Harvest Moon DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

sao em chơi hoài không mua đồ được, lại chỗ cái trang trại gì trồng một đống củ cải hỏi thằng tóc quăng thì nó cứ nói là "what do you need?" hoài mà nó không cho mua. Còn kiếm cái supermarket thì khôgn thấy

fly_us

Nấm bình thường
cái map có tí mà, supermarket chạy lên phía trên trên thì phải, còn vụ mua không được coi có đúng giờ nó bán không, không thì không có mua được...

Giúp mình cái Harvest Moon DS

Sao mình không thể nâng cấp các công cụ trong Harvest Moon vậy ? Kiểm tra thấy cái lưỡi liềm được 400%, cuốc được 240%, bình nước được 345% vậy mà khi nâng cấp nó không cho :myemo0105: bải là không có quặng gì gì đó. Mà tìm đâu ra thứ đó bây giờ ^:)^ . Giúp mình với

Unicorn9x

Nấm nhỏ
vào mấy cái hang đá gần suối nước nóng v...v...(xem bản đồ sẽ thấy mấy cái hang đá đó) dùng búa đập đá và cuốc để đào báu vật+đường xuống tầng dưới!! càng xuống sâu thì càng được nhìu loại khoáng xịn==>nâng cấp đồ đỡ tốn tiền hơn!! đập dc khoáng thì đem về nhà ông thợ rèn kiu ổng nâng cấp cho.

mình mới chơi được có năm đầu tiên hà. Có phải cái hang bên cạnh thác nước hông vậy ??? Sao mình vào trong đó đào đào cuốc cuốc hoài mà không được khoán hay hầm nào hết trơn mà toàn là bông tai, dây chuyền lại còn kem chống nắng mới ghê chứ :myemo0129:

mình mới chơi được có năm đầu tiên hà. Có phải cái hang bên cạnh thác nước hông vậy ??? Sao mình vào trong đó đào đào cuốc cuốc hoài mà không được khoán hay hầm nào hết trơn mà toàn là bông tai, dây chuyền lại còn kem chống nắng mới ghê chứ :myemo0129:
cái đó mới là cửa vào thôi, phải vào các hang con mới có, muốn mở các hang con (4 hang) thì phải có event. Đến hang sớm trước 6h hoặc sau 23h lúc trong hang không còn ai thì sẽ gặp sự kiện đó.

vào mấy cái hang đá gần suối nước nóng v...v...(xem bản đồ sẽ thấy mấy cái hang đá đó) dùng búa đập đá và cuốc để đào báu vật+đường xuống tầng dưới!! càng xuống sâu thì càng được nhìu loại khoáng xịn==>nâng cấp đồ đỡ tốn tiền hơn!! đập dc khoáng thì đem về nhà ông thợ rèn kiu ổng nâng cấp cho.
cái đó mới là cửa vào thôi, phải vào các hang con mới có, muốn mở các hang con (4 hang) thì phải có event. Đến hang sớm trước 6h hoặc sau 23h lúc trong hang không còn ai thì sẽ gặp sự kiện đó.
thât sự cảm ơn vì đã giúp mình. :good[1]: Mình mò mẩm cả tháng nay mà chả biết làm sao thank :myemo0128:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Suốt game bạn phải ở thị trấn đó mà, sao thoát dc :-?? Còn nếu muốn đi xa hơn lòng vòng chỗ đó thì làm quest chú lùn thì nó sẽ cho wa thôi

kidbuu

Nấm nhỏ
cái map có tí mà, supermarket chạy lên phía trên trên thì phải, còn vụ mua không được coi có đúng giờ nó bán không, không thì không có mua được...
Cha ơi làm gì có supermarket ở thị trấn này đâu:cc_confused[1]: .Chỉ có dùng cái điện thoại ở nhà mình để gọi cho Karen,chủ của cái supermarket đó rồi mua gì thì mua thui!

Thực ra đây là tiếp diễn "Harvest Moon" của GBA đó mà.Có ai lấy vợ chưa.Mình sắp lấy "Người cá" rùi đó.

fly_us

Nấm bình thường
Cha ơi làm gì có supermarket ở thị trấn này đâu:cc_confused[1]: .Chỉ có dùng cái điện thoại ở nhà mình để gọi cho Karen,chủ của cái supermarket đó rồi mua gì thì mua thui!

Thực ra đây là tiếp diễn "Harvest Moon" của GBA đó mà.Có ai lấy vợ chưa.Mình sắp lấy "Người cá" rùi đó.
chạy hết mấy cái nhà chưa mà nói không có chời :|

mấy pro ơi giúp em với ... em muốn có cái cần câu cá mà hem bít lấy ở đâu ... vả lại em xây cái chuồng gà ... mà nó bị bão thồi sập hoài .. tốn tiền ghê... trong harvest moon này có vụ ăn trái táo để lên tim ko mấy pro ... rồi con chó đó quăng trái banh cho nó chụp có đc gì ko ???? Help me!!!

chạy hết mấy cái nhà chưa mà nói không có chời
bản HM trên DS làm gì có super market, muốn mua đồ ở super market thì vào nhà gọi điện cho nó. Ở bản này chỉ có nhà của Vesta là bán hạt giống thôi, mở của lúc 4pm - 7pm. Còn muốn mua gà, vịt, cừu bò gì đêu là dùng điện thoại cả.

Muốn lấy cần câu thì thứ bảy khoảng từ 12pm-2pm đến nhà của ông Galen (cái nhà mà xung quanh toàn là gốc cây với đá tảng không đó), và không để bất cứ cái gì vào các ô màu trong ba lô thì mới lấy được, còn không thì không được đâu đấy.

kidbuu

Nấm nhỏ
chạy hết mấy cái nhà chưa mà nói không có chời :|
Tất nhiên là chạy hết rùi.Ở cái thị trấn này chỉ có cửa hàng bán hạt giống thôi,còn siêu thị nó ở Mineral Town cơ mà!

Hơi chán đời wá.Mình cứ tưởng lấy "người cá" là sướng(một trong các special girls),ai ngờ nó ko nằm ngủ chung giường với mình mà lại ở cái hồ để nuôi cá(:| !!!Thế này thì sinh con kiểu gì đây!Có khi sau này "người cá" nó còn cấm mình ăn hải sản nữa đây.:em29:

Thế còn đỡ, ai mà cưới cái cô công chúa ở trong hang mới khổ, mỗi lần muốn xuống thăm nàng là phải đào tới những 255 tầng :((

kidbuu

Nấm nhỏ
Droraemon có cẻ hiểu biết vè trò này nhỉ."Havest moon" là trò chơi kidbuu thích nhất trên NDS đó.Bác đã cưới được cô nào chưa?Mà trên Web nó bảo lấy Godness(Là vị thần bị biến mất ở đầu game đó) là khó nhất.

Không hiểu biết gì lắm, mình chơi hết mấy bản HM trên PS2 + GBA rùi chỉ có mấy bản trên GameCube là chịu. Đang chơi tới mùa hè năm thứ 3, đang kua em Celia mà mới được có tim Xanh lá à. Còn Haverst Godness thì hình như phải cứu bả về rùi mới cua đc. Tui mới tìm được có 31 chú lùn thui.

có ai bít lumina thích cái gì ko vậy?
tặng chocolate mấy tuần rồi mà chỉ thấy tim đen :((
bác doraemon chỉ cho em mấy chỗ tìm thấy chú lùn với :D em mới tìm được có vài chú :P

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN