Hướng dẫn toàn tập về Hack PSVITA (Bao gồm Hack chơi game PSP)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Anh78H

Nấm nhỏ
3.60 đã bị SONY đá ra khỏi đăng nhập PSN lâu lắm rồi nha bác, hiện tại chỉ có 3.65 trở lên là chưa bị thôi.

Đã chơi game hack rồi thì đừng có quan tâm đến cái PSN tốn tiền này nữa, còn muốn chơi online thì kiếm hệ máy khác như PS4 hoặc Switch chứ vita gần như không còn ai chơi online nữa đâu vì hack.

P/s cách cũ ngày xưa trước khi lên 3.65 là dùng cái Restore plugin nhưng mà lâu rồi không biết nó còn xài được nữa không thôi, nói chung cũng chỉ vô rồi sẽ văng ra do lỗi tùm lum thôi, tìm google kiếm cái autoplugin rồi cài coi thử có thông tin về restore không thì cài vô. Cài game hack thì chỉ cần Pkgj thôi còn PSN chẳng quan tâm vì tốn đô la rất là nản, giảm giá này nọ cũng 10 đô la hơn 100 ngàn việt nam 1 tựa game đấy

Mình có ps vita 2k fw 3.65 đã hack enso và pkgi để chơi game nhưng hôm qua chẳng may cái thẻ nhớ hỏng ( tại vô game hay ứng dụng nó kêu là phải down lại , vô máy ảnh thì kêu cần có thẻ nhớ ms chạy đc ) giở ra thấy thẻ sd gãy , mình thử khởi động lại thì máy ko còn các biểu tượng game hay enso h encore tf cảd plugin đâu nữa , nhưng vào setting vẫn có henkaku setting , h mình mua thẻ sd khác và cài hack lại dc ko ạ

Như bạn ở trên thì quá trình xài PSVITA cũng cần backup và restore. Các Pro có thể giúp mình cách tạo backup các file cần thiết cho máy hack... Để có thể tạo thêm 1 thẻ microsd nữa để dự phòng. Mình cảm ơn trước!

Có 1 người bạn định đổi con PSVIta 2000 FW 3.70 với ipad mini 2 của mình, cho mình hỏi FW 3.7 đã có cách nào chơi game trên thẻ nhớ chưa ạ ?

Anh78H

Nấm nhỏ
Có 1 người bạn định đổi con PSVIta 2000 FW 3.70 với ipad mini 2 của mình, cho mình hỏi FW 3.7 đã có cách nào chơi game trên thẻ nhớ chưa ạ ?
Chơi được trên thẻ nhớ nhưng phải bỏ tiền ra mua game hoặc thuê account đã mua sẵn game rồi tải về chơi giống dùng chung tài khoản appstore của ipad đấy. Còn muốn chơi miễn phí thì kiếm máy fw dưới 3.68

Mk có con psvita 1000 hack full 3.68ko may thang em trai nó nghịch tháo thẻ psvita, và sd2vita còn update 3.70 giờ máy chỉ có h-encore và vitashell game ko còn máy ko nhận thẻ sd2vita giờ phải làm như thế nào để khắc phục

Anh78H

Nấm nhỏ
Mk có con psvita 1000 hack full 3.68ko may thang em trai nó nghịch tháo thẻ psvita, và sd2vita còn update 3.70 giờ máy chỉ có h-encore và vitashell game ko còn máy ko nhận thẻ sd2vita giờ phải làm như thế nào để khắc phục
hiện tại phải đợi thôi bạn vì 3.70 chưa hack được.
Cách khắc phục nhanh nhất là bạn kiếm máy khác chơi tạm, hoặc tìm băng game vita cũ chơi tạm hoặc tìm account có mua nhiều game vita để chơi

hiện tại phải đợi thôi bạn vì 3.70 chưa hack được.
Cách khắc phục nhanh nhất là bạn kiếm máy khác chơi tạm, hoặc tìm băng game vita cũ chơi tạm hoặc tìm account có mua nhiều game vita để chơi
Mình rất cần b hỗ trợ mình, máy mình ps vita 1k mà khu vực của mình ko có shop nào ps cả. Mình đã gửi tin nhắn riêng cho b, b có thể bớt chút thời gian hỗ trợ mình đc ko

không cần update gì hết bác nhé, bác vô tải cái pkgj bản mới nhất rồi thích game gì thì tải trên ấy nó sẽ có sẵn luôn cái pack tương thích version cho game đòi fw cao, còn muốn đỡ hại máy vita khi download thì bác tải cái nps brower về rồi tải game trên máy tính cho lẹ xong thì dùng cái reFood plugin để chạy mấy cái game đòi fw cao mà không cần cái pack tương thích version của pkgj nữa.

còn cái pkgj mới nhất thì không cần quan tâm gì hết 2 cái trên khỏi quan luôn nó tự xử hết, nhưng khi download game trực tiếp trên vita hư máy vita ráng chịu
https://github.com/blastrock/pkgj
Tại sao tải bằng pkgj lại hại máy hả bác, và nếu hư thì sẽ hư cái gì?, Mình mới mua máy thấy có sẵn pkgj nên chỉ tải game qua đó thôi

Anh78H

Nấm nhỏ
Tại sao tải bằng pkgj lại hại máy hả bác, và nếu hư thì sẽ hư cái gì?, Mình mới mua máy thấy có sẵn pkgj nên chỉ tải game qua đó thôi
game vita của các hãng làm mà chơi cho được thì dung lượng trung bình dung lượng cũng tầm 2GB, tốc độ của pkgj không nhanh do giới hạn bởi chip wifi vita nên tốc độ tải về chậm rì do đó tải lâu nóng máy vita trong khi chơi game rất ít khi nóng máy trừ vài game quá nặng, nóng máy thì mau hư nhất là trong thời tiết mùa hè 38 độ C mà không có phòng máy lạnh ngồi

game vita của các hãng làm mà chơi cho được thì dung lượng trung bình dung lượng cũng tầm 2GB, tốc độ của pkgj không nhanh do giới hạn bởi chip wifi vita nên tốc độ tải về chậm rì do đó tải lâu nóng máy vita trong khi chơi game rất ít khi nóng máy trừ vài game quá nặng, nóng máy thì mau hư nhất là trong thời tiết mùa hè 38 độ C mà không có phòng máy lạnh ngồi
Ra vậy, thảo nào mạng nhà mình 4-5mb mà tải max chỉ đc 1mb

Help me, hôm nay em nghịch dại tải autoplugin về , sao đó em ấn vào install plugin for sd2vita mấy reboot lại,mất hết game, vitashellv.v.v còn mấy cái app ban đầu, vào setting vẫn còn henkakh, ai giúp em với, máy đang dùng 3.65

Help me, hôm nay em nghịch dại tải autoplugin về , sao đó em ấn vào install plugin for sd2vita mấy reboot lại,mất hết game, vitashellv.v.v còn mấy cái app ban đầu, vào setting vẫn còn henkakh, ai giúp em với, máy đang dùng 3.65
Cũng bị như bác, màu mò cả đêm vẫn không biết cách khắc phục . hóng cao nhân hỗ trợ

Anh78H

Nấm nhỏ
Cũng bị như bác, màu mò cả đêm vẫn không biết cách khắc phục . hóng cao nhân hỗ trợ
Giữ nút L lúc khởi động để máy vào không có plugin thử đi, đôi khi không thấy game đã cài là do thiết lập sai vị trí ổ đĩa ux0 là ở cái thẻ nhớ nào ( vita thường có tới 3 nơi lần lượt là thẻ nhớ giả microsd ở vị trí băng game gốc, thẻ nhớ xịn ở gần chỗ gắn dây sạc và bộ nhớ trong máy ) cái thiết lập này lưu ở đúng chỗ có thể do autoplugin thay đổi

Giúp
-Ps Vita 1000
-fw 3.65
-hack
=================
*cách update game
*sử dụng tài khoản PSN trên vita hack được không?
*vào bất kì trang web trên trình duyệt thì bị lỗi "cannot dislay the page"
*mình download game psp trên pkgj lỡ ấn hủy và tải lại thì báo lỗi
*có 1 game mình download không được nó chạy đến 18mb là đứng lại luôn
*kết nối ftp để tải file qua vita có an toàn không?
*pkgj của mình hay đứng với nghe nói sử dụng pkgj sẽ bị lỗi
Cuối *adrenaline của mình không vào game được
================
-mong mọi người giúp đỡ mình

Sửa lần cuối:

Anh78H

Nấm nhỏ
Giúp
-Ps Vita 1000
-fw 3.65
-hack
=================
*cách update game
*sử dụng tài khoản PSN trên vita hack được không?
*vào bất kì trang web trên trình duyệt thì bị lỗi "cannot dislay the page"
*mình download game psp trên pkgj lỡ ấn hủy và tải lại thì báo lỗi
*có 1 game mình download không được nó chạy đến 18mb là đứng lại luôn
*kết nối ftp để tải file qua vita có an toàn không?
*pkgj của mình hay đứng với nghe nói sử dụng pkgj sẽ bị lỗi
Cuối *adrenaline của mình không vào game được
================
-mong mọi người giúp đỡ mình
Update game thì dùng pkgj để update
Tạo 1 cái chứ đừng xài chung với cái có mua game ps4 để tránh bị banned tốt nhất đừng chơi online
Trình duyệt web của vita cũ lắm rồi và không hỗ trợ tiếng việt cũng như nhiều thứ khác liên quan đến tổ chức của google nên không hoạt động tốt được như giai đoạn 2012-2016
Game PSP tải lỗi thì vô thư mục lưu trữ của pkgj mà xoá đi tải lại
Pkgj hay bị đứng thì cũng đúng thôi, tốt nhất dùng tải game vita còn game PSP cứ tìm trên google file iso cho nhanh
Adrenaline của bạn có thể cấu hình chưa đúng hoặc cũ rồi tải bản mới về xem sao, ở chỗ github của theFlow có hướng dẫn nhiều lắm bằng tiếng English
Ftp để tải game vào vita chỉ nên dùng khi máy PC Windows, Linux Ubuntu, android 6789 hoặc ios macOS... là nguồn kết nối an toàn không chứa virus ăn hoặc mã hoá file folder

Tạo 1 cái chứ đừng xài chung với cái có mua game ps4 để tránh bị banned tốt nhất đừng chơi online
Trình duyệt web của vita cũ lắm rồi và không hỗ trợ tiếng việt cũng như nhiều thứ khác liên quan đến tổ chức của google nên không hoạt động tốt được như giai đoạn 2012-2016
Pkgj hay bị đứng thì cũng đúng thôi, tốt nhất dùng tải game vita còn game PSP cứ tìm trên google file iso cho nhanh
Adrenaline của bạn có thể cấu hình chưa đúng hoặc cũ rồi tải bản mới về xem sao, ở chỗ github của theFlow có hướng dẫn nhiều lắm bằng tiếng English
Ftp để tải game vào vita chỉ nên dùng khi máy PC Windows, Linux Ubuntu, android 6789 hoặc ios macOS... là nguồn kết nối an toàn không chứa virus ăn hoặc mã hoá file folder
Cảm ơn anh nhưng còn 1 câu anh chưa trả lời có 1 game vita em rất thích nhưng download về chỉ được 18mb là đứng rồi với download patch thì chạy đến 2% là dừng lại

Anh78H

Nấm nhỏ
Cảm ơn anh nhưng còn 1 câu anh chưa trả lời có 1 game vita em rất thích nhưng download về chỉ được 18mb là đứng rồi với download patch thì chạy đến 2% là dừng lại
Pkgj nó lấy url download từ Sony nên có thể bị lỗi gì đó, bạn thử cập nhật lại pkgj với database link của nó xem sao, còn không được thì cứ tìm game đó trên google cũng có rồi chép vô vita

Xin lỗi mọi người mình mới mua PsVita nên chưa biết nhiều về nó mong mọi người giúp đỡ
====================================
*mình định tải game qua thẻ nhớ của vita bằng điện thoại mình dùng điện thoại oppo a57 và thẻ nhớ sandisk 128gb mình định cắm thẻ nhớ vào khe thẻ nhớ trên điện thoại được không ạ
*mình chơi minecraft lỡ lấy trophy từ thế giới hướng dẫn rồi làm sao để mình thu thập lại trong thế giới sinh tồn của mình
*mình định tạo 1 tài khoản PSN cho vita hack để chơi DLC của minecraft được không ạ
====================================

Sửa lần cuối:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN