Làm sao cho DS bớt bị trầy

Cửa hàng game Nintendo nShop

lucasDS

Nấm nhỏ
Máy DS của em bị trầy hơi nhiều!:)]nên có cách làm sao không cho máy bớt trầy??-o<-o<-o<-o<-o<
Mún hạn chế vỏ DS bị trầy bạn có thể mua thêm các loại case bảo vệ cho DS ,có nhiều chủng loại khá đa dạng ,case bằng nhựa cứng cũng có ,bằng silicon cũng có .... và hầu như các shop có bán DS đều có bán những sản phẩm trên ,bạn cứ ra hỏi là mua đc thui
nếu ko thích case bạn cũng có thể mua túi đựng bảo vệ máy mỗi khi ko chơi nữa ,mình có cái bao đựng của blackhorn xài tốt lắm ,không chơi là cất vô bao ngay nên ko bị trầy mấy ,còn nếu như đã bị trầy rùi thì cũng có thể thay vỏ ngoài của DS ,nhưng chưa nhiều shop bán vỏ DS lắm nên tốt nhất là đặt qua mạng :D
Chúc em DS của bạn luôn đẹp và mới nhé :x

gameboy89

V.I.P Member
Dán nilon bên ngoài giống cách hay làm với ĐT thi thoảng 2-3 tháng thay 1 fat là lại mới như lúc mới mua :D, nhưng cách này có vẻ ít ng` làm :P

Mua bao đựng hay case bảo vệ khi chơi thì hay hơn :P

honquoc

Thành viên lâu năm
tốt nhất là silicon nhẹ mỏng dẽo tuyệt vời giá đẹp nữa hơ hơ , đang cho dslite nghỉ ngơi đợi hàng vê trang bị cho cậu ta cái silicon là ok

gameboy89

V.I.P Member
Dùng case protec trong suốt cũng vậy bạn ah :D nhưng sau 1 thời gian nó ảm màu hok còn trong suốt nữa nên nhìn cũng chán nên bây h` cái đó của mình vứt xó, để máy trần nhìn bóng loáng :))

Mặc dù có xước tý nhưng chấp nhận :P

lemonadess

Banned
Silicon thì xấu lém
Silicon nó làm đen máy đi tí chút. Nhưng nếu so với việc cái máy "tơi bời" tới nỗi phải thay vỏ thì không xấu chút nào. Mình sắp tới đem dán như dán đt. Sau đó xài thêm cái vỏ bọc Silicon này thì bảo đảm ko sợ máy bị trầy :D

honquoc

Thành viên lâu năm
xửa dụng silicon nhẹ dễ tháo ra vô ko kềnh càng , xấu ko sao miễn máy còn bóng nhoán là đc để sao này bán vẫn có giá lắm chứ ........miễn ko trầy là kah1ch có cái nhìn kah1c ngay

gameboy89

V.I.P Member
Xem ra cách dán nilon vào DS là ổn nhất, vừa phô đc cái phần cứng của DS với vẻ hào nhoáng :)) sau này tấm dán có bị ảm màu thì lại thay tấm khác full máy ;))

Cách này áp dụng cho máy màu trắng thì sẽ phải thay nhìu hơn máy đen đấy :P

NintendoDS

Nấm nhỏ
Tớ xài Case trong suốt , không 1 vết trầy suốt 5 tháng qua , cứ trước khi chơi lau 1 lần , sau khi chơi lau 1 lần = khăn giấy , bấm nút thì bấm nhẹ , dùng stylus thì chỉ dám chấm chầm chậm , từ từ , không quẹt ngang quẹt dọc . Đặc biệt lúc chơi thua , nên điềm tĩnh , kiềm chế cơn nóng giận , 1 cách chậm rãi để máy xuống nệm , tắt máy 1 cách có trình tự , nhè nhẹ đứng dậy , chạy thẳng vào nhà vệ sinh rồi la hét , đập phá , làm đủ trò , sau khi hết cơn nóng giận , phải 1 tiếng sau mới được chơi lại , vừa cho máy nghĩ , vừa giúp đỡ điên lên đập máy .
___ Đó là cách bảo quản máy của em , còn mí bác thì sao =.=' .

gameboy89

V.I.P Member
Chỉ tội là mất bút với hỏng nút L hay R nhể :-j

DS của mình 1 tháng nữa là tròn 1 tuổi :">, mà nút L, R còn ngon nhưng Dpad nút bên phải lại có vấn đề rít, có lẽ sắp teo đến nơi rồi :))

Các bác ơi, DSi có vỏ crystal hoặc silicon không?Em đi hỏi 1 số chỗ thì nói là chỉ có loại cho DSL thôi.
Dán như kiểu dán điện thoại thì có ảnh hưởng đến tản nhiệt của máy không?

lemonadess

Banned
Ở HCM thì có Speedgamevn.com có bán vỏ silicon. 100k/cái. Mới mua hôm nọ. Còn vỏ cứng hình như Halo có. Về cơ bản thì handheld không thể nóng đến độ vậy mà cần tản nhiệt. Chơi DSi lẫn PSP 3 giờ liên tiếp bảo đảm cầm vẫn mát rượi. Cứ dán thoải mái. :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Các bác ơi, DSi có vỏ crystal hoặc silicon không?Em đi hỏi 1 số chỗ thì nói là chỉ có loại cho DSL thôi.
Dán như kiểu dán điện thoại thì có ảnh hưởng đến tản nhiệt của máy không?
ra mimigame đó bạn mình mới mua hôm thứ 2 đầu tuần nè có nhiều màu lắm mình mua cái màu trắng 95k ! << Silicol cho DSi nhé <<
Còn vỏ Crystal thì cũng có lun có nhiều kiểu khác nữa nhìn đẹp lắm mà do mình ko thix chiec máy mình nó cứng ngắc nên mua silicol ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN