[Help] Nintendo DS bật ko dc

Cửa hàng game Nintendo nShop

Em mới nhận được cái nintendo ds của thằng anh họ bên nước ngoài gửi về .lúc trưa chơi dc 1 tý thì đem sạc 5 tiếng sau lấy ra chơi ko hiểu sao đang chơi chưa dc 10p nó tự tắt và từ lúc đó đến giờ em ko tài nào mở lên lại được . cứ bật nó sáng lên 1 cái là tắt . ai biết lỗi này là gì chỉ em sửa với . Cám ơn ạ

yami123

Nấm nhỏ
^ Dây sạc 220v hay 110v thế, nếu 110v bạn có dùng cục chuyển nguồn 220v thành 110v không :em22:. Tốt nhất bạn nên đem ra tiệm nào có bán DS để người ta kiểm tra xem

conternecticus

Nấm nhỏ
Bạn nên kiểm tra xem cái ổ bạn cắm là bao nhiêu vôn, 110v hay 220v, sạc DS chỉ okie với 110v :)
Check rùi mà vẫn bị thì đem ra Nintendovn Shop là shop của 4rum, trên đường Nguyễn Tri Phương, P.8, Q.10 Tp.HCM ;)

mariobeo

Thành viên lâu năm
Cũng có thể là do pin có vấn đề, nếu sạc ko cùng nguồn điện với máy thì khi cắm cũng chỉ cháy sạc thôi, ko thể cháy máy đc, mình nghĩ vậy.

thanhmap4994

Thành viên lâu năm
có loại nguồn điện 240v à, sao cao thế :-?, thôi hỏi làm gì cho tốn thời gian, bạn đưa thẳng ra shop NVN để anh Bảo coi là nhanh và hữu hiệu nhất, chứ hỏi thế này phán đoán dễ sai + bạn mà liều tự mày mò ra xem là tiêu luôn con ds đấy

Doon

nWriter
Bạn nên kiểm tra xem cái ổ bạn cắm là bao nhiêu vôn, 110v hay 220v, sạc DS chỉ okie với 110v :)
Check rùi mà vẫn bị thì đem ra Nintendovn Shop là shop của 4rum, trên đường Nguyễn Tri Phương, P.8, Q.10 Tp.HCM ;)
Là sao, đem cục sạc 110v gắn vào mạng điện Việt Nam ư?
Đừng làm bậy kẻo hối hận ko kịp nhe. :xm0002:

gDrAg0n

Thế mà cũng trúng
bạn nên mang ra NVN shop cho các anh kiểm tra, ngồi đây gặp mấy thầy phán già phán non ko đc gì đâu ( e đùa 1 tí, mọi người đừng chém e nhé :rolleyes[1]::bleh[1]:)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN