Hướng dẫn download Nintendo Video cho hệ US

Cửa hàng game Nintendo nShop

tình hình là đến tuần trước còn down ngon lành.... h` vào Nintendo Video check connection toàn bị "An error has occurred. Turn off the system and try again" :|

tình hình là đến tuần trước còn down ngon lành.... h` vào Nintendo Video check connection toàn bị "An error has occurred. Turn off the system and try again" :|
Làm như vậy nè:
Trong 3DS: chọn phần Setting -> phần kết nối internet -> chọn 1 kết nối -> thay đổi cài đặt -> kéo đến DNS - > chọn dòng NO - và nhập

Primary DNS 184.106.242.193
Secondary DNS 67.23.7.56
Xong save - Test -> Exit ra màn chính (HOME) -> chọn Internet Expoler -> vào link :
http://check.unblock-us.com - Nó hiện " thử nghiệm đã đc kích hoạt " là ok
Vừa dễ vừa nhanh đó!

ansonhai

Thành viên lâu năm
Hết trial thì lấy mail khác mà đăng ký. Không thích mỗi tuần phải đăng ký 1 lần thì làm theo cách ở post #1.

sao mình đã chỉnh lại trên 3ds rồi mà vẫn ko down được là sao?vô cái unblock gì đó thì nó cứ báo error ,từ bữa có 3ds đến giờ chưa coi được 1 cái video nào trên nintendo video cả...chán wá:(

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:D Post ké bạn Mas

Ở bước 3.1: Bạn Mas dùng Stealthy để fake, nhằm download mấy file video. Ở đây, mình có thêm một lựa chọn nữa là dùng Ultra Surf (phần mềm này khá thông dụng, khi facebook bị chặn, mọi người dùng phần mềm này để vào)

Có thể download tại http://ultrasurf.us/
hoặc: http://www.mediafire.com/?7fnnztl1bbrb5on

Sau khi download và giải nén, được file

Kéo thả file này vào trình duyệt Firefox

Và click nút install để cài đặt:

Sau khi cài đặt xong, bên dưới thanh taskbar của Firefox sẽ có chữ "WJ Dsiabled", màu đỏ.

Sau đó, download tiếp Ultra Surf:
http://www.mediafire.com/?jk4gauy1ri1y6pi

Rồi chạy Ultra Surf

Trong trình duyệt Firefox, kích hoạt WJ bằng cách click lên chữ "WJ Disabled", chữ này sẽ chuyển thành "WJ Enabled" màu xanh.

Giờ thì có thể download những file clip 3D về máy tính, bằng cách click phải lên link và chọn "Save link as":

Bạn đừng quan tâm đến phần đuôi mở rộng của file download về, nó sẽ có dạng .txt, hay .htm gì đó. Cứ để cho quá trình download hoàn tất. Rồi, xoá đi đuôi của những file này.

*Lưu ý: Sau khi tắt Ultra Surf đi, bạn phải click vào chữ 'WJ Enable" tắt nó, để có thể duyệt web bằng Firefox bình thường.

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Tiếp theo, là sử dụng Simple Proxy ở bước 3.2:

Download vào cài đặt phần mềm Simple Proxy của Mas đã cung cấp ở post đầu tiên.
Sau khi, cài đặt xong, và chạy Simple Proxy, trông nó giống như thế này:

Click vào nút "Records":

Nó hiện tiếp 1 cửa số mới, bạn click tiếp vào nút "Quick Zone Wizard":

Để nhập vào chuỗi ký tự tên miền: pubus-p.est.c.app.nintendowifi.net , như sau:

Rồi OK.
Giờ thì máy tính của bạn đã sẵn sàng đóng vai trò là máy server chứ các clip 3D, khỏi phải connect làm gì tuốt bên Mỹ xa lắc, mà còn bị chặn này nọ nữa. :D

* Chú ý: ở dòng thứ 2, là địa chỉ ip của máy bạn, để tìm địa chỉ ip của máy tính bạn, mà Click nút START > chọn RUN > gõ CMD > màn hình đen, gõ lệnh ipconfig

ví dụ: đây là địa chỉ ip máy tính của mình:

Sau khi thực hiện bước này, bạn có thể tiếp tục làm theo bước 4 của bạn Mas ở post đầu tiên.

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
4. Khi nào down xong fim, chán ròi thì vô Connection Setting, phần DNS chọn Yes là xong. Khi nào có phim mới ta lại down về và bỏ vào folder kia rồi update lại. Các bạn nhớ phải chạy Appserv lẫn Simple DNS trên máy thì mới kết nối dc nah. Khi nào làm xong thì tắt software, chỉnh lại DNS của 3DS, chả sao cả.
cái này mình đọc hoài không hiểu , là có thể copy vào máy roi thích là để vào SD xem nữa ah , với lại nếu mình đem laptop ra quán cafe vậy có thể download được ko

Mas

Nấm nhỏ
Phim thì nằm ở máy tính (PC/Laptop), khi nào thích thì sửa tên lại và sync vào máy. Ý mình là vậy nhưng mà hình như Nintendo còn check ngày hay gì đó thì mìn hcũgn chả biết. Down coi được clip xong mình delete cái app ròi :D

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
vậy 4 file đó là phải down về để trong foder app rồi mở máy lên down dzậy 4 file cập nhật thường xuyên ah

Mas

Nấm nhỏ
Yah, khi nào Nintendo ra film mới thì phải down về và bỏ vô thư mục trên máy ảo của mình. Sau đó bật DNS và dùng 3DS truy cập vô máy ảo của mình và load phim về.

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
mà mình ra máy tiệm cafe wifi thì sao là mình phải làm y chang vậy nữa ah hay nếu mình có laptop thì chỉ cần mở 2 cái DNS và app là được rồi

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Bạn ra cafe wifi, thì phải gõ 'cmd' để tìm lại địa chỉ IP của máy bạn.
Rồi điền vào cái DNS Simple. Xong thực hiện các bước còn lại bình thường :D

Nói cho dễ hiểu, khi bạn chạy Simple DNS thì mọi thiết bị nằm trong mang LAN bạn đang kết nối vào (ví dụ: tất cả mọi người đang dùng internet của 1 quán cafe wifi - bao gồm cả máy tính của bạn, và cái 3DS) :
- Nếu có yêu cầu phân giải tên miền là "pubus-p.est.c.app.nintendowifi.net", thì nó chạy ngay đến máy tính của bạn để hỏi: "Anh ơi, truy cập pubus-p.est.c.app.nintendowifi.net thì phải đến IP nào".
- Máy tính bạn trả lời: "Muốn truy cập pubus-p.est.c.app.nintendowifi.net hả? Chính là tui đây. Có việc giề?! :D" .

Do đó, khi bạn touch dzô nút "Connetion Check" trong "Nintendo Video", thì tương đương với việc bạn vừa gửi yêu cầu đến site: pubus-p.est.c.app.nintendowifi.net, và DNS Simple bắt được yều cầu này, và trỏ ngay đến máy tính của bạn, đang chờ sẵn. 3DS sẽ bị lừa rằng: Đang được truy cập vào server của Nintendo ở tận bên Mỹ, và tìm các đoạn clip để download.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mỗi tuần nó cho 4 clip mới mà, có phải 4 cái coi hoài đâu. Bạn nào ở HCM có thể ra NVN Shop để tải ké, wifi ở ngoài đó đã được chỉnh sẵn, tải trực tiếp bằng 3DS luôn, khỏi làm mấy cái gì lằng nhằng này ;))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN