Health & Safety Precautions Booklet NDS

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường
de flash tùy vào trường hợp có thể tự làm được nếu có SCL.. Đem ra hàng chi cho nó vừa chém vừa làm cái gì máy mình không biết. Về đến nơi dòm không ra cái máy :-s

đọc qua bài này để làm

Trường hợp máy chưa có flashme trước đó thì khó hơn, cần 2 máy DS để phục hồi BIOS.

Thiệt ra việc flash flashme khá đơn giản và an toàn, chỉ có vấn đề là tâm lý sợ nên dễ xảy ra sự cố thôi. Trong lúc đang flash có bị tuột tay thì chỉ việc nối tắt tiếp tục bao nhiêu lần cũng được. De-flash nếu có flashme trước đó và có sẵn SC Lite trong tay thì khá đơn giản.

bác Nô ơi,cho em hỏi cái đc cái chưa đc của SCL R đi,nghe nói cái đó của TQ tự chế ko fải của NDS ạ
Nintendo chỉ bán game gốc chứ không bán flashcart, nên đương nhiên tất cả các loại flashcart từ R4, SC, SCL... đều không phải của Nintendo.

fly_us

Nấm bình thường
trước khi tắt là 0% hay là đã có rồi?

Nếu có rồi thì mới là brick, còn 0% thì vẫn không sao. Hồi kỳ mình flash lên được 17% rồi nó đứng im, chọt tới chọt lui thì nó chạy.

Còn nếu chưa chạy mà bị tắt thì có lẽ do nối tắt lộn chỗ :| bây giờ mở máy lên nó báo cái gì?

fly_us

Nấm bình thường
Vậy thì lấy máy về thử theo hướng dẫn của link ở trên, đa số trường hợp là cứu được. Xong flash lại thì nhớ cẩn thận tí là được :D

bác ui !!! thế cháu nghe bác nói là chơi cái này phải để mắt sa màn hình ít nhất là nhiu í nhỉ !!! mà nếu chéu để gần có "bật ngửa đi đứt" hok ạh !! nghe bác nói cháu hem giám mua DS nữa luôn !! nói chuuy mà ghê thía :((

Mấy bạn ơi! mình định flash máy lên flashmev8 thì thấy màn hình báo dc 1% rồi chọt tới chọt lui 1 lúc tự nhiên máy tắt điện tối om không biết bị làm sao. Mình thấy có bạn bảo nếu máy đã cái flashme trước đó và có scl thì có thể recover được. Các bạn chỉ giúp mình với. Cám ơn các bạn nhiều

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Cho mình hỏi R4 thoát game bằng cách nào vậy?
R4 thường thì L+R+A+B+X+Y. Nhớ khi ở menu chính của R4 phải chuyển chữ R ở góc trên bên phải thành màu xanh (bằng cách chạm vào hoặc ấn R) thì mới thoát game bằng cách trên được.

các bác cho em hỏi là nếu em dung khăn ướt(loại dùng trên may bay ây) để lau màn hình thì có làm sao ko? tai thấy nó bẩn quá mà dung giấy thì sợ bị xước :(
còn néu để nó lâu quá ở nơi quá nóng hay quá ẩm ướt như nhà vệ sinh thì có làm sao ko :(:(:(:(:(:(

hix hix cái màn hình DS bên dưới của em nó bị gì mà giật lên giật xuống liên tục á....nhìn mỏi mắt ghê. Có ai biết nó bị gì hông giúp em vs.

phuongde

Nấm nhỏ
Máy DS của mình màn hình trên bị trắng bóc.Lắc lắc mấy cái hay giữ đưa nhẹ nhẹ thì thấy hiện lên còn ko thì ko thấy gì hết.
Bác nào bị rồi thì chỉ mình cách khắc phục đi.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN