Harvest Moon DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

kidbuu

Nấm nhỏ
Không hiểu biết gì lắm, mình chơi hết mấy bản HM trên PS2 + GBA rùi chỉ có mấy bản trên GameCube là chịu. Đang chơi tới mùa hè năm thứ 3, đang kua em Celia mà mới được có tim Xanh lá à. Còn Haverst Godness thì hình như phải cứu bả về rùi mới cua đc. Tui mới tìm được có 31 chú lùn thui.
Mình tìm dược 55 chú lùn rồi.Hình như phải tìm được 60 chú thì cứu được godness hay sao ấy.Mà thui,có vợ Leia "Người cá" rùi,ko tham nữa:myemo0107: .Hay là Doreaemon tán cái cô Keria ở tầng 255,cái mỏ thứ 3 cho nó hoành tráng:brow[1]: !!!.

có ai bít lumina thích cái gì ko vậy?
tặng chocolate mấy tuần rồi mà chỉ thấy tim đen :((
bác doraemon chỉ cho em mấy chỗ tìm thấy chú lùn với :D em mới tìm được có vài chú :P
Những thứ Lumina thích à,để mình xem nào:
Favorites(Đồ vật làm tăng tim Lumina nhanh nhất): Perfume, diamonds, pink diamonds,relaxtea,và thích nhất là dress.
Likes(cũng làm tăng tim lumina nhưng ko bằng Favorites): flowers hay những thứ làm từ flowers, jewelry , curry dishes.
Dislikes(thứ Lumina ko thích): colored grass, các loại lumber và noodles.
Hates(Lưu ý là Lumina có thể sẽ...ghét bạn nếu bạn cho co ấy thứ này!!!): Elli(nữ y tá ở Mineral town)và tất cả những thứ người khác ghét (Animal food, garbage,...)
Chúc Jonathan sớm lấy vợ và sinh con nhé:D !

Còn về phần tìm chú lùn thì bác tự vào Web này xem nhé(căn bản là dài quá tui viết ko xuể):http://www.gamefaqs.com/portable/ds/file/925581/45458 .
PS: Doraemon muốn tìm thêm chú lùn thì vào web ở trên xem nhé:good[1]: .

mấy cái hang con kia làm sao mà mở được vậy ? em mới mở được có 1 hang con T_T
mà dress là quần áo ah ??? vậy là mua ở đâu để tặng ???
diamond và pink diamond thì đào ở đâu ???

Hix, công chúa gì mà chui xuống tận dưới hang mà ngủ, mỗi lần xuống tặng quà phải đào những 255 tầng >.< Thui em chịu. Chỉ thích Celia dễ thương hiện diệu thui :x

Muốn mở hang thì bạn phải đào xuống tầng cuối cùng của hang đó. Hang đầu tiên là hang đào nữ trang, mở hang 1 thì tối khoảng 9h hơn bạn hãy chạy ra cái hang và để cái búa ở ô màu đỏ, sẽ có sự kiện mở hang. Còn mấy cái hang khác thì phải đào tới tầng cuối rùi lặp lại như trên là được.
Các tầng là:
Hang 1: 10 tầng (mỗi lần té xuống nhiều nhất là 1 tầng)
Hang 2: 255 tầng (mỗi lần té nhiều nhất là 10 tầng)
Hang 3: 999 tầng (mỗi lần té thì hình như là random hay sao đó, lúc thì nhiều lúc thì ít, muốn gặp Keira thì tới tầng 255 của hang này nhé, nhớ nấu và mang theo món curry)
Hang 4: 65.535 tầng (có thể té một lần 300 tầng)

kidbuu

Nấm nhỏ
mà cho hỏi hỏi thêm câu này : Dress lấy ở đâu thế =.="
Bạn ra chỗ cái mine,nơi mà ông đeo kính với lại Flora hay đứng để đào(ko đi vào trong cái hang).Những thứ có thể đào được là : Suntan lotion, Skin lotion, Facepack, Bracelet, Necklace, Earrings, Broach và cuối cùng là Dress.
PS:Đã ai mua dược Island chưa,tui mua được rùi nè,mà Island chẳng có cái gì cả,chỉ dùng để xây cái nhà Cottage thôi.Tặng ông Remon cái pic nè:

Ủa, ở đó có dress nữa à, sao tui đào hoài không thấy

Đã ai mua dược Island chưa,tui mua được rùi nè,mà Island chẳng có cái gì cả,chỉ dùng để xây cái nhà Cottage thôi.
Muốn mua Island phải có 1 tỉ $ mà, ông làm gì mà giầu wá vậy>

Tại ngày nào tui cũng đào ở đó mà không có dress, chắc là thay đổi theo mùa. Đào dây chuyền với bông tai bán được nhìu tiền lém đó. Tiền tui mới có 1 chai 7 hà :D Không bít chừng nào mới có 1 tỉ đêy :((

PS: Hình đẹp lắm, hình như hình này là của bản A Wonderful Life

kidbuu

Nấm nhỏ
Lời khuyên nè:nếu dư tiền hẵng mua island.Chứ như tui mua rồi chả để làm gì.Tiền kia để mua mấy thứ khác có phải sướng ko:em29: .
Đã ai được chơi RPG trên Harvest moon DS chưa.Thế này nhé:Đợi vào lúc khoảng 4h40' sáng ra chỗ cái nhà của con chó mình ấn liên tục vào đó(chính xác là 4h44') => điều bất ngờ sẽ xảy ra.Chúc thành công!

island ở đâu và mua cách nào thế :-?
em toàn tặng cái relax-tea ko ah :D
mà nè , em dùng medal đổi ra cái vòng có hình trái tim khi nói chuyện nó cho mình bít Friendship và Effect thì bao nhiu eff or friendship mới lên tim vậy :-?

kidbuu

Nấm nhỏ
Muốn mua island bạn đợi đến Winter(mùa Đông), ông Mayor sẽ đến hỏi bạn có muốn mua island ko.
Muốn lên tim thì chỉ cần eff tăng thôi.có tất cả 7 mức tim với số điểm eff như sau:
0-10000:black
10000-19999: purple
20000-29999: blue
30000-39999: green
40000-49999: yellow
50000-59999: orange
trên 60000:red
Khi đạt đến tim red(màu đỏ)thì gọi điện đến super market mua Blue Feather
và cầu hôn!

mình đã chơi trên GBA rồi mà mãi không lấy vợ được.các bạn có cách gì thì giúp mình với, muốn lấy cô nào cũng được phải không?

tặng quà nhiều lên, lên tim đỏ rồi ra siêu thị mua cái lông chim về cầu hôn. À phải nâng cấp nhà có 2 cái giường nữa mới dc đó nhe. Chúc thành công.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN