Hướng dẫn toàn tập về Hack PSVITA (Bao gồm Hack chơi game PSP)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Anh78H

Nấm nhỏ
Mình đang xài bản 3.68 hack bạn nào hd mình hack để dùng thẻ sd2vita với
bạn đã mua sd2vita và 1 cái thẻ nhớ điện thoại Android như Samsung Oppo LG Sony htc bất kỳ chưa ?
Mua rồi thì đầu tiên dùng tool được hacker bên nước ngoài chia sẻ để format và câú hình lại cái thẻ nhớ điện thoại trước, sau đó tải plugin quản lý sd2vita chép vô thư mục tai tên plugin thì mình không nhớ chính xác nhưng chỗ tìm nó thì ở đây http://vitadb.rinnegatamante.it/#/plugins ( thư mục tai này thường là ux0 tai nhưng vì mình chưa lên bản mới nhất 3.68 vì không có ENSO thêm nữa hack hen encore cũng khá dài so với đợt nâng cấp 3.6 lên 3.65 nên không chắc nó có nhảy qua chỗ khác không đôi khi nó nhảy ở chỗ ur0 tai ) copy plugin xong thì bạn mở cái file config.txt cũng cùng chỗ tai hồi nãy đó rồi thêm vài dòng theo hướng dẫn plugin đó rồi save lại file sau đó bấm copy toàn bộ nội dung trong ux0 của vita đem hết vô thẻ nhớ đó rồi cắm nó vô máy vita rồi khởi động lại rồi chạy hack hen core là xong

[Help]
Các b giúp mình với,mình xài PSVita 2000 hack full 3.65,mình lỡ rebuild database thì máy ko nhận thẻ nhớ SD nữa,mình thử format lại thẻ như lúc đầu vẫn ko nhận
20181008_062255_HDR.jpg 20181008_062218_HDR.jpg

Anh78H

Nấm nhỏ
[Help]
Các b giúp mình với,mình xài PSVita 2000 hack full 3.65,mình lỡ rebuild database thì máy ko nhận thẻ nhớ SD nữa,mình thử format lại thẻ như lúc đầu vẫn ko nhận
View attachment 10357 View attachment 10358
Máy ko nhận thẻ nhớ sd2vita ? Nếu đúng thì bạn vô ux0 tai hoặc ur0 tai kiểm tra coi file config.txt với file gamesd.skprx còn ko bên trong với có thay đổi gì ko, vì thẻ ko nhận đa phần do cấu hình sai ở đây. Thêm nữa là khi tháo account Sony PlayStation network ra khỏi máy ( hình thứ 2 bạn chụp ghi đã xoá file lưu thông tin account đó ) nó sẽ làm thẻ nhớ vita xịn của Sony ( hoặc bộ nhớ trong 1GB của máy vita slim2000 nếu bạn ko xài thẻ nhớ vita xịn) gặp vấn đề hiểu nôm na là nó sẽ format định dạng xoá toàn bộ file đựng trong thư mục ux0, cơ bản thì cái thẻ sd2vita là 1 bản clone nhái y chang cái mớ nội dung thẻ vita xịn nên thằng kia bị gì thì thằng còn lại cũng y chang thôi.

Hiện tại cách khắc phục đơn giản nhất là bạn rút thẻ nhớ sd2vita ra gắn vô máy tính windows hoặc điện thoại các hãng như Samsung sony htc nokia oppo huawei xiaomi... ( gọi chung là điện thoại Android ) sau đó xem đối chiếu nội dung bên trong ấy với cái thư mục ux0 hiển thị trên vitashell sau khi đã tắt mở lại máy ko gắn sd2vita, nếu thấy nó khác nhiều quá thì cứ copy toàn bộ nội dung trong thẻ sd2vita đem ra chỗ nào an toàn ( vì bên trong thẻ sd2vita có thể sẽ vẫn còn bao gồm nội dung cái account cũ trước đó mà đã bị xoá ở trong máy + game đã cài + save game )

tiếp theo bạn phải kiểm tra nội dung file config.txt trong thư mục tai ( có thể ở ur0 hoặc ux0 của máy chứ ko phải ở trong sd2vita mà chắc ăn nhất là nó sẽ ở ur0 bên trong file đó phải có dòng chỉ dẫn nội dung cho cái gamesd.skprx chạy như vầy ur0:tai/gamesd.skprx cũng như trong thư mục tai có file gamesd này thì máy mới hiểu sd2vita)

Sau khi copy chỗ an toàn cái nội dung bên trong thẻ sd2vita rồi thì giờ kết nối vita với cái máy bạn đang xài (android thì bạn phải dùng địa chỉ dạng này do vitashell nó cấp ftp 192.168.1.1.. : ....) chọn toàn bộ nội dung ux0 bạn đang thấy rồi copy dán hết vô sd2vita xong gắn sd2vita lại vita rồi tắt bật máy lại. Nếu nó nhận thì ổn rồi, việc tiếp theo là điền và active lại cái account bạn đã xoá trước đó thì may ra mới xài lại được mớ save game còn ko thì chịu.
Trong trường hợp vẫn ko nhận được thẻ sd2vita nữa thì sẽ đặt ra 1 vấn đề là cái thẻ sd2vita đã bị hỏng, hoặc là máy vita đã cấu hình sai gì đó ở trong file config.txt trong ur0:tai nên cần kiểm lại

Máy ko nhận thẻ nhớ sd2vita ? Nếu đúng thì bạn vô ux0 tai hoặc ur0 tai kiểm tra coi file config.txt với file gamesd.skprx còn ko bên trong với có thay đổi gì ko, vì thẻ ko nhận đa phần do cấu hình sai ở đây. Thêm nữa là khi tháo account Sony PlayStation network ra khỏi máy ( hình thứ 2 bạn chụp ghi đã xoá file lưu thông tin account đó ) nó sẽ làm thẻ nhớ vita xịn của Sony ( hoặc bộ nhớ trong 1GB của máy vita slim2000 nếu bạn ko xài thẻ nhớ vita xịn) gặp vấn đề hiểu nôm na là nó sẽ format định dạng xoá toàn bộ file đựng trong thư mục ux0, cơ bản thì cái thẻ sd2vita là 1 bản clone nhái y chang cái mớ nội dung thẻ vita xịn nên thằng kia bị gì thì thằng còn lại cũng y chang thôi.

Hiện tại cách khắc phục đơn giản nhất là bạn rút thẻ nhớ sd2vita ra gắn vô máy tính windows hoặc điện thoại các hãng như Samsung sony htc nokia oppo huawei xiaomi... ( gọi chung là điện thoại Android ) sau đó xem đối chiếu nội dung bên trong ấy với cái thư mục ux0 hiển thị trên vitashell sau khi đã tắt mở lại máy ko gắn sd2vita, nếu thấy nó khác nhiều quá thì cứ copy toàn bộ nội dung trong thẻ sd2vita đem ra chỗ nào an toàn ( vì bên trong thẻ sd2vita có thể sẽ vẫn còn bao gồm nội dung cái account cũ trước đó mà đã bị xoá ở trong máy + game đã cài + save game )

tiếp theo bạn phải kiểm tra nội dung file config.txt trong thư mục tai ( có thể ở ur0 hoặc ux0 của máy chứ ko phải ở trong sd2vita mà chắc ăn nhất là nó sẽ ở ur0 bên trong file đó phải có dòng chỉ dẫn nội dung cho cái gamesd.skprx chạy như vầy ur0:tai/gamesd.skprx cũng như trong thư mục tai có file gamesd này thì máy mới hiểu sd2vita)

Sau khi copy chỗ an toàn cái nội dung bên trong thẻ sd2vita rồi thì giờ kết nối vita với cái máy bạn đang xài (android thì bạn phải dùng địa chỉ dạng này do vitashell nó cấp ftp 192.168.1.1.. : ....) chọn toàn bộ nội dung ux0 bạn đang thấy rồi copy dán hết vô sd2vita xong gắn sd2vita lại vita rồi tắt bật máy lại. Nếu nó nhận thì ổn rồi, việc tiếp theo là điền và active lại cái account bạn đã xoá trước đó thì may ra mới xài lại được mớ save game còn ko thì chịu.
Trong trường hợp vẫn ko nhận được thẻ sd2vita nữa thì sẽ đặt ra 1 vấn đề là cái thẻ sd2vita đã bị hỏng, hoặc là máy vita đã cấu hình sai gì đó ở trong file config.txt trong ur0:tai nên cần kiểm lại
MÌnh đã làm theo cách của b,và máy đã nhận lại thẻ SD,
Thank b đã mất time nhiệt tình chỉ dẫn mình

mua cai sd2vita coi bô kg ngon lam cho minh hoi ngoai sony ps vista the 64G thi co hang khac ban re hon kg? vi du co thi mua the 256G o dau duoc nhi?The 8G theo may chi cài dung 2 tro Personal Gold voi Super robot war V thoi la kg con cho chep game khac nua

Anh78H

Nấm nhỏ
mua cai sd2vita coi bô kg ngon lam cho minh hoi ngoai sony ps vista the 64G thi co hang khac ban re hon kg? vi du co thi mua the 256G o dau duoc nhi?The 8G theo may chi cài dung 2 tro Personal Gold voi Super robot war V thoi la kg con cho chep game khac nua
Bạn bị sao mà bảo nó sd2vita không ngon ?? Nhờ hacker + Made in China nó mà mới chơi đc thẻ nhớ micro SD của gần như 3 hãng lớn nhất thị trường việt nam là Sandisk, Toshiba, Samsung đó.
Còn thẻ 8GB theo máy thì bạn backup bằng phần mềm của Sony vô ổ laptop hoặc ổ cứng gắn ngoài hoặc đám mây Google để chép game khác vô chứ có gì đâu.

Thẻ SONY vita là thẻ độc quyền của riêng SONY và SONY không cấp phép cho các hãng khác làm do đó không có hãng khác. Còn công nghệ giai đoạn vita ra đời là năm 2011 nên giới hạn lưu trữ khi đó trên thẻ nhớ đa số là 64GB chứ không phải hơn 2000GB như hiện tại của năm 2017

Đợt cuối tháng 9 vừa rồi với đầu tháng 10 2018 mình canh flash sale trên shopee nên mua đc cái thẻ 32GB giá chưa tới 100k của team group chính hãng test chip bằng sd insight thấy của Sandisk xài ngon lành với cái sd2vita

co rất nhiều cái adapter sd2vita mua cái nào ngon nhất vậy mấy bác mình đang tính đầu tư quất cái thẻ 256G copy game cho đã chứ lắt nhắt mệt quá.
Máy mình 3.65 Cho mình hỏi cứ mỗi lần khởi động lại là phải h-encore để bật lại rồi sau đó mới nhấn chơi game hả?
Sau khi cài xong thì mình cài enso thì ngon chơi game thẳng luôn. Cho mình hỏi là minh có thể xóa được 2 cái icon enso với h-encore được kg?

Sửa lần cuối:

Anh78H

Nấm nhỏ
co rất nhiều cái adapter sd2vita mua cái nào ngon nhất vậy mấy bác mình đang tính đầu tư quất cái thẻ 256G copy game cho đã chứ lắt nhắt mệt quá.
Máy mình 3.65 Cho mình hỏi cứ mỗi lần khởi động lại là phải h-encore để bật lại rồi sau đó mới nhấn chơi game hả?
Sau khi cài xong thì mình cài enso thì ngon chơi game thẳng luôn. Cho mình hỏi là minh có thể xóa được 2 cái icon enso với h-encore được kg?
Bản mới nhất của sd2vita là 5.0 nhựa màu trắng chữ đen pro của china chế nhìn như băng game xịn của vita nhưng thật chất chỉ khác với bản nhựa đen chữ đỏ 3.0 trước đó ở việc khi đóng nắp máy vita slim 2000 ko bị cấn nắp đậy băng game thôi. Nhược điểm của bản nhựa này nằm ở khe gắn thẻ nhớ microSD vào rất chặt nên khó rút ra thay thẻ microSD nếu ko rút thẻ sd2vita ra khỏi máy vita, ngoài ra khi gắn rút thẻ microSD quá nhiều thì chân tiếp xúc của thẻ micro SD bị trầy xước te tua nhìn thảm lắm.
Ko biết bạn cài enso nào? Nếu enso 1.0 cũ mà ko phải enso 1.1 mới nhất thì khi gỡ enso và cài lại sẽ có thể dẫn đến brick máy ( hỏng vĩnh viễn ko thể cứu được ) để tránh bị thì cần tải và cài đúng bản enso 1.1
Cuối cùng lời khuyên là bạn đừng xoá icon enso cũng như h encore vì nó không chỉ vướng víu màn hình mà còn có chức năng lưu lại cập nhật log của tiến trình hack trong máy ở thư mục data, để đỡ choáng chỗ thì di dời 2 icon trên màn hình vô 1 thư mục là xong ( ở màn hình home bấm nút tam giác xong chọn icon bấm vuông rồi nhồi 2 icon chung là vita tự tạo folder )
vita ít game chơi gọi là hay nên đầu tư thẻ 32GB tới max 64GB là được rồi, chứ tới 256GB phí tiền trừ khi đầu tư trước để chơi cho luôn nintendo Switch sau này

Chít roài mình mới đặt mua một cái sd2vita 3.0 biết vậy đặt mua loại 5.0

May mình là 1000. Thẻ nhớ 256G mình mua chỉ có 25$ thôi rẻ mà.
mình có một em 3DS chưa hack được để chơi mộc đế thôi. Mình lấy thẻ 32G của máy 3DS đó bỏ vào có phải format lại kg? nếu kg cùng định dạng thì thôi mất save thì uổng lắm.
Hên ghê mình tải enso bản cuối cùng nên chắc 1.1 để mình quăng hết vào thư mục cho đở chiếm chổ.

mình bật spoof trong henkaku rồi 3.68 Nhưng khi mình check lại trong system thì nó ghi là 3.65 với 2 chử tàu. Vậy mình có online được kg?
Mình có Ps3 Hack và PS4 chưa Hack(5.50) nếu online cùng một account thì có bị ban kg? Mình bị ban 2 cái account rồi .

Cho mình hỏi làm sao chụp ảnh màn hình vita được?
Mình chơi super robot war version Asian có một điều rất bực mình là nút x o nó đổi chổ cho nhau có cách nào để đổi lại vị trí 2 nút này kg?

Sửa lần cuối:

Anh78H

Nấm nhỏ
Chít roài mình mới đặt mua một cái sd2vita 3.0 biết vậy đặt mua loại 5.0

May mình là 1000. Thẻ nhớ 256G mình mua chỉ có 25$ thôi rẻ mà.
mình có một em 3DS chưa hack được để chơi mộc đế thôi. Mình lấy thẻ 32G của máy 3DS đó bỏ vào có phải format lại kg? nếu kg cùng định dạng thì thôi mất save thì uổng lắm.
Hên ghê mình tải enso bản cuối cùng nên chắc 1.1 để mình quăng hết vào thư mục cho đở chiếm chổ.

mình bật spoof trong henkaku rồi 3.68 Nhưng khi mình check lại trong system thì nó ghi là 3.65 với 2 chử tàu. Vậy mình có online được kg?
Mình có Ps3 Hack và PS4 chưa Hack(5.50) nếu online cùng một account thì có bị ban kg? Mình bị ban 2 cái account rồi .

Cho mình hỏi làm sao chụp ảnh màn hình vita được?
Mình chơi super robot war version Asian có một điều rất bực mình là nút x o nó đổi chổ cho nhau có cách nào để đổi lại vị trí 2 nút này kg?
3DS hình như chỉ nhận thẻ định dạng FAT32 còn thằng sd2vita đòi thẻ định dạng exFAT do game vita có 1 số game nào đó có tập tin lố mức 4GB mà chuẩn FAT32 ko hỗ trợ. Tất nhiên mình chưa thử nên ko biết thế nào, chỉ biết là muốn vita nhận thẻ sd2vita thì cơ bản cần có plugin gamesd hoặc store và copy paste đủ nội dung ux0 vào thẻ microSD
Spoof henkaku lên 3.69 mới nhất, còn online chơi game được hay ko thì mình ko dám thử nữa do fw 3.65 đã khác với fw 3.60 rồi, thằng Sony nó cài cắm nhận dạng máy hack trong giai đoạn sau 3.61 là chắc luôn còn khi nào nó banned online account tập thể thì chưa biết tất nhiên ai có account từng nạp đô la mua game mới lo chứ account free chả có game nào thì ko ngán, Sợ nhất bị banned địa chỉ IP hoặc địa chỉ MAC wifi của máy.
Chụp màn thì bấm nút ps với nút start cùng lúc, còn quay phim xuất màn hình ra máy windows thì dùng ứng dụng plugin thông qua dây cáp usb
Nút đổi chỗ thì bạn thử dùng ứng dụng hoặc plugin đặt lại nút bạn tìm ở web vitadb, cơ bản Sony nó làm máy hơi khác ở 2 thị trường mỹ với asia.

25$ thẻ 256GB giá tốt quá, chắc amazon rồi, chứ việt nam mua qua mấy thằng phân phối như fpt spc phúc thịnh memoryzone làm gì có giá 600k này được trời

Giờ máy hack rồi mình nên chép những game gì đáng chơi nhất trên psvita vậy mấy bác? Hiện thời thì mình đang chơi Persona Gold với Super robot war thấy ngon mà sao mấy bác kiu psvita ít trò hay?
Thể loại mình yêu thích trên ps3 Nino kuni, Tears to Tiara II, Final fantasy, Tales of ...

Anh78H

Nấm nhỏ
Giờ máy hack rồi mình nên chép những game gì đáng chơi nhất trên psvita vậy mấy bác? Hiện thời thì mình đang chơi Persona Gold với Super robot war thấy ngon mà sao mấy bác kiu psvita ít trò hay?
Thể loại mình yêu thích trên ps3 Nino kuni, Tears to Tiara II, Final fantasy, Tales of ...
Mấy thể loại game bác đang chơi thấy yêu thích thì đối với mình chúng thuộc loại ít hay và chơi ko vô được đó, còn lý do tụi kia nói ít là gì thì mình ko biết ( có khả năng tụi nó ko có vita do ko có tiền mua máy giống mình vào cái thời 2011>2013 và nếu có tiền mua máy thì cũng ko đủ tiền mua game vita, hoặc do chúng nó so với game trên ps3, ps4 , nintendo 3DS ,ipad iphone, windows xbox...) game thể loại mình thích thì xưa giờ chỉ có sêri tam quốc chí , dàn trận thời gian thực spellforce gần giống world of warcaft khi đào bới tài nguyên để có lính nhưng khác hoàn toàn ở chỗ nhập vai nhân vật như dạng triệu hồi từ thế giới khác, tiếp đến là sêri dạng Duel như Mortal, dead of alive, sword art online lost song, thời gian 2 năm nay thì toàn chơi monster hunter x với XX nói chung là đập quái thú. Qua năm 2019 sword art online fatal bullet được đưa lên Nintendo switch dạng game bắn súng góc nhìn thứ 3 gần giống như monster hunter hoặc Lost planet của hãng Capcom rồi thêm FireEmblem 3 nhà nữa thì mình coi tình hình giá cả + tình hình máy hack + coi Nintendo có phối hợp với Bandai Namco ra bản limited nào ko rồi mới cân nhắc mua, chơi máy cầm tay nói thật ra tiện lợi và đỡ tốn tiền hơn cái tình trạng nâng cấp CPU với VGA tầm trung để chơi game pc như giai đoạn 2010 tới 2014 của mình, sau 2014 tụi nó đào tiền ảo ghê quá giá cả VGA leo thang nên mình chuyển qua chơi game di động tới giờ vẫn chả muốn nâng cấp pc nữa.

P/s game vita nhiều game hay bên japan mà ko có bản english mà nếu có thì cũng ít đại khái nó thuộc dạng 1 cuốn tiểu thuyết hình ảnh âm thanh... chọn route theo nhân vật...

Sửa lần cuối:

Anh78H

Nấm nhỏ
Bị lỗi này là sao vậy ad.ps vita 1000 fimware 3.6 vào game báo lỗi. Chỉ mình với
Plugin Nonpdrm ko được cài nên nó ko chơi được game bản quyền đó, giờ lên github của the offical Flow tải về bỏ nó vô thư mục ur0 :tai rồi chỉnh file config.txt thêm 1 dòng vô chỉ đến cái file nonpdrm đó là xong. Dễ nhất thì tải cái autoplugin tìm trên vitadb nó tự xử lý hết. Ko biết cách làm thì xem video youtube có người nước ngoài nó cầm tay chỉ chơi

may minh hack henkaku enso roi .giờ bi vây. tối qua mo hoai k dc minh xoa luon. bây giờ hack somi henkaku lai ma k co hien moculadr shell k the cài hack full dc. máy psvt 1000 cần thẻ nhớ vita xịn mới cài vitashell va mocularshell dc phai k ad.minh đang sai the sd 32g

Anh78H

Nấm nhỏ
may minh hack henkaku enso roi .giờ bi vây. tối qua mo hoai k dc minh xoa luon. bây giờ hack somi henkaku lai ma k co hien moculadr shell k the cài hack full dc. máy psvt 1000 cần thẻ nhớ vita xịn mới cài vitashell va mocularshell dc phai k ad.minh đang sai the sd 32g
Dùng vitashell mở bên trong ur0:/tai hoặc ux0:/tai coi có còn file nào tên henkaku với taihen ko? Còn thì ko cần hack lại ok, chỉ việc tải nonpdrm về cài vô thôi.

Còn cái mocula shell gì đó ko có cũng ko sao đâu do bạn nói đã hack enso từ trước nghĩa là thằng enso thầu hack ko thể mất hack được rồi

Dùng vitashell mở bên trong ur0:/tai hoặc ux0:/tai coi có còn file nào tên henkaku với taihen ko? Còn thì ko cần hack lại ok, chỉ việc tải nonpdrm về cài vô thôi.

Còn cái mocula shell gì đó ko có cũng ko sao đâu do bạn nói đã hack enso từ trước nghĩa là thằng enso thầu hack ko thể mất hack được rồi

máy nó k nhận thẻ nửa.phần vitashell cung k thấy luônnên k thể kiem tra nhu ad noi dc.mình lấy thẻ gắn qua ddienj thoại thì thấy mấy file vitashell, pkgj vẩn còn trong sd .vậy h fai làm sao ad.cần format thẻ rui hack lai k

Anh78H

Nấm nhỏ
máy nó k nhận thẻ nửa.phần vitashell cung k thấy luônnên k thể kiem tra nhu ad noi dc.mình lấy thẻ gắn qua ddienj thoại thì thấy mấy file vitashell, pkgj vẩn còn trong sd .vậy h fai làm sao ad.cần format thẻ rui hack lai k
Máy ko nhận thẻ với máy 1000 thì bó tay vì ko có hiện bộ nhớ trong của máy như máy 2000 để nhận file vitashell từ backup pc rồi, nói chung phải kiểm tra lại thư mục tai và file config.txt coi còn file gamesd.skpr ko nó ko bị gì thì thẻ sd máy mới nhận. Tiếp đến mở setting của máy coi mục henkaku còn ko nếu ko còn thì ko phải hack enso mà chỉ là henkaku hoặc h encore ko enso 3.67 3.68.

Vấn đề của bạn đại khái bị lỗi ở chỗ ko nhận thẻ sd2vita do cấu hình sai gì đó hoặc xoá nhầm hoặc đã bị mất kích hoạt hack, chỉnh được hết nếu máy vẫn ở fw dưới 3.69

Cách xử lý lẹ nhất cho bạn vì bạn ko rành vita là vác tới chỗ bạn mua máy nhờ người ta xử lý

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN