Làm sao cho DS bớt bị trầy

Cửa hàng game Nintendo nShop

lucasDS

Nấm nhỏ
ra mimigame đó bạn mình mới mua hôm thứ 2 đầu tuần nè có nhiều màu lắm mình mua cái màu trắng 95k ! << Silicol cho DSi nhé <<
Còn vỏ Crystal thì cũng có lun có nhiều kiểu khác nữa nhìn đẹp lắm mà do mình ko thix chiec máy mình nó cứng ngắc nên mua silicol ^^
người ta hỏi thay vỏ ngoài cho DS chứ có ai hỏi thay vỏ bảo vệ cho DS đâu
Khuyên chân thành cho bạn nếu mún thay vỏ thì nên đặt mua rồi về đem ra tiệm thay ,vỏ ở VN khó nói lắm ,giá cả thì .... :em25:
PS : thay chỗ nào thì thay ,nhưng nhớ tránh xa tụi Mimi ra nhé ;;)

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Khuyên chân thành cho bạn nếu mún thay vỏ thì nên đặt mua rồi về đem ra tiệm thay ,vỏ ở VN khó nói lắm ,giá cả thì .... :em25:
sory nhé tại mình thấy silicol nên nghĩ là vỏ bảo vệ ^^ à mà sao bác có ác cảm với mimi vậy mình thấy làm việc cũng tốt mà tùy người thui mình cứ ra là bà đó ra tiếp còn mấy đứa kia nhìn thấy gét >.<!! Mình chỉ ko hài lòng chỗ này thoi! Chứ làm việc rất chu đáo ko bắt mình chở đợi

lemonadess

Banned
sory nhé tại mình thấy silicol nên nghĩ là vỏ bảo vệ ^^ à mà sao bác có ác cảm với mimi vậy mình thấy làm việc cũng tốt mà tùy người thui mình cứ ra là bà đó ra tiếp còn mấy đứa kia nhìn thấy gét >.<!! Mình chỉ ko hài lòng chỗ này thoi! Chứ làm việc rất chu đáo ko bắt mình chở đợi
Bác mua giá 95k mà vui hả. Tôi mua với giá 50k này :D Tóm lại anh em cố gắng "loại trừ" tiệm này ra khỏi danh sách là được. Có Halo là tương đối ổn nhất thôi.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bác mua giá 95k mà vui hả. Tôi mua với giá 50k này :D Tóm lại anh em cố gắng "loại trừ" tiệm này ra khỏi danh sách là được. Có Halo là tương đối ổn nhất thôi.
vậy bạn cho mình hỏi halo ở chỗ nào gần mimi hok tại mình cũng nghe nói nhưng mà ko bik nó ở chỗ nào >.< Hôm nào gé mua cái hộp đựng cho DSi thử ^^

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
=.= Tình hình là phải chờ thêm 2 năm nữa !
Haizzz đá đấm gì dzị làm sao ăn ngừ ta ! Có cố găng nhưng thiếu may mắn ! T_T

ratmoonser

Thành viên lâu năm
=.= Tình hình là phải chờ thêm 2 năm nữa !
Haizzz đá đấm gì dzị làm sao ăn ngừ ta ! Có cố găng nhưng thiếu may mắn ! T_T
bác này nói về trận đá bóng hôm nay ah` :))

Ah thế mà ko bik có nghĩa là ngược chiều fai hok mà cái tiệm halo đó có sang trọng và to = mimi ko vậy lemon mà bạn hay mua ở đâu ^^

lemonadess

Banned
Haha. Sang trọng nhất trong cái khu Pasteur rồi đó. Tiệm chơi tông trắng nhìn đẹp lắm ;)) Khác hẳn cái tiệm Mimi nhìn vào là mất cảm tình :|

Ặc ặc, bác hiểu sai ý em rồi, em đúng là đang hỏi vỏ bảo vệ, thế thì mới có chữ Silicon và "dán kiểu điện thoại" chứ. Bác nói oan cho bác này:

:myemo0107::myemo0107:

Khổ nỗi em lại ở tận Hà Lội vùng sâu vùng xa, khó kiếm mấy món độc quá.Con DSi của em màu đen, cầm 1 lúc là vân tay vân chân nổi lên lù lù, mặc dù trời đang lạnh, hic

lemonadess

Banned
DSi có lớp vỏ ít để lại vân tay hơn DSL mà ta? Chỉ có điều lớp vỏ này chóng bị dơ quá. Tay hơi dơ chút cầm vào là để lại vết ngay.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Khổ nỗi em lại ở tận Hà Lội vùng sâu vùng xa, khó kiếm mấy món độc quá.Con DSi của em màu đen, cầm 1 lúc là vân tay vân chân nổi lên lù lù, mặc dù trời đang lạnh, hic
vân tay vân chân :)) bác chơi DS = chân ah` nice shot :)) Thôi thì vùng sau vùng sa mà có con DSi thì vip rồi cần j silicol hả bác Đúng hem /:)

Chỉ tội là mất bút với hỏng nút L hay R nhể :-j

DS của mình 1 tháng nữa là tròn 1 tuổi :">, mà nút L, R còn ngon nhưng Dpad nút bên phải lại có vấn đề rít, có lẽ sắp teo đến nơi rồi :))
Mình chỉ mẹo cho bạn sữa nè!
1)đưa nút bị hỏng vào miệng mình
2)bảo đảm không có không khí khác trừ miệng(giống như ngậm vậy!nhưng mà kín hơn!)
3)công việc dễ nhất:THỔI!!!
101% thành công!mình đã thử!
Lưu ý :trước khi làm vậy phải lau chui vung đó cho sạch nha!Để khỏi bị vi trùng đó mà!!:harp:

---------- Post added at 03:33 PM ---------- Previous post was at 03:29 PM ----------

Thế mình có sơn lại được không các bác?

enfalala

Nấm nhỏ
Xem ra cách dán nilon vào DS là ổn nhất, vừa phô đc cái phần cứng của DS với vẻ hào nhoáng :)) sau này tấm dán có bị ảm màu thì lại thay tấm khác full máy ;))

Cách này áp dụng cho máy màu trắng thì sẽ phải thay nhìu hơn máy đen đấy :P
Cái Ds của mình đã từng dán nilon và mình thấy nó rất không có lợi. Nilon dùng lâu có thể bị phồng lên rất xấu và những cái góc cạnh và viền DS nilon bị tróc ra trông te tua bầy hầy lắm, mình khó chịu quá lột ra thì rách luôn cả cái miếng nilon trong mà nintendo dán sẵn trên mỗi máy DSlite để tạo độ bóng, chưa kể máy của mình là phiên bản Mario nên có chữ M đằng trước, lúc xé vỏ nilon thì chữ M thành nửa đậm nữa nhạt....................

Hiện tại đã mua cái case bọc lại cho con DS để che khuyết điểm, đến tết đặt hàng cái vỏ mới màu xanh lá cây trên DX về thay.

honquoc

Thành viên lâu năm
m ình mới mua bao silicon cho dslite nhưng khi mình lắp váo thì lúc đậy lài máy ko khép chặt mà bị hở miệng ,mấy bạn có bị ko ,,,, với lại miếng silicon dầy quá nên lúc bấm nút cũng khó nữa ..........

ratmoonser

Thành viên lâu năm
m ình mới mua bao silicon cho dslite nhưng khi mình lắp váo thì lúc đậy lài máy ko khép chặt mà bị hở miệng ,mấy bạn có bị ko ,,,, với lại miếng silicon dầy quá nên lúc bấm nút cũng khó nữa ..........
đúng rùi bạn ơi mình thấy những thứ như silicol hoặc là skin dán cho DS chẳng có cái nào chuẩn cả cứ thừa thiếu méo mó thế nào í ! Silicol mình sài đóng máy cũng ko khít mà 2 cái mép giữ cái màn hình nó cứ tụt ra mỗi lần chơi là chỉnh lại :)) Nhưng mà ko sao đâu bạn oi ko ảnh huong đến khớp hay j của DS đâu tháo cái silicol ra thì DS vẫn bt chứ ko fai cũng đóng ko khít đâu ^^

sonchuaquy

Nấm nhỏ
tui dùng case bằng nhựa bảo vệ là yên tâm ròi, mua được khoảng tuần là cái case xước như điên :em25: tui cứ chơi khoảng 1 tuần thì lại lau máy 1 lần, lúc chơi thì bấm vừa lực, màn hình cảm ứng thì không hiểu sao đã rất nhẹ tay mà toàn bị nát ở giữa (chắc là bút bị xước rồi) :((

honquoc

Thành viên lâu năm
đúng vì nhân vật lun lun ngay trung tâm mà bạn ............Cái cảm ứng của dslite của mình vẽ thì hay bị sẹt 1 đường rất khó vẽ còn chơi game thì bình thường đợt này phải mua miếng cảm ứng thay thôi lâu ngày nó bị lệt thì phải
MÌnh mua máy đc 4 tháng cứ 1 tháng là 1 miếng

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
yêu cầu bạn lemon hạn chế post bài ngoài topic, đang nói vấn đề của vỏ máy mà bạn lại đưa màn hình vào là sao :|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN