Kỉ niệm cuộc sống !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

một xin nhật không hạnh phúc

7/6 vừa qua là sinh nhật mình nhưng thật bùn là chẳng được ai chúc mừng xin nhật em gì hết , quà không có và tổ trức thật là buồn vì thiếu chị hai , hok biết ơ bên đó chị 2 có nhớ tới xin nhật mình không nữa :(

7/6 vừa qua là sinh nhật mình nhưng thật bùn là chẳng được ai chúc mừng xin nhật em gì hết , quà không có và tổ trức thật là buồn vì thiếu chị hai , hok biết ơ bên đó chị 2 có nhớ tới xin nhật mình không nữa :(
:(( :((
sao ko báo 1 tiếng để ae đến chơi

ai bít đau ở nhà có 1 mình àh ba má đi Mũi Né rồi nên hok ai náu cơm hết ,tiền mua DS lấy mua cơm hợp về ăn(đi mà chẳng để lại tiền làm...) chán phèo

Hôm qua nghiền DS lắm rùi quyết định đi đặt một con Ique DS Lite (vốn dĩ là em định săn Nintendo xịn cơ) không ngờ anh chủ shop lại bảo là có một may DS LIte xịn hàng xuất mĩ và bảo sẽ cố lấy về cho mình.Sung sướng quá đi thôi DS ơi I Love you,Nintendo ơi I Love you

Vintendo

Nấm nhỏ
Hôm qua nghiền DS lắm rùi quyết định đi đặt một con Ique DS Lite (vốn dĩ là em định săn Nintendo xịn cơ) không ngờ anh chủ shop lại bảo là có một may DS LIte xịn hàng xuất mĩ và bảo sẽ cố lấy về cho mình.Sung sướng quá đi thôi DS ơi I Love you,Nintendo ơi I Love you
Chúc mừng nha !
P/s : maileminh làm mình cứ ngỡ mình nhỏ nhất 4rum chớ !

to mailemlinh: đừng có nói TVO là trường quậy chứ, trường cũ của bx anh đó, sao quậy đc = tụi Văn Lang>:)

to kinh nghiệm cuộc sống: Kinh nghiệm của tui rất đơn giản: sống là cứ thuận thiên, mọi việc theo trơi quyết, ví như cái PSP của mailemlinh thì cứ lấy dây thu cột vào quạt trần như tui cột cái GBC hùi xưa của thèng bạn. Vặn nấc to nhất cho nó bay đâu thì bay >:)>:)>:)

Các bác đoán sai pét!! nhất là bác Nobita bác tưởng ai cũng học như bác áh haha ko có đâu. em đại học năm 1 rùi nè. Còn bác zeldaForever học lớp chồi...!! (no spam) :D

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Ngoài trời lúc này đang mưa, gió hiu hiu nhẹ nhàng luồn qua cơ thể Abra (hơi ghê) làm Abra nhớ lại những kỷ niệm trước đây:em07: .

Chắc mọi người cũng biết Abra thích trời mưa kinh khủng. Thích từ nhỏ cơ và Abra cũng có rất nhiều kỷ niệm gắn với mưa. Nhớ hồi còn học bán trú hồi lớp 4. Trưa hum đó đang ăn cơm thì trời mưa bất ngờ. Trường Abra cho học sinh xếp bàn ngoài hành lang ăn cho thoáng mát nên không thể kịp tránh. Abra vẫn nhớ rõ mồn một là cả thầy cô, học sinh lúc đó đều tán loạn bê bàn tùm lum. Mệt nhưng vui lắm.

Lên cấp 2 thì kỷ niệm với những cơn mưa có vẻ lãng mạn mạn hơn. Một chuyện mà Abra không bao giờ quên đã xảy ra vào tiết học văn. Hôm đó trời cứ âm u mãi mới mưa, mưa không to lắm, không có sấm sét nhưng cũng đủ để tối tăm trời đất và hất bụi nớc vào những bàn học gần cửa sổ. Cô văn lúc đó đã quyết định đóng toàn bộ cửa chính, cửa sổ. Cả lớp tưởng cô sẽ tiếp tục sự nghiệp giáo dục của Đảng và nhà nước thì... Cô quay ra đọc thơ cho cả lớp ngồi nghe. Cứ thế cả lớp thư giản cả tiết học hôm đó.
Lên cấp 3 thì nhiều vô kể. Abra hùi đó chơi thân với 1 nhóm bạn gồm 4 người (tính lun Abra). Nhưng hok hỉu tại seo cứ 10 lần cả nhóm hẹn nhau đi chơi thì hết 8,9 lần trời đổ mưa. Không phải mưa to mà chỉ là mưa lất phất thui nên đều đi cả. Nhớ có lần vừa vào hàng ăn là trời tạnh mưa, ăn xong trời mưa to. Không còn cách nào khác là ăn típ nên cả đám có câu "ăn qua ấy mùa mưa nắng". Hồi đó còn một chuyện cũng vui lắm.

Hồi cuối năm lớp 12, ở hội trại truyền thống của trường. Hum đó dự lễ xong, trời khoảng 8 giờ tối thì bắt đầu đổ mưa. Mọi người cũng biết lều học sinh dựng thì đẹp là chính nên mưa hơi to quá sẽ gây nhiều căng thẳng. Lại thêm mới dây điện lòng thòng dùng để mắc đèn chớp bên dưới đám cỏ. Ai cũng lo lắng cả. Thế mà lũ trâu bò ấy (trong đó có Abra) nhảy ra mưa chơi như điên, chơi tàu hỏa, chơi giã gạo và cuối cùng là cả lớp đứng nhảy cầu mưa...

Lên đại học mới có 1 năm nên kỷ niệm về mưa cũng chưa nhiều. Có 1 cái đáng nhớ nhất là đang học giờ Triết, sắp ra về thì trời mưa tầm tã. Trường Abra mỗi lần mưa thì lại có một con suối nho nhỏ chảy ra đường lộ. Thế là nguyên một đám ngồi xé giấy xếp thuyền, đủ loại giấy, đủ loại thuyền. Có đứa xếp xong mới la lên: "chết cha, bài tao mới chép". cuối giờ tự nhiên có 1 đám, đứa cầm dù, đứa ôm thuyền ra ngồi dưới trời mưa thả. Bao nhiêu cặp mắt nhìn vô chắc tự hỏi: "tụi nó là ai mà khùng thế".

Không biết nên nói là Abra yêu mưa hay như bạn Abra từng nói mỗi khi Abra reo lên là có mưa:"Điên hả mày!". Đúng Abra đang điên, diên vì mưa.:em18:

Em cũng có 1 kỉ niệm về mưa :D

Cách đây phải tầm 6,7 năm roài,hình như lúc đó em học lớp 3 thì phải:D.Đường đi đến trường của em lúc đó phải wa 1 cái sân to rất trũng.Hum đóa là một ngày mưa tầm tã,ngập lụt khắp phố phường :)))).Trên đường đi học về,em lại phải wa cái sân ấy.Bất chợt thấy nước ngập sân,thế là sợ bẩn.Em vội trèo lên 1 cái bục cao (nước ko đến) và ném hòn đá xuống nước để xem sâu cỡ nào =)).Thấy vô tác dụng,tự nhiên em lại nhảy xuống(hâm :(().Thế là "Ùm"......

Chuyện gì đã xảy ra???

Hùi đó em còn bé nên lùn lắm,chỉ tầm 1m3 thoai.Lúc đó nhảy xuống lại bị ngồi chứ ko đứng đc,thế là nước ngập đến tận cổ :((.Ai ngờ nó sâu đến thế :((.Lúc đi về ai cũng nhìn em,tưởng đi tắm ở đâu dzìa.
Từ lần sau chừa lun :((

vodoi_em

Nấm nhỏ
Mưa ư! Mình chả có kỷ niệm gì về mưa cả. Nhưng xúc động nhất vẫn là:
_1 lần khi đang học tiết 4, trời đang nắng đẹp, tuyệt dzời, nhưng rồi trời đổ mưa, và... đúng lúc đó, papa của bạn gái mất, phải chăng ông trời có mắt, thương tiếc người bạn của tôi, đã phải chịu số phận mất mát đau khổ, chỉ vì số phận đã định đoạt. Tôi có cảm giác, đây hok phải là những giọt mưa bình thường, mà là những giọt lệ, thương tiếc cho bạn ấy(là nữ nha,xinh cực, người iu cũ đó, hồi đó là hotgirl) thế dzồi, bạn ấy đã ôm lấy mình, và khóc:((. Thương cảm quá!

Chúc mừng nha !
P/s : maileminh làm mình cứ ngỡ mình nhỏ nhất 4rum chớ !

Tui cũng bằng maileminh nè.
@maileminh: trường Trần Văn Ơn nổi tiếng wậy àh??Sao tui ko nghe danh dzậy???Trong forum này ai biết trường Colette ko?Hồi trước có 1 vụ chém nhau gì đó liên wan tới Colette-->Trần Văn Ơn: gà.:1a: :1a: :1a: :))

Em thấy mưa lại vui hơn là buồn.Vì khi mưa thì em thường nằm đắp chăn ăn mì gà và chơi pokemon khi đó em thấy cuộc đời thật đẹp.

trời mưa như ai đó đang khóc
mưa hok được đi chơi
nhắc tới mì mới nhớ ra sáng dậy chưa ăn gì cả
đói quá

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Kỷ niệm khá đẹp thời hotgame, một câu chuyện để lại ấn tượng sâu sắc trong lòng ae thời ấy ^^

No1luv nói:
DS Truyền Kỳ

Hôm nay , ăn cơm xong, ngồi bật Nintendog lên khoe mẹ
i: mẹ! giới thiệu với mẹ đây là con cún của con . Nó tên là tommy. Mẹ gọi nó đi ...

Bà cụ đưa mắt nhìn một cách cẩn trọng rồi miễn cưỡng gọi ''tommy''
Ôi cha mẹ ơi , bình thường mình hét khản cả cổ mà nó ko thèm nghe mà sao tự nhiên lần này linh nghiêm quá ta.Chú cún chạy bổ lại , bà cụ ko giấu nổi sự ngạc nhiên

''ôi! mình gọi mà nó nghe đc này , chúng nó làm game thế này mới bán đc chứ''
i:''nó chạy lại kìa mẹ xoa đầu nó đi''

Bà cụ đi từ lúng túng này đến lúng túng khác, rồi tôi nhanh nhảu lấy ngón tay xoa đầu tommy. Mẹ hỏi một câu làm tôi vỡ bụng...

''Nó là chó thật à?''

Thế rồi tôi chỉ cho bà nhiều trò để chơi với chú cún , bố tôi vốn thích nuôi chó , nghe mẹ kể vội chạy lại xem rồi bảo

''Mày mua cho bố thêm một chiếc , bố với mày nuôi thi''
Mẹ liền bảo ''thôi .. gớm....''

Cuối cùng thì 2 cụ trấn mất cái máy cả tối.Chẳng hiểu kiểu gì khi chơi đến cái phần tắm cho con cún thì ông cụ nghĩ thế nào bế ngay con tom( con dach shund nuôi ở nhà ) vào nhà tắm ---> pó tay

Đây là câu chuyện xảy ra tại nhà tôi , mặc dù rất bt nhưng tôi cảm thấy thật sự đặc biệt. Cảm ơn DS , cảm ơn nintendo đã cho tôi những điều thật hạnh phúc cho dù nhỏ bé nhất...

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN