *)*

bạn có thể tư vấn và cho link down mấy cái homebrew đựoc ko vì mình cài cái nào nó cũng báo lỗi -1 *)* ko hiểu sao
mình down cái mới v0.3.2 thì nó cứ
unable to initialise network, retrying....

1. Máy mình Chuyển từ 3.2J thành 4.0U. Đã cài được Homebrew Channel, chạy được các game U & đĩa đúc (các game chuyển thành NTSC-J hồi trước kg chạy), load Wab Mannager 1.0.3 rồi cài những file wab trong thư mục wab đa số đều báo lỗi "ret = -1029". Mình làm sao cài mấy cái wab bây giờ?
2. Mình cài PreLoader nó cài rồi báo done, wait 5s thì boot máy lại dzô Systemmenu, mình tìm không thấy PreLoader đâu sau khi boot?

Thanks

langtu

Nấm nhỏ
1. Bạn thử cài bằng Wad manager 1.4, chọn IOS249 rồi cài xem.
2. Khi bấm nút power thì giữ nút reset sẽ vào dc Preloader. Bạn vào phần autoboot chọn Preloader. :D

1. Bạn thử cài bằng Wad manager 1.4, chọn IOS249 rồi cài xem.
2. Khi bấm nút power thì giữ nút reset sẽ vào dc Preloader. Bạn vào phần autoboot chọn Preloader. :D
Số 2 thì mình làm được rồi.
Số 1 không được, nó vẫn báo -1029

Cái Wab Manager này có cần phài cài cIOS & IOS không? Mình mới cài cIOS, IOS thì chưa.

langtu

Nấm nhỏ
Hem cần, Lúc cài file wad, nó sẽ hỏi mình cài trên IOS gì, bạn chọn IOS249, mình cài trên IOS nì suốt, cóa sao đâu.

Hem cần, Lúc cài file wad, nó sẽ hỏi mình cài trên IOS gì, bạn chọn IOS249, mình cài trên IOS nì suốt, cóa sao đâu.
Mình cũng chọn IOS249 rồi, nó vẫn báo lỗi đó. không hiểu!!!
Hay do firmware 4.0U nó khó chịu ta (up bằng wifi).

Lúc trước 3.2J mình chạy mấy cái game hệ PAL bằng FreeLoader rất OK, còn 4.0U chạy bằng PreLoader thì nó kg chạy, nó hiện hình game rồi nhấn Start là nó đen luôn. Chắc phải chời véion mới thôi.

Cho mình hỏi ngoài PreLoader để chơi game free region thì còn cái nào khác không?

Thanks

Đã cài được, lúc vào Wab Manager, chọn IOS35 là chạy. (máy mình đang cài cIOS35, có thể ảnh hưởng do cái này... hôm nào rảnh test cIOS36, cIOS37 xem sao)

Số là em có 2 con HDD, 1 con thì dùng làm ổ chứa game, ổ còn lại chưa biết làm gì. Nay thấy có nhiều film hay quá mà chưa biết làm thế nào để có thể xem được trên Wii nên muốn hỏi các bác vài điều:
1, Wii nhận ổ cứng định dạng FAT hay NTFS?
2, dùng chương trình media nào để có thể xem film qua HDD gắn cổng USB?
3, có thể đọc dược file .mkv không ah? có thể xem film có phụ đề không?

Trưa hôm nay em có về thử 1 ổ cứng định dạng NTFS có chứa file mkv thì thấy MPlayer CE không đọc được ổ. Trong khi thẻ nhớ dạng FAT thì vẫn đọc tốt. Nhưng ổ Tầm 40G trở lên mà muốn format dạng FAT thì không biết làm thế nào....
Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ cho em với

Em vừa thử format con ổ về FAT32, để tối về test thử xem thế nào rồi báo cáo các bác xem

Cho mình hỏi chút là mình cài preloader 0.29 xong chình phần autoboot vào system menu. Giờ bật lên nó vào thẳng mà ko ra đc setting của preloader. Mình muốn vào setting của preloader thì phải làm thế nào.
Với lại cài cái preloader này xong mỗi lần bấm vào nút home -> Wii menu thì máy tự khởi động lại. Không hiểu do preloader là thế hay là mình cài sai. Nên khởi động lại thấy lâu quá. Muốn remove / uninstall cái preloader này thì làm thế nào.

Thanks

langtu

Nấm nhỏ
Khi bật máy, bấm nút reset bạn.
Muốn remove Preloader phải cài lại SystemMenu. Một cách hay là xoá một kênh nào đó rồi dùng đĩa upgrade lại :D

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bây giờ mình thấy cách này cũng hay,ko chỉ dành cho xóa Preloader sử dụng restoremii với

bootmii app để cài đặt lại dự phòng ,về lại system menu, nếu bạn đã cài đặt bootmii trước

khi preloader được cài đặt.

Mình đang xài bản 3.2U. Giờ muốn xóa preloader đi. Vậy bạn có thể hướng dẫn mình cách xóa và update được ko. Thank bạn :)

Vì mình chưa cài đặt bootmii nên chắc ko sử dụng đc cách của lanbe rồi. Nhưng lúc mà chơi game bấm Home -> Wii Menu mà máy wii tự động restart là bình thường hả bạn. Liệu thế có hại máy wii không khi muốn vào wii menu là máy lại restart lại vậy

lanbe2007

Thành viên lâu năm
theo mình bạn ko nên xóa,preloader dùng để khôi phục Wii khi lỡ bị Brick.Home>>Wii Menu restart là bình thường.Không có gì hại máy cả.Bạn up 4.0 là đã xóa được rồi,muốn có preloader phải cài lại sau khi up xong.Tuy nhiên phải thay hack.ini 4.0U.Còn up 4.0 tùy theo bạn có wifi hay không mà lựa .Trong forum có đủ bài mà:http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=366&page=27 Hoặc http://nintendovn.com/forum/showthread.php?t=366&page=26

cần giúp khách tớ lại xóa sạch nand
và tớ phải cài lại từ đầu, vì đã cài preloader nên bây h đã cài dựoc homebrew sau đó chạy
ARC-m05_Offline nhưng ko cài đựoc systemmenu cho máy ,nó báo là you dont have korea wad for system menu 3.3 k và báo thiếu mấy cài file này

cIOS40-64-v2321.wad (sha1: 344e2a72d3c078ba90eb0e59f6dddc0cbe56ebc7)
cIOS41-64-v2320.wad (sha1: 2e9cf69e8bfefc288d68f86b4e705e23ea189943)
cIOS43-64-v2320.wad (sha1: 3f1059e066d9be7fddff0a22fd1f74d3b528e6d3)
cIOS45-64-v2320.wad (sha1: aaff0e0a36a6ddf0fa1ca0ce6b1f6b9a7f94a219)
either RVL-WiiSystemmenu-v326.patched.wad (sha1: 10af62e9920f61e86dfdcd3c4d462a763c651313)
or RVL-WiiSystemmenu-v326.wad (sha1: 728841100ddd7b3856f2dba7201a4b50bf6cc095)
* then put above files in 'wad' directory of your sd card.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN