Hướng dẫn download Nintendo Video cho hệ US

Cửa hàng game Nintendo nShop

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
update video 7/10/2011 :
1. The Pig Who Cried Werewolf (Dreamworks. CGI)
2. Blue Man Group Sports
3. Some short clip about how Apache helicopters are handmade
4. Blue Man Group Foley Part II

chuongkim

Nấm nhỏ
Mình nghĩ đúng hơn phải là IPv4 Default Gateway. Mình làm cả 2 IPv4 Adress vả IPv4 Default Gateway, thì address ko connect dc, còn default gateway connect dc, nhưng vào connection check of video lại ko dc. Cho mình hỏi thêm là primary và secondary DNS đều ghi số IP của mạng đúng ko

---------- Post added at 03:54 AM ---------- Previous post was at 03:29 AM ----------

Thêm 1 cái nữa là khi mình load 4 file video ở post 1 về, thì dung lượng trật lất với chủ thread

ntn l2 dc chưa các bác, sao chả thấy động tĩnh j cả: Your connection environment allows you to download videos. Nintendo Video will regularly download anny new videos automatically

Em hiện được cái bảng y chang . Đợi mãi nó load ở ô này dc tý lại mất , load ô kia dc tý cũng mất cứ thế 4 ô rốt cuộc không có cái nào dow về dc >"<

ansonhai

Thành viên lâu năm
Việc download các video từ server của Nin phải qua fake IP nên rất dễ xảy ra hỏng file hay bị gián đoạn. Thế nên khi down phải xem trước dung lượng của file là bao nhiêu để khi tải xong thì so sánh, nếu không đúng là phải down lại đấy.

Mas

Nấm nhỏ
Update 9/12/2011

Các bạn vào đây kiếm free proxy, dùng cái nào loại HIA hay ANM thì dùng. Link: http://spys.ru/free-proxy-list/US/

Cách làm: system settings---->internet settings--->connection settings--->[connection nào đang xài]--->change settings--->[the second page]---->Proxy Settings--->Yes--->Detailed setup
Nhập proxy là cái IP vào. Nhập port là cái số sau dấu : vào option thứ 2.
Ví dụ: 199.168.141.172:3128 thì nhập 199.168.141.172 vào phần trên, 3128 vào phần dưới.
test -> OK -> Xong!

Mình thấy dùng cách này tiện hơn, khỏi cần dùng PC để dò proxy vì thấy proxy dễ die.
1) Vào system settings
2) Internet settings
3) Connection settings
4) Chọn kết nối của bạn
5) Change settings
6) Bấm qua phải
7) Dns -> no -> detailed setup
8) Primary DNS 208.122.023.022
Secondary DNS 208.122.023.023
9) ok -> Test wifi
10) Vào internet bằng 3ds rồi vào trang check.unblock-us.com
11) Gõ đại 1 cái email ( như vậy cũng được akjdskjaghd@yahoo.com ) cần cái @yahoo.com thôi -> enter
12) Vào nintendo video check và down thôi

nhocson

Nấm nhỏ
Bạn ra cafe wifi, thì phải gõ 'cmd' để tìm lại địa chỉ IP của máy bạn.
Rồi điền vào cái DNS Simple. Xong thực hiện các bước còn lại bình thường :D

Nói cho dễ hiểu, khi bạn chạy Simple DNS thì mọi thiết bị nằm trong mang LAN bạn đang kết nối vào (ví dụ: tất cả mọi người đang dùng internet của 1 quán cafe wifi - bao gồm cả máy tính của bạn, và cái 3DS) :
- Nếu có yêu cầu phân giải tên miền là "pubus-p.est.c.app.nintendowifi.net", thì nó chạy ngay đến máy tính của bạn để hỏi: "Anh ơi, truy cập pubus-p.est.c.app.nintendowifi.net thì phải đến IP nào".
- Máy tính bạn trả lời: "Muốn truy cập pubus-p.est.c.app.nintendowifi.net hả? Chính là tui đây. Có việc giề?! :D" .

Do đó, khi bạn touch dzô nút "Connetion Check" trong "Nintendo Video", thì tương đương với việc bạn vừa gửi yêu cầu đến site: pubus-p.est.c.app.nintendowifi.net, và DNS Simple bắt được yều cầu này, và trỏ ngay đến máy tính của bạn, đang chờ sẵn. 3DS sẽ bị lừa rằng: Đang được truy cập vào server của Nintendo ở tận bên Mỹ, và tìm các đoạn clip để download.
vậy anh ơi em xài máy laptop kết nối máy chị em vậy em bật change settngs rùi vào DNS và bấm NO nhưng nó hiện Primary DNS và Secondary DNS em nhập IP máy em vào đâu rùi có nhập IP máy chị em ko

Mình thấy dùng cách này tiện hơn, khỏi cần dùng PC để dò proxy vì thấy proxy dễ die.
1) Vào system settings
2) Internet settings
3) Connection settings
4) Chọn kết nối của bạn
5) Change settings
6) Bấm qua phải
7) Dns -> no -> detailed setup
8) Primary DNS 208.122.023.022
Secondary DNS 208.122.023.023
9) ok -> Test wifi
10) Vào internet bằng 3ds rồi vào trang check.unblock-us.com
11) Gõ đại 1 cái email ( như vậy cũng được akjdskjaghd@yahoo.com ) cần cái @yahoo.com thôi -> enter
12) Vào nintendo video check và down thôi
Mình làm như bác nhưng nó báo lỗi: Nintendo Video servive is not avalible in your location. You cannot download video! Vậy làm sao đây bạn?

Update 9/12/2011

Các bạn vào đây kiếm free proxy, dùng cái nào loại HIA hay ANM thì dùng. Link: http://spys.ru/free-proxy-list/US/

Cách làm: system settings---->internet settings--->connection settings--->[connection nào đang xài]--->change settings--->[the second page]---->Proxy Settings--->Yes--->Detailed setup
Nhập proxy là cái IP vào. Nhập port là cái số sau dấu : vào option thứ 2.
Ví dụ: 199.168.141.172:3128 thì nhập 199.168.141.172 vào phần trên, 3128 vào phần dưới.
test -> OK -> Xong!
Mình làm y như bạn nhưng nó báo an error has occurred là sao:((

raishusaku

Nấm nhỏ
Mấy bác ơi có bác nào biết cách convert hoàn thiện 1 bộ phim 3d cho 3ds chưa vậy thấy 3ds có chức năng 3d mà k biết convert xem trên đây hướng dẫn thì về convert ra toàn 29 gb k . Bác nào biết cách convert phim viết 1 bài hướng dẫn rõ ràng chi em xíu nhé

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN