Hướng dẫn-Cách Update Acekard2i chạy trên DSi firmware 1.4x

Cửa hàng game Nintendo nShop

manhsoi

Nấm nhỏ
nhận update acekart hộ các bạn nào ở hà nội nhé, địa điểm: nhà mình hoặc đại học Bách Khoa Hà Nội vào các buổi học.
http://maychoigame.tk

---------- Post added at 05:00 PM ---------- Previous post was at 04:56 PM ----------

nhận update acekart hộ các bạn nào ở hà nội nhé, địa điểm: nhà mình hoặc đại học Bách Khoa Hà Nội vào các buổi học.
http://maychoigame.tk
Hãi với bác , có sửa chửa , phụ kiện cho 3DS nữa hả :bee:

buta_buta

Nấm bình thường
Cho em hỏi Akaio và firmware của Ace2i có gì khác nhau?
Và Akaio 1.8.1 liệu có phải firmware 4.18 của Ace2i không?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Sao tự nhiên hỏi ở đây vậy 8-}
Fw của Acekard2i do chính nhóm Acekard làm ra, còn AKAIO là do 2 hacker Normatt và Smith làm ra dựa trên fw của Acekard RPG (Wood R4 cũng dựa trên cái này nè). Do thấy AKAIO có quá nhiều điểm vượt trội so với fw chính hãng nên sau này nhóm Acekard giao cho AKAIO làm luôn, chỉ hỗ trợ kỹ thuật như cung cấp bộ update 1.4 và 1.4.1, và Bypass Antipiracy.

buta_buta

Nấm bình thường
Tại em đang dùng Akaio, không biết có update bằng kiểu y như cái này được không :"P. Mà cũng không biết có phải update không, hay tự Akaio 1.8.1 có thể chạy ngon trên DSi 1.4x rồi?

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Cái bộ update này với cái AKAIO không có liên quan gì nhau đâu, vẫn phải update bằng cái bộ trong này

---------- Post added at 09:07 PM ---------- Previous post was at 09:05 PM ----------

Cái này với cái AKAIO không có liên quan gì nhau đâu, vẫn phải update bằng bộ này

Có ai dùng DSI ở Long Xuyên An Giang ko giúp em với em lỡ up lên 1.4.1 rồi :( bây giờ ko chơi game được máy em flash card NDSTTi :(( ai giúp em ới huhuhu

Nếu anh nào biết ai ở Long Xuyên An Giang xài DS Lite hay DSI thì chỉ dùm em hay cửa hàng nào cũng được . Em Xin hậu tạ ng đó :( và người giúp em :(

gameboy89

V.I.P Member
Các Fc khác thì làm tương tự như trên thôi (mỗi Fc lại có FW patch khác nhau), nếu máy DSi lỡ up FW mới nhất rùi thì phải mượn ai 1 cái DSL hoặc DSi chưa update: để up cái Fc lên là ok !

Chào các bạn, mình thấy rất nhiều bạn gặp trục trặc khi lỡ update DSi lên firmware 1.4. Sau đây mình sẽ hướng dẫn cụ thể cách để có thể chạy được Acekard 2i trên máy DSi 1.4 này !
* Khuyến cáo:
- Đây là bản patch chính thức của nhóm Acekard (tuy chưa đưa lên web chính thức vì lý do bản quyền) nên các bạn cứ an tâm. Tuy nhiên, Acekard của bạn có thể bị hỏng khi làm sai hoặc gặp trục trặc khi tiến hành (tỉ lệ bị hỏng rất nhỏ tuy nhiên vẫn phải ghi cho đúng bài bản)
- Cần sạc đầy pin trước khi patch
- Sau khi patch , biểu tượng Acekard sẽ biến thành game Danny Phantom. Lý do: file patch sẽ chuyển Acekard thành một game bản quyền (Danny Phantom) để DSi bị lừa và cho phép chạy.

Cần chuẩn bị:
1/ Acekard 2i có sẵn firmware mới nhất (hiện nay là 4.18)
2/ Máy DSi chưa up firmware 1.4x hoặc DS Lite/ DS fat để chạy Acekard
3/ Bộ patch 1.4 cho Acekard2i --> DOWNLOAD

Thực hiện:
1/ Giải nén tập tin ak2ifw_update_14.rar , được 2 file
ak2ifw_update_14_DSL.nds và ak2ifw_update_14_DSi.nds
Chép 2 file đó vào thư mục gốc trên thẻ nhớ.
2/ Tùy vào dòng máy mà các bạn sử dụng để patch Acekard mà chọn file DSL (chạy trên DSLite và DS Fat) hay DSi
3/ Mở Acekard và chạy file update.
4/ Làm theo hướng dẫn của patch. Khi nào chạy hết 100% thì bạn nhận được thông báo thành công và khởi động lại máy

Vậy là xong, tháo Acekard 2i ra và cho vào máy DSi firmware 1.4 , Acekard sẽ chạy bình thường mà không bị lỗi

Tương tự với Fc khác, có thể áp dụng cách này, thay thế = FW và bộ patch của Fc cần làm ! ;)
Chào ban .
Mình đã lở update FW 1.4.1 u như bạn biết .Giờ nếu muốn trở lại như củ bạn có thể giúp mình ngay ngày mai đc kô ? ( mồng 2 tết ).Thanks .

Hôm qua lỡ tay up dsi lên firmware 1.4.3 :sorry[1]:có ai ở gần bách khoa tphcm giúp mình patch cái acekard 2i lên 1.4.3 đươc hok,cảm ơn nhiều

Có bác nào ở Hải Phòng ko? Em mới mượn của bạn con DSi về, lỡ tay up lên 1.4.3E rùi. Nó chạy FC ở trên mặt nó ghi là R4i Pocket chẳng biết là loại nào như các bác nói :(
Các bác giúp em với nhé, e cám ơn nhìu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN